Tranh luận: Bận rộn mua cháo dinh dưỡng cho con có nên ko các mẹ???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ Phong Boo, 20/8/2012.

1. chip tit

chip tit Đổ buôn đồ trẻ em made in VN

mn ơi bất đắc dĩ mới fải mua cháo dd cho con thôi nhé. mình tự nấu là đbảo cả vsinh lẫn ddưỡng nhất. ở hàng ngta cho thịt, rau có tí ti ah.từ ngày con ăn dặm đến h chưa bjờ mình mua cháo dd cho con ăn. dù đlàm bận đến mâý thì btrưa vẫn fóng về để cbị đồ nấu cháo cho con

Đang tải...

2. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

Vấn đề nào cũng vậy đừng có cho bé ăn nhìu quá thì sẽ tốt hơn mn nhé

3. susupham

susupham Bắt đầu tích cực

e thấy cháo dinh dưỡng ngoài hàng nấu rất sạch sẽ và thơm ngon, nhưng trước e có người nhà làm trong công ty thực phẩm rau quả mới biết được các quán cháo dinh dưỡng lấy rất nhiều mì chính, họ toàn yêu cầu công ty giao hàng phải bọc vào túi đen để tránh người ngoài nhìn thấy, thực ra nhiều mì chính hay ít chỉ cần cho người huyết áp thấp ăn lúc đói là biết ngay ạ. ăn xong sẽ thấy người hơi quay quay. e xin góp ý kiến cho các mẹ lưu ý ạ

4. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

mình thấy cháo dinh dưỡng cũng được mà, nhưng nên tìm quán trông sạch sẽ, thực phẩm tươi thì tốt hơn!

5. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

họ lấy nhiều mỳ chính cũng đúng thôi, một ngày họ tiêu thụ rất nhiều cháo mà mn, ít nhất cũng 3 cái nồi cháo đại ý, mà nấu cháo phải cho mỳ chính là đúng rồi. Nếu cho nhiều mỳ chính quá, ăn cháo mình sẽ cảm nhận được ngay vì vị ngọt của mỳ chính nó khác vị ngọt khác mà.

6. STELLA COACH

STELLA COACH Thành viên đạt chuẩn

Nhà em thì từ bé đến giờ không bao giờ ăn cháo dinh dưỡng, cháo gói cả. Ra ngoài mua cũng cực hiếm luôn.
    Hồi bé thì mẹ e thi thoảng nấu cho nồi cháo gạo nứt, bị ốm cũng không có uống thuốc mà uống nước cháo với vừng, còn ko ăn cả với đường luôn. Hỳ hục nấu mãi mới được nồi cháo. Mà cháo dinh dưỡng e thấy toàn cho cái gì ấy, còn ko được gạo như của mình cơ, chưa kể người ta hay cho nhiều loại gia vị đánh lừa miệng và hấp dẫn. Trộm vía, chị em nhà em cũng ít ốm vặt và ít phải uống thuốc lắm ạ.
    Nếu bận quá, chị cứ mua lấy cái nồi áp suất, đặt 10-15 phút là nhừ, hạt gạo sánh mà ko bị vỡ, ăn cũng chất hơn nhiều, hoặc ninh thêm ít nước rau củ tạo độ ngọt giống bên Nhật ấy,:).

7. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

8. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

cảm ơn các mẹ

9. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

ôi, em thấy mua cháo dinh dưỡng không tốt tẹo nào mn ạ.
    Nấu cháo bằng nồi cơm điện từ tối hôm trước là hôm sau đã có cháo nhuyễn rồi. Còn rau củ, thịt cá mn làm vào cuối tuần trữ ngăn đá thành từng khay riêng cho con ăn trong vòng 1 tuần cũng rất tiện mà.

10. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Mẹ nó nên tự nấu cháo cho con thì tốt hơn ak, mẹ nó có thể nấu cháo trắng cho con lúc tối rồi ngày hôm sau ăn gì thêm thì bỏ vào vừa đảm bảo đủ chất cho con lại sạch sẽ. Không nên quá phụ thuộc vào cháo bên ngoài, họ nấu cho bao nhiêu người làm sao mà chất lượng bằng mình được

11. Noithat_Promart

Noithat_Promart Thành viên đạt chuẩn

Em thấy cháo ăn sẵn cũng sạch sẽ, em ăn thử rồi cũng cảm thấy ngon, thực ra thì tự mình mua đồ nấu được cho con là tốt nhất nhưng quan trọng những lúc mà bận rộn thì lựa chọn cháo dinh dưỡng cũng hợp lý ạ!

12. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

mình cũng bận rộn, ko nấu đc cho con ăn, toàn p mua cháo, mình nghĩ cũng ko sao đâu bạn à

13. TTMSSG.Nguyenkim

TTMSSG.Nguyenkim Thành viên tích cực

Được đó mẹ thớt :) cháo dinh dưỡng nhiều nơi bán cũng thấy sạch sẽ mà có dưỡng chất đó chứ, nhưng không thể bằng mình tự làm được!

14. hondacbr450

hondacbr450 Đam mê tốc độ

em thấy nhìu người cho con ăn cháo dinh dưỡng mà, ko sao đâu mẹ, có thời gian thì ko nói làm gì chứ những hôm bận rộn thì mua cháo dinh dưỡng thui ạ

15. Trần Đức Hà

Trần Đức Hà Bắt đầu tích cực

Em thấy cháo dinh dương họ bán thì chủ yếu là cháo thôi chứ thịt, rau ko có mấy. Mà thịt thì tăng trọng, rau thì phun thuốc. Em chả mua bao giờ. Các cháu bé nên cho ăn thịt sạch và rau sạch mẹ ạ. Nhà em cứ làm nửa con gà sạch lọc xưog để ninh, thịt chia thành miếng nhỏ để ăn từng bữa, mua thêm tôm, cua, cá tươi, trứng, đậu ăn xoay vòng chứ ít khi ăn thịt lợn ngoài chợ lắm. Em thấy nấu cháo cũng nhanh mà. Mẹ cố gắng vì tương lai của con đi. Mỗi bữa chỉ bỏ ra 15p thôi

16. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ăn ở ngoài họ cho 1 tí tẹo thức ăn không đủ dinh dưỡng cho con mn ạ.

17. TheMars

TheMars Bắt đầu tích cực

Cơ bản vẫn là tự nấu các mẹ ạ, bần cùng bất đắc dỹ mới mua đồ ăn sẵn tạm 1 bữa thôi, nguyên vật liệu còn bẩn ko biết thế nào nữa là đồ chế biến sẵn thì càng giảm chất lượng để giảm giá thành.
    Con mình thì mình phải cố gắng thôi.

A to Z shop thích bài này.
  18. Phạm Bill

Phạm Bill Thành viên sắp chính thức

Mình sợ cháo mua sẵn lắm. Cả 2 bé nhà mình có mua thử cho ăn mà chúng ko chịu ăn, toàn ăn cháo mẹ tự nấu thôi. Khẩu vị bọn trẻ con chắc chuẩn hơn mình.

A to Z shop thích bài này.
  19. A to Z shop

A to Z shop Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi chị mà bận quá thì lấy gạo tẻ xay thành bột rồi nấu cháo cho bé sẽ đỡ phải mất công ninh nấu hơn cháo nguyên hạt gạo. Cách nấu thì mn lên mạng search xem, đơn giản và đỡ tốn tgian lắm

20. canhoplus.com

canhoplus.com Thành viên tập sự

Tốt nhất tự chế biến là an toàn nhất, giờ vấn đề an toàn thực phẩm trở nên đáng lo ngại, trẻ nhỏ thì ta phải càng chú ý hơn. Báo đài vẫn đăng cháo dinh dưỡng để 3 ngày không thiu đấy thôi.:eek: