Đã mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ Trọn đời Alma chưa ạ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Vanilla, 8/1/2015.

1. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

chuyển nhượng lại cho người khác mà, bên Alma cũng hỗ trợ mình chuyển nhượng qua cho người khác chứ k bị mất tiền đâu. Nhưng thực ra mua rồi thì nên đi, chưa mua đã tính bán. Haizz

Đang tải...

2. Philxinhdep

Philxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Chuyển đổi sang resort quốc tế tương đương nhưng cũng chỉ có ở thôi, còn bao nhiêu thứ khác đi lại, ăn uống. Nhà nào có điều kiện và nhu cầu thay đổi thì có thể exchange được chứ không thì cũng phát sinh nhiều chi phí

3. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Nói là chậm tiến độ dự án thì bình thường nhưng cứ chậm mãi chẳng nhìn thấy gì người mua lại chẳng kêu ca. Alma em nghe nói lần đầu tiên cách đây 3 năm rồi chứ không phải là ít. Bạn nào đi chơi Nha Trang thì ghé vào công trường xem nó đang đến đâu r

4. table1112

table1112 Thành viên đạt chuẩn

Người ta chỉ cam kết với nhà em là dự án hoàn thành vào năm 2018 thôi chứ có nói các mốc thời gian cụ thể là bao giờ xây cái gì. Hôm trước gọi điện cho bạn sale bên đó thì đang đóng cọc để làm móng rồi, bên đó giải thích là nền đất bờ biển cũng yếu mà công trình lớn nên phải làm phần móng kỹ. Em nghe cũng gật gật thế chứ không biết gì :)).

nlngiang thích bài này.
  5. huannghia

huannghia Thành viên đạt chuẩn

Xây resort lớn thì chắc là lâu rồi nhưng đã 2 năm mà ALMA mới làm xong phần san lấp mặt bằng và đang làm móng thì cũng hơi lâu quá nhỉ. Chắc các thủ tục giấy tờ này kia cũng phức tạp nên mới thế. Với cả mấy chủ đầu tư mấy dự án bất động sản họ cũng phải xem phản ứng thị trường thế nào rồi mới đẩy mạnh đầu tư. Ông nào cũng thế thôi. Bạn nào mua rồi thì cứ theo dõi tình hình, còn hơn 2 năm để họ hoàn thành xây dựng thì năm sau chắc chắn họ phải cập nhật cho khách hàng thông tin hình ảnh về tiến độ thi công chứ.

6. bintocnau

bintocnau Thành viên mới

Theo em được biết, trước khi xây dựng xong thì hiện tại Alma hỗ trợ nghỉ dưỡng trong nước cho khách hàng là 3 đêm miễn phí hàng năm dành cho 2 người lớn, còn trao đổi quốc tế thì khi có nhu cầu gọi trực tiếp cho nhân viên tư vấn để rõ vì cũng khá phức tạp. Bao giờ họ xây xong thì khách hàng được chủ động trao đổi trên hệ thống của các tổ chức trao đổi kỳ nghỉ mà ALMA tham gia, chứ ALMA họ không liên quan trực tiếp đến việc trao đổi kỳ nghỉ của các khách hàng. Các địa điểm trong nước mà em biết hiện tại đang có là The Costa Residence Nha Trang, Terra Cotta Đà Lạt, Ocean Villa Đà Nẵng, Equatorial - Sài Gòn và Nikko - Hà Nội, em thấy là hơi ít, mấy điểm hot như Phú Quốc, Côn Đảo chưa thấy có.

7. doangiangthi

doangiangthi Thành viên đạt chuẩn

Thế còn nước ngoài thì sao bạn ơi?!! ông anh mình cũng mua bh k đi đc đag gạ mình muốn lại nhưng mình mua nhưng k muốn đi trong nước, đang thử tính xem của Alma mà có phòng phèo đầy đủ rồi thì thêm phí đi lại, ăn uống có ổn hơn tour k. Mình k thích đi theo tour cho lắm

8. linhnga98

linhnga98 Thành viên đạt chuẩn

Bạn xem ở đây này http://www.happinessharmonyhome.com/ mình cũng chưa có nhu cầu exchange quốc tế nên cũng không tìm hiểu kỹ

9. doangiangthi

doangiangthi Thành viên đạt chuẩn

Cuả anh mình thôi, năm ngoài nhà ông ấy đi Đà Lạt, năm nay không sắp xếp được nên đang định bán lại cho mình.

