Kinh nghiệm: Chọn Khăn Tắm Cho Bé, Dễ Mà Không Dễ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hutju19, 25/11/2015.

1. hutju19

hutju19 Thành viên đạt chuẩn

Hi các mẹ, chiều rãnh việc lên 4room chia sẽ ít kinh nghiệm cho các mẹ.
    Em làm trong công ty sản xuất khăn bông nên có ít kinh nghiệm chia sẽ để giúp các mẹ chọn được chiếc khăn bông như ý, tránh trường hợp chọn không đúng làm hại da bé.
    Chúng ta thường chọn mua khăn tắm theo màu sắc và các họa tiết trang trí khác nhau. Tuy nhiên, các mẹ thường hay phân vân không biết chọn bằng cách nào đúng không. Đơn giản thôi, các mẹ chỉ cần chú ý các điểm sau nhé: chất liệu, kích thước một chỉ số tưởng chừng đơn giản như mật độ GSM lại đóng vai trò quan trọng quyết định đâu là một chiếc khăn bông tắm tốt nhất cho gia đình mình đó các mẹ J.

Thứ nhất, em sẽ chỉ các mẹ các so sánh mật độ GSM hay còn gọi là số Gram trên mét vuông

Cách nhanh nhất để so sánh những chiếc khăn bông tắm với nhau là nhìn vào mật đô GSM hay số gram trên một mét vuông. Chỉ số này cho bạn biết độ dày hay trọng lượng của khăn. Thông thường, một chiếc khăn có chỉ số GSM dưới 400 sẽ khá mỏng và chất lượng kém, GSM tầm 400-500 có độ dày trung bình. Những chiếc khăn có mật độ GSM từ 500 đến 600 mới chỉ là độ dày vừa đủ dùng nhưng chưa phải là tốt nhất. Một chiếc khăn có thể giúp bạn khô ráo mà không bị đọng nước phải có mật độ GSM từ 600-700. Và cuối cùng, bất kỳ chiếc khăn nào có mật đô GSM trên 700 đều là khăn cao cấp, hiển nhiên một chiếc khăn có GSM trên 800 sẽ là quá dày và rất khó sử dụng. Nếu các mẹ khó phân biệt thì nên chọn mua cho các bé các thương hiệu nổi tiếng như ATHENA, ZARA, HOLISER,… Trong này thì có ATHENA là công ty 100% Việt Nam chất lượng tương đương nhưng giá sẽ rẻ hơn nhiều nha các mẹ. Tránh mua cho bé hàng chợ dễ nhầm hàng TQ, trong đó màu dệt của họ sử dụng hóa chất gây hại da, chưa kể độc tố tích lũy trong người bé nữa nha các chị.

Thứ hai là chất liệu sợi bông

Khăn bông tắm thường được dệt sẵn bằng nhiều chất liệu sợi khác nhau, chính chất liệu này sẽ ảnh hưởng đến phần lớn chất lượng khăn trong quá trình sử dụng. Những loại khăn mềm mại hay cao cấp thì thường dùng loại sợi bông Ai Cập hoặc bông Mỹ hay loại bông pima (được xem như có chất lượng tương đương bông Ai Cập, thường được trồng chủ yếu ở Peru, Tây Nam Mỹ hay Úc). Những người dùng có ý thức môi trường cao có thể chọn loại sợi cotton hữu cơ với độ mềm mại cao, cảm giác sang trọng mà lại thân thiện môi trường. Khăn sợi tre cũng nên là một lựa chọn. Loại khăn này rất mềm và thấm hút nước tốt mà lại có thêm đặc tính kháng ẩm và kháng mốc khá tốt.

Thứ ba là về kích thước

Nếu các mẹ đã quen với việc chọn khăn qua màu sắc và tiết họa, chắc chắn bạn đã chẳng bao giờ để ý đến kích thước khăn cho từng nhu cầu cụ thể. Khăn tắm thường có kích thước từ 70cm x 140cm cho đến 80cm x 150cm. Trẻ con thường cảm thấy thoải mái với kích thước khăn nhỏ hơn, nhưng hầu hết người lớn đều thích khăn tắm to. Có những chiếc khăn cao cấp quá khổ, các mẹ có thể dùng làm khăn trãi như 90cm x 180cm đến 100cm x 200cm. Loại khăn siêu cỡ này cho người dùng cảm giác giống như đang ở không gian spa thư giản.
    Nếu chỉ có nhu cầu đơn giản như là lau tay, một chiếc khăn tay kích thước từ 40cm x 70cm đến 50cm x 80cm là chuẩn. Một chiếc khăn tay nhỏ hơn thường dùng làm khăn lau tay trong phòng khách hoặc trong toilet, kích thước thường 28cm x 42cm hay vuông 33cm x 33cm.

Thứ tư, biết về chức năng sử dụng để giúp các mẹ tiết kiệm một khoản tiền kha khá nè

Biết được chức năng sử dụng khăn khi chọn mua rất quan trọng. Để sử dụng trong gia đình, chắc chắn các mẹ luôn muốn một chiếc khăn có mật độ GSM cao và kích thước lớn. Một chiếc khăn siêu cỡ bằng sợi bông cực mềm Ai Cập luôn cho mình những trãi nghiệm tuyệt vời về sự sang trọng và cao cấp. Tuy nhiên, các mẹ không cần phải xa hoa như vậy cho những nhu cầu khác. Những chiếc khăn đi biển có thể chỉ cần GSM thấp hơn nhiều vì mình chỉ cần một chiếc khăn mỏng, nhẹ để có thể mang theo mình dễ dàng. Đối với khăn lau tay thì chất liệu và mật độ GSM còn thấp hơn nữa so với khăn tắm. Nếu các mẹ dùng một chiếc khăn riêng để lau tóc, các mẹ có thể sử dụng loại khăn thật mỏng, có khổ nhỏ nhưng có chiều dài một chút để dễ dàng lau khô tóc và quấn xung quanh đầu.

Chúc các mẹ tìm được chiếc khăn cho bé và gia đình như ý nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hutju19
    Đang tải...

2. hutju19

Test thử chữ ký :D :D :D

3. chang chip

chang chip

nhà mình mới tham gia diễn đàn ạ

4. chang chip

chang chip

nhà mình ko cho hình ảnh lên cho hấp dẫn ạ

5. hutju19

Cảm ơn mn đã góp ý, em vô ý quá ;)

6. sơn epoxy nền nhà xưởng

sơn epoxy nền nhà xưởng Thành viên tích cực

vào xem ủng hôm mẹ nó nào. up hinh lên nhé

7. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

khăn cho bé luôn được ưu tiên hàng đầu, hi! mình có ông anh bên đức, mỗi lần về đều mang theo mấy cái khăn bông bên đó về, công nhận xài rất thích.

8. MeBeTao192

MeBeTao192 Thành viên chính thức

Em thì cứ lựa theo ý mình, sờ cảm thấy chất tốt, êm mềm, thì mua cho con thui!

9. tranthilan1

tranthilan1 Thành viên chính thức

E vào siêu thị, mua 1 cái khăn tắm to, làm sao để ôm hết người con là được.

10. Trà Sữa 192

Trà Sữa 192 Thành viên chính thức

Mẹ thấy mềm mại thì mua cho con thôi chứ ko có tiêu chí gì hết