Câu lạc bộ những người ly hôn!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi cunyeu848484, 7/8/2008.

1. sẽ bình yên

sẽ bình yên Thành viên tập sự

Chồng mình, lúc nào cũng chỉ biết mẹ, chỉ có mẹ là nhất, anh ấy còn nói thẳng với mình: em luốn xếp đằng sau bố mẹ và anh trai anh!
    Từ khi mẹ chồng lên ở cùng chăm cháu đến nay (1 năm rồi) vợ chồng mình có quá nhiều mâu thuẫn. Mình luôn luôn cố gắng nhẫn nhịn, cố gắng làm tất cả việc nhà (trong khi mình vẫn đi làm kiếm tiền) nhưng ko thể nào làm hài lòng mẹ chồng và chồng.
    Có 1 lần do con gái thức đêm triền miên (vì ban ngày ngủ nhiều quá nên bé đến tận 1 tuổi vẫn thức chơi đêm) nên mình quá mệt, hôm đó ngủ quên nên dậy muộn, lúc dậy thì thấy mẹ chồng mua về 1 mớ rau và mấy lạng thịt (để trưa bà ăn) - nhà mình cách chợ cóc vài chục mét. Thấy vậy chông làm ầm ĩ lên chuyện "mày đối xử tệ với mẹ tao, mày để mẹ tao ko có gì ăn..." đấy là nguyên văn những gì anh ta nói...
    Mẹ chồng thì ngày nào cũng ca thán con dâu, mình làm gì bà cũng không hài lòng. Ví dụ, con gái ngày ngủ nhiều, đêm thức thì bà bảo tai con mẹ nó đếm k cho nó ngủ nên ngày nó ngủ li bì bà gọi ko đc :((
    Và chồng mình xem ra cũng đồng tình với ý kiến đó.
    Mình nản lắm, nản 1 người chồng ko tôn trọng và thương yêu vợ. Mình có nên lý hôn ko?
    Nhưng mình thương con gái lắm! Nó rất quấn bố, bố nó cũng yêu thương nó hết mực!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

banbuon2015 thích bài này.
  2. sẽ bình yên

Em chỉ muốn làm gì đó , đi đâu đó để thoát khỏi cảnh sống quá bế tắc này thôi!

3. mecuabong83

mecuabong83 Thành viên tập sự

mỗi nhà mỗi cảnh. dính đến mẹ chồng rồi thì phải suy nghĩa cẩn thận vì chồng cũng giống như bị kẹp ở giữa. chỉ có điều là chồng chị lại quá nghiêng về bên nội thôi

sẽ bình yên thích bài này.
  4. NDkembong

NDkembong Thành viên đạt chuẩn

TE="sẽ bình yên, post: 34386137, member: 776528"]Em chỉ muốn làm gì đó , đi đâu đó để thoát khỏi cảnh sống quá bế tắc này thôi![/QUOTE]
    Mình cũng có hoàn cảnh gần như mn cũng chịu đựng đc 2 năm thì li hôn

5. sẽ bình yên

Mình cũng có hoàn cảnh gần như mn cũng chịu đựng đc 2 năm thì li hôn[/QUOTE]
    Chị đã ly hôn rồi sao? cuộc sống hiện tại của chị thế nào? chị nuôi con có khó khăn gì ko? chị có người mới chưa? hik

6. NDkembong

Chị đã ly hôn rồi sao? cuộc sống hiện tại của chị thế nào? chị nuôi con có khó khăn gì ko? chị có người mới chưa? hik[/QUOTE]

7. sẽ bình yên

NHiều vấn đề lắm, vì mình muốn dĩ hòa vi quý nên mình nhẫn nhịn và chịu đựng, nhưng hình như chính điều đó đã biến mình thành osin mất rồi. có lần mình bận con, nên nhờ mẹ chồng rửa bát, vậy mà bà và chồng giận mình nguyên ngày ko ai thèm nói chuyện, mình hỏi ko trả lời. Có ốm đến mấy, sau khi đi làm về mình vẫn phải lê lết mà rọn dẹp, giặt giũ, nấu nướng,. Cách đây hơn 1 tháng, mình bầu bé thứ 2, nhưng ko may đến tuần thứ 8 bị sảy. Mình ko được nghỉ ngày nào, ngày vẫn đi làm và làm việc nhà, đêm vẫn phải thức đêm bế con. Mình tủi thân lắm, sao lấy chồng mà khổ như đi đày. Mình nên làm gì để thay đổi tình hình giờ? Chồng mình lỳ lợm, khái tính, mình yêu cầu giúp đỡ, yêu cầu được chia sẻ thì bảo: “anh không thích, em thích thế nào cũng được, em thích nghĩ thế nào thì nghĩ”. Mẹ chồng khó tính và soi xét lắm! chắc chỉ còn nước ly hôn thôi!

8. banbuon2015

banbuon2015 Bắt đầu nổi tiếng

Chồng mà như này chắc tớ giải tán ngay và luôn mất, khổ thân mn.

9. sẽ bình yên

Các mẹ ơi, cho mình lời khuyên với, mình có nên ly hôn ko? mình cứ lo bố mẹ đẻ đau buồn, lo con giá ko đc gần bố, mình lo nhiều thứ lắm! hhuhu

10. Akirajp

Akirajp Thành viên tập sự

Chào bạn. Xin lỗi bạn trước vì bạn chỉ hỏi các mẹ mà mình không phải các mẹ mà vẫn trả lời.

Với 1 người đàn ông như mình, mình nghĩ khi 1 người chồng đã gọi vợ mình là mày và quát mắng thì người chồng đó hết thuốc chữa rồi. Chưa kể anh ta nghe lời mẹ 1 cách cực đoan như vậy, bạn sống trong căn nhà đó cả đời thì không phải là quá buồn khổ sao?

Bạn chỉ có 1 cuộc đời để sống thôi đấy. Bạn lo cho con bạn không được gần bố. Thế bạn có nghĩ con gái bạn sống trong ngôi nhà có người bố như vậy, gọi mẹ là mày và chửi mắng (có thể không chỉ là chửi không, mà sắp tới có thể còn xuống tay xuống chân nữa), thì con gái bạn có phát triển bình thường được không? Hay là nó sẽ nghĩ sau này lấy chồng thì sẽ khổ như mẹ nó và nó sẽ lựa chọn cuộc sống độc thân suốt đời.

Mình thấy phần nhiều những bà mẹ chồng khó tính và cay nghiệt không hẳn do tính họ như thế. Đối với người ngoài họ vẫn sởi lởi nhẹ nhàng. Phần nhiều là ngày xưa họ cũng đã từng có bà mẹ chồng cay nghiệt, nên bây giờ áp đặt cái cay nghiệt ấy cho con dâu. Có gì khó hiểu đâu, người ta thường đối xử với người khác như đã từng bị đối xử mà.

Vì vậy mình nghĩ những bạn mà có mẹ chồng cay nghiệt cộng thêm với ông chồng không ra gì không biết giữ gìn cân bằng trong gia đình thì tốt nhất là li hôn, tất nhiên nếu các bạn có điều kiện độc lập. Hãy để những bà mẹ chồng cay nghiệt biến dần đi, trước khi các bạn cũng sẽ trở thành những người như họ.

Sửa lần cuối: 4/12/2015
  11. NDkembong

Mình li hôn đc 3 năm rồi cuộc sống của mẹ con mình h rất tốt, cũng may mình có bố mẹ và chị em luôn ở bên. Sau những j trải qua mình chưa muốn bắt đầu 1 mối quan hệ mới với mình có con ở bên đủ ấm áp rồi

12. Mẹ Tin An Nhi

Mẹ Tin An Nhi Thành viên chính thức

Phụ nữ mình khổ quá chị ha, vẫn phải kiếm tiền, vẫn phải nội trợ, vẫn phải lo cho chồng con, đối nhân xử thế với nhà chồng... Chẳng còn lo đc cho bản thân, lo cho bố mẹ mình nữa...
    Bố mẹ em là gv cũng chỉ có 2 đứa con gái được nuôi dạy tử tế, ông bà không lo cho tuổi già của mình là phải có thằng chống gậy như nhà người ta, mà chỉ lo vun vén cho con gái.
    Mẹ em tết nào cũng bắt con gái về nhà chồng ăn tết, rồi gói gém gửi hàng thùng đồ ăn tết cho nhà thông gia (một phần để tăng tình cảm, một phần để con gái bớt phải sắm sửa, nấu nướng). Vợ chồng xích mích, mẹ em không cho em về mà dỗ dành hai vc ở bên nhau giải quyết. Em sinh con, mẹ gói gém cho từ củ nghệ, củ gừng nhưng ko dám nhận đón cháu về chăm, sợ ông bà nội phật ý nên ra tháng mới qua đón con đón cháu về nhà. Nhà chồng chạy việc cho em cô thiếu tiền nên hỏi vay, mẹ em cũng vui vẻ cho vay. Mẹ em có ít tích luỹ tuổi già cũng đưa cho chồng em làm vốn mở công ty. Công ty chồng cần địa điểm đặt biển hiệu đại diện, mẹ em cũng hỏi han họ hàng, nhờ cho chồng em bằng được... Thế mà giờ chúng em cũng tan tành hết rồi.
    Thôi cũng chẳng mong chị như em, chị cứ ngồi nói rõ ràng, có thưa gửi trước sau, lý lẽ đúng mực để mẹ chồng và chồng phải nghe và suy nghĩ. Nếu anh ta ko hợp tác, thì chị nhờ bố mẹ chị nói chuyện với anh ta. Bần cùng bất đắc dĩ, chị cứ li thân đừng e ngại, có thời gian cho đôi bên suy nghĩ.

Akirajpsẽ bình yên thích.
  13. Mẹ Tin An Nhi

Anh này nói đúng ạ. Không phải cứ giữ cho con một ông bố, nghĩ là con có tuổi thơ đẹp, con phát triển bt...
    Để em kể cho cả nhà nghe câu chuyện của gia đình bạn em.
    Gia đình bạn em có ông bố khá gia trưởng, ông ấy lại bị áp lực phải có con trai vì ông ấy là độc tôn, nhưng số trời không cho, nên ông ấy sinh được 5 cô con gái và bạn em là giữa.
    Suốt tuổi thơ của bạn gắn liền với việc 6 mẹ con bị bà nội chèn ép đuổi ra khỏi nhà, bắt bố lấy vợ mới. Bố bạn ko lấy vợ mới, nhưng cũng ko yêu thương gì vợ và các con.
    Sau này khi lớn lên, bạn em ko muốn kết hôn, nhưng qua giới thiệu và áp đặt của gia đình cũng đồng ý cưới. Cưới xong bạn chưa muốn có con, cũng lại bị chồng và mẹ chồng gây áp lực...
    Kết quả là bạn em bị trầm cảm nặng, bạn đã li hôn và thắt ống dẫn trứng để không sinh con khi chưa đến 30 tuổi. Bạn bảo rằng sẽ ko sinh con dù tương lai thế nào đi nữa...
    Em thấy buồn và thương bạn quá

14. sẽ bình yên

Tội nghiệp bạn ấy, đúng là phụ nữ chúng mình quá khổ! :((

15. sẽ bình yên

Cám ơn anh đã cho e lời khuyên!

Akirajp thích bài này.
  16. Akirajp

Đọc tâm sự của bạn bất ngờ và buồn quá. Mình đọc xong gần hết tưởng là 2vc bạn hẳn phải có cs hạnh phúc lắm.....

17. Akirajp

Chúc bạn có quyết định sáng suốt và có chuẩn bị tốt trong thời gian tới. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, việc quyết định tương lai của bạn và con chỉ có bạn mới làm được. Hãy quyết định bằng cả lí trí và tình cảm bạn nhé!

Sửa lần cuối: 30/11/2015
  18. Namhien1423

Namhien1423 My honey

Hic, cuộc sống của mẹ tin An Nhi buồn quá! đọc mà cứ như trong phim vậy! Phải gánh chịu bao nhiêu nỗi đau cùng một lúc! Nếu là mình k biết mình còn đứng được vững k? nhưng giờ đọc tâm sự của mẹ thấy mẹ lấy lại được cân bằng rồi đúng k? Cố gắng lên mẹ bé ơi! Time trôi qua mọi thứ cũng qua và nguôi ngoai dần đi, rồi mình sẽ lại được yêu thương hp! Thấy mẹ chăm tham gia diễn đàn mẹ tổ chức off tụ tập đâu đó đi, gặp gỡ cho thoải mái các bé lại được kết bạn với nhau!

Mẹ Tin An Nhi thích bài này.
  19. Namhien1423

Namhien1423 My honey

Hic, tuổi thơ dữ dội quá! bạn của mẹ An Nhi suy nghĩ lo lắng quá nên mới vậy rồi! trước gđ mình cũng vậy, tuy mình còn bé mình vẫn cảm nhận được, bố mẹ mình còn hay đánh chửi rồi đủ chuyện trên đời, nhưng lớn lên trong hoàn cảnh như vậy thì mình lại càng nghĩ nhất định sau này khi mình lớn lên và lập gđ mình sẽ phải sống thật hp, mình sẽ phải kiếm nhiều tiền ( vì hồi đó mình thấy bố mẹ mình vất vả và nhều mâu thuẫn cũng chỉ vì áp lực của miếng cơm manh áo ) rồi mình thấy a,e mình ngay từ nhỏ đã phải làm rất nhiều việc rất vất vả nữa và mình nghĩ sau này khi mình có con mình sẽ chăm con thật tốt, để các con k phải vất vả như mình! Hì, nhưng khi lớn lên thì mình lại thấy tiền k phải tất cả tuy có quan trọng để duy trì cuộc sống quan trọng là biết bằng lòng những gì mình có, mình đứng vị trí nào! mình ăn rau mà thấy ngon thấy vv hp là được! Chứ mình thấy mấy người nhiều tiền thì k có chuyện này thì chuyện khác và đa số là k mấy hp, vậy nên cuối cùng là mình chỉ mong một cuộc sống giản đơn mà khó quá! và đến giờ thì ngay cả gđ nhỏ của mình mình cũng k giữ được cho con gái mình! Tuy k được may mắn trọn vẹn hp như những gđ khác nhưng hiện tại thì bố con mình vẫn rất vv thoải mái, thôi thì trước mắt cứ vậy đã! biết đâu sau này mỗi người trong chúng ta lại gặp những điều tốt đẹp hơn, người mà yêu thương con của mình và đi bên mình đến hết cuộc sống này!

Mẹ Tin An Nhi thích bài này.
  20. Mẹ Tin An Nhi

Có các bố thì hội vui quá rồi, các bố tích cực lên ạ