10. anhthuytoan

anhthuytoan Thành viên mới

Giờ em mới biết có hình thức du lịch này cũng hay nhỉ. Phù hợp với gia đình đông người thích du lịch. Muốn tìm hiểu cụ thể hơn về mô hình thì làm thế nào mọi người?

11. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

Xây dựng resort ven biển phức tạp đúng rồi, còn phải tính mấy vụ lún đất nền rồi chống sạt lở các kiểu. Nhưng quan trọng nhất nhanh hay chậm theo mình là do mức độ mạnh tay chi của chủ đầu tư, đầu tiên là tiền đâu mà. Tuy vậy thấy theo cam kết thì ALMA còn 3 năm nữa, sao bây giờ các bác đã phải xoắn thế. Cuối năm sau mà thấy vẫn y nguyên như bây giờ thì hẵng lo, hơi đâu mà lo nhiều thế ạ. Đầu tư thì cũng phải bình tĩnh tự tin tí chứ. Em chưa mua nhưng mà cứ mạnh miệng nói theo ý mình thế thôi

12. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Các bạn mà muốn chắc chắn thì đợi xây xong hẵng sở hữu. Lúc đó thì yên tâm nhưng mà giá chắc chắn sẽ cao hơn. Mua nhà hay chung cư cũng thế thôi, mua sớm thì rẻ nhưng phải đợi chờ lo lắng, tùy đánh giá của từng người mà triển ạ.

13. tincoyeu

tincoyeu Thành viên đạt chuẩn

Các bạn cho mình hỏi là mua alma hay mua chung cư nói chung...nếu mà chủ đầu tư xây không đúng thời gian cam kết thì sao ạ? Có điều khoản gì trong hợp đồng để bảo vệ mình không

14. bintocnau

bintocnau Thành viên mới

Tuỳ thuộc vào từng hợp đồng bạn ạ. Cho nên là người mua mình nên đọc thật kỹ và hiểu cặn kẽ, tránh sau này xảy ra tranh cãi mà mình rơi vào thế bất lợi vì không hiểu rõ hợp đồng. Cái gì trong hợp đồng mà không hiểu thì cứ đề nghị bên bán họ làm rõ xem thế nào. Về cơ bản là sẽ có điều khoản đó, còn nội dung cụ thể thế nào thì tùy

15. tũn-tõn

tũn-tõn Thành viên rất tích cực

16. tũn-tõn

1. Về chuyện phù hợp:
    Danh sách khu nghỉ mình tìm đc có thể ko đầy đủ: Có The Costa Nha trang, Sacom Tuyền lâm Đà lạt, Hyat Đà nẵng. Toàn bộ là các khu mà Alma thuê lại nên ko phải là home resort, coi như Alma trích tiền đóng của các bạn mua lại thuê lại phòng cho bạn dùng (có thể chấp nhận lỗ). Hình thức này không lâu bền đc vì rõ là họ đang phải trả nhiều tiền hơn so với tiền bạn trả. Sự linh hoạt thì mình cũng đã thích ở Resort và vẫn thích ở resort nhưng trải nghiệm chuyến đi trên cả chặng đường và nơi dừng chân vẫn rất thích. Chỉ nghỉ vài khu nghỉ liên tục vài năm khá tẻ nhạt.
    Mọi người tự cân nhắc

2. Về chuyện giá cả phải chăng:

Mình không rõ bạn so sánh giá căn hộ kiểu suite với giá villa có phù hợp không. Nếu so sánh kiểu căn hộ thì ở nha trang có Havana giá ~1tr3/đêm không ăn sáng. Danh sách khu nghỉ không hoàn toàn 5* mà có cả 4* giá book online hoặc qua đại lý chỉ khoảng 60$-90$, Hyat đắt nhất trong số này khoảng 4tr5-5tr và cơ chế quy đổi sau này ra sao? Nhìn chung là toàn bộ lợi ích nhận đc không phải đơn giản chỉ nhân $200-$300 x7 đêm rồi tự sướng. Nếu nói to rộng thì có thê thuê biệt thự ở sealinks, Vinpearl hoặc Đà nẵng, Vũng tàu giá chỉ khoảng 2tr5-6tr cho cả vila nếu không bao gồm các dịch vụ 5*.

3. Về chuyện có tin tưởng được hay không:
    Ông này cũng chỉ là lãnh sự danh dự tại Israel. Các công ty giờ toàn là trách nhiệm hữu hạn nên nếu có đứt, có sứt thì cũng chẳng mảy may kéo theo trách nhiệm của ông. Thực lòng nếu so về rủi ro thì thà mua của anh Vượng còn hơn mua của ông này vì VN là đại bản doanh của anh Vượng. Dù rằng mọi dự án của Vin toàn do các công ty con cháu chút chít làm (lời thì kết chuyển về cho anh ấy, nếu chết thì chỉ chết mình nó)

17. meoden1123

meoden1123 Thành viên tập sự

30ha mà 2 năm xây từ bãi đất trống lên thành khu resort là k tưởng

18. nhasachtuoitre

nhasachtuoitre Thành viên tập sự

Tôi cũng là khách hàng của Alma. Hợp đồng cũng khá rõ ràng và trao tay sau khi đóng 30 %. giờ thì tôi đã đóng được 50 %.Trải nghiệm trước dịch vụ gói HHH cũng khá ok và tốt dung như những gì quảng cáo, theo tôi nghĩ cũng không hẳn là lừa đảo, tâm lý người Việt chúng ta bị đa cấp nó làm tối mắt một thời gian dài rồi nên thấy cái gì mới cũng sợ cho rằng lừa đảo. Đây là dịch vụ trải nghiệm cho gia đình có dư tiền, nói chung ai dư thì chấp nhận chơi, có chơi có chịu. có bị lừa đi chăng nữa thì chấp nhận, nhưng bản thân tôi là người đã ký hợp đồng và cũng nghiên cứu về tập đoàn này bên nước ngoài thì tôi thấy không phải lừa đảo http://www.nif.co.il/igal-ahouvi
    Thiết nghĩ Đất nướcViệt nam đang từng bước tiến ra thế giới thì công dân Việt Nam cũng nên theo đà thế giới mà tiến. Cuộc chiến nào mà chẳng có rủi ro mất mát. Cơ hội đến với mình hay không thì cũng phải bỏ công sức tiền bạc ra mà thử sức, mình thấy comment của các bạn trên đây khá nặng nề và theo đám đông quá, riêng tôi thì tôi chấp nhận bỏ tiền ra để thỏa ước mơ đi du lịch khắp thế giới trong 40 năm còn lại cuối đời, nếu có bị lừa thực sự thì quyết định của tôi vẫn là cho tôi và gia đình , không hề tiếc nuối.
    Tái bút : Gửi ông Igal Ahouvi.
    Chắc tui sẽ bị vài kẻ ném đá sau bình luận này nên mong rằng Ông làm ăn cho ok nhé, Cám ơn

khong_cam_xuc thích bài này.
  19. tũn-tõn

Goodluck. Phân tích theo logic thôi. Đem tình cảm vào đây làm gì. Nếu họ xây xong xuôi rùi bán thì sẽ đỡ rủi ro cho người mua hơn.

20. thiekoi

thiekoi Thành viên tập sự

B oi m cung dc tăng 1 voucher tinh ra tết 2vc va con nhỏ đi, nghỉ 1 đêm ở đó có psinh thêm chi phí ngoài voucher ko b, m tính ở 1 đêm ở đo roi ra ngoai ở ksan trong tpho. M fai đặt fong truoc hay ntn...b cho m xin it kinh nghiệm ạ