Mách Mẹ Cách Để Con Ngủ Ngon (đã Làm Và Thành Công)

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi thienbinh269, 15/12/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thienbinh269

thienbinh269 Thành viên mới

Chào các mẹ!

Trước hết em phải nói là em không buôn bán gì cả, chỉ là em thấy sản phẩm này tốt và hợp với con nhà em nên em chia sẻ lên đây để mẹ nào có cùng cảnh ngộ thì nên dùng thử xem sao

Nói chung, làm mẹ thì ngoài việc con ăn ngon miệng, output đều thì vấn đề ngủ ngon giấc cũng quan trọng không kém.

Con em thì mắc chứng khó ngủ từ nhỏ. Mỗi lần ngủ (ngày lẫn đêm) đều phải khóc gắt ngủ 1 hồi, khi ngủ thì không gian phải im ắng, 1 đêm thức giấc rồi khóc òa