trẻ 0 đến 6 tháng tuổi nên dùng sữa gì?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi donhung, 7/1/2010.

1. nguyenxuyen88

nguyenxuyen88 Thành viên tập sự

2. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Nếu mn đủ sữa thì nên cho con bú nhé vì không gì tốt hơn sữa mẹ. Tuy nhiên nếu mẹ nó phải đi làm thì cũng nên tập cho bé uống sữa ngoài để mẹ đỡ vất vả. Mn cho uống thử sữa Nutrilon của Séc nhé. Sữa có ưu điểm vượt trội là giống sữa mẹ, vị nhạt nhạt, man mát. Bé sẽ không phân biệt được đâu là sữa mẹ đâu là sữa công thức, mẹ sẽ không sợ con bỏ bú sữa mẹ.

3. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

bé từ 0 đến 6 tháng tuổi thì sữa mẹ là tốt nhất để phát triển trong thời gian này nha mẹ donhung ơi , khi bé hơn 6 tháng tuổi thì hãy mới cho bé dùng sữa ngoài nhé. Chúc mẹ donhung có sự lựa chọn tốt cho bé nha :)

4. hieupt1005

hieupt1005 Thành viên tích cực

Từ 0-6 tháng nếu mn đủ sữa cho con ti thì tốt nhất là chỉ sữa mẹ thôi, đừng dặm thêm sữa ngoài mà tội con mn ah. Sữa của loài nào thì tốt nhất cho loài đó, sao mình ăn đầy đủ chất lại ko tốt bằng sữa của con bò chỉ ăn cỏ hả các mẹ. Con mình 24m giờ vẫn ăn dặm và sữa mẹ. Mặc dù mình ko phải là người nhiều sữa ngay từ đầu nhé. Các mẹ hãy tự tin vào mình, tự tin đủ sữa cho con ti và có sự lựa chọn đúng đắn nhất cho bé nhé!

5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Theo luật quảng cáo thì người ta cấm quảng cáo sữa cho trẻ dưới 2 tuổi. Như vậy có nghĩa dưới 2 tuổi thì không cần dùng thêm sữa ngoài nếu có sữa mẹ.

6. bluerose4806

bluerose4806 Bắt đầu nổi tiếng

Nhà em mẹ ko đủ sữa,nên con ăn sữa ct cùng bú mẹ từ lúc sinh. Bé nhà em đang uống Celia ạ, em thấy cũng ổn ạ.

7. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Mẹ vẫn đủ sữa thì đừng dại gì cho con ăn sữa ngoài. Vừa tốn kém mà lại không tốt

8. Modilachn

Modilachn Thành viên mới

Bạn hãy tìm sữa nào có thành phần gần với sữa mẹ nhất, mua về cho bé dùng. Vì bé từ 0-6 tháng tuổi vẫn còn bú mẹ nhưng bạn cũng phải tập cho bé dùng bình bú để sau thời gian nghỉ thai sản mẹ sẽ đi làm thì lúc đó bé sẽ quen hơn.
    Mẹ có thể thử tham khảo sữa Modilac Expert Doucea 1 nhé, thành phần rất gần với sữa mẹ luôn. Sữa được nhập khẩu nguyên lon từ Pháp và được viện nhi khoa Pháp khuyên dùng.

9. ngocminh28

ngocminh28 Thành viên mới

Sữa mẹ luôn là tốt nhất rồi, nhưng từ hơn 6th sữa mẹ cũng bị giảm đi về chất lượng nên mẹ vừa tiếp tục cho con bú và cũng tập cho bé uống sữa công thức bạn ạ. Đúng là hiện nay thị trường sữa công thức có rất nhiều hãng, nhưng bạn nên chọn những sữa nhạt và giông giống sữa mẹ ý. Mình vote cho sữa Pháp, vì bên Pháp người ta hay quan tâm điều chỉnh tỷ lệ chất dinh dưỡng gần với sữa mẹ nhất, hiện nay có Nutriben hoặc Celia đều ok lắm...

10. nhuomhanoi

nhuomhanoi Thành viên chính thức

mình cũng vote cho sữa mẹ, bạn cứ ăn uống đầy đủ. Con được bú mẹ vừa tốt cho con mà cũng tốt cho mẹ nữa. nhìn con ti trv yêu lắm :). Còn tới lúc bổ sung sữa cho con thì m thấy được nhiều người khuyên sữa Nhật- phù hợp với dân châu Á - Wakodo, Glimeco.., sữa Nan - mát ko táo.

11. ChipxinhChip

ChipxinhChip Thành viên sắp chính thức

Sáu tháng đầu sữa mẹ là tốt nhất mà nên không cần cho uống thêm sữa ngoài nữa còn mẹ thiếu sữa thì cho uống thêm sữa nan cũng tốt uống sữa này cũng mát lắm.

12. tepriu510

tepriu510 Thành viên đạt chuẩn

em lót tông vào mông ngồi hóng để tham khảo cho tép iu ạ :)

13. nhuomhanoi

nhuomhanoi Thành viên chính thức

=) =) mẹ Tép riu nhí nhảnh tn, trv e Tép sẽ nghịch lắm đấy. lót chông vào mông nói có or không :))

14. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

E thấy cứ sữa mẹ là tốt nhất, ko thì chơi hàng nội thôi ạ. Sữa ngoại phải rõ nguồn gốc chứ nếu ko lại mua phải sữa giả khổ con ra.

15. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Bạn thử cho bé uống Physiolac 1,Biomil 1
    Sữa này mát và tốt cho hệ tiêu hóa của bé nữa.
    Có nhu cầu thì ới mình nhé:)