Hà Nội: Chị gv 37 tuổi Thái Bình

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi giaudiem, 30/9/2015.

1. giaudiem

giaudiem Thành viên chính thức

Hi các mẹ,

Cách đây 1 tháng mẹ mình ở quê đi tìm người gv cho mình toán loạn khắp quê, nên sau khi tìm được người rồi thì lại có vài người khác nghe tin tìm đên nhà mẹ mình xin việc.

Hôm trước có 1 chị đến, mẹ mình thấy khá thiện cảm nên hứa với chị đó sẽ nhờ mình tìm việc cho. Mẹ mình nói chị ấy 37 tuổi, chồng chết, nhìn nhanh nhẹn tử tế dễ ưa, nhà cách nhà mình mấy km. Vì vậy mình đăng thông tin lên đây, mẹ nào có nhu cầu thì gọi trực tiếp nhé. Chị ấy tên Tân, sdt
    098 716 41 36, quê Thái Bình.

Xin lưu ý là mình ko biết rõ về chị ấy, nhưng mẹ mình khá khó tính cũng có thiện cảm thì chắc cũng đáng tin. Và các mẹ đã sống với nhiều người gv thì biết, việc tìm được người tốt hợp với mình ở được lâu dài hay ko phụ thuộc phần lớn vào may mắn cơ duyên với nhau :D.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giaudiem
    Đang tải...

2. merimbong

merimbong Thành viên tập sự

Minh vua lien he voi chi nay, chi ay muon viec luong cao ma nhan (co nguoi tra 4trieu ma chi ay chua nhan loi) nen minh danh chiu. Thuc ra minh co the tra muc do nhung ma nghe cach noi da thay cha nhiet tinh, lai thich luong cao, lam nhan, nha it nguoi...

YeuBabyHoàng Trang qn thích.
  3. mekuvoi.89

mekuvoi.89 Thành viên tập sự

em cũng gọi cho chị ý, cũng nguyên thái độ và ý như trên, chán.

YeuBaby thích bài này.
  4. giaudiem

Thế à :(

Chị ấy đã nhận việc mới rồi, nhờ mình xóa thông tin. Mẹ nào nhận chị ấy về rồi cứ phản hồi nhé. Mong 2 bên hợp tác tốt.

Ngoài ra mình cũng sms cho chị ấy nói trên mạng mọi người phản ánh chị kiêu căng thích việc nhàn lương cao, chị chú ý là rất nhiều người cần gv nhưng ko phải gv nào họ cũng muốn giữ lại đâu. Hy vọng chị đó đừng bị ảo tưởng sức mạnhnh nữa.

Sửa lần cuối: 1/10/2015
  5. giaudiem

Hi các mẹ. Hôm nay chị Tân này lại gọi điện nhờ mình tìm giúp công việc khác vì ko hơp chỗ hiện tại. Mẹ nào cần người mà thấy hợp lý thì liên lạc nhé.

Chị ấy cũng có nói qua với mình là lần trước mọi người gọi nhiều quá chị ấy sợ và lại chưa đi làm bao giờ nên ko biết trả lời ra sao. Có thể vì thế nên bị hiểu nhầm, cm thông cảm :D.

6. giaudiem

Mẹ nào cần người thì thử nhé, lần trước chị ấy đi làm lần đầu tiên nên chưa biết cách cư xử lắm, ko phải kênh kiệu đâu mà mình nghĩ là ko quen tiếp xúc người lạ nên ko biết nói làm sao. Chứ nói chuyện với mình thấy tử tế hiền lành lắm (chính vì thế hqua nhờ giúp mình lại gật đầu, hix).

Mình nghĩ ở với nhau nó là tùy duyên, ko hợp với ng này nhưng lại hợp với người kia. Mình lần trước cũng tìm kiểu ất ơ thì lại được người tốt. Các mẹ bí người quá thì cứ gọi điện trao đổi thử nhé. Cảm ơn cm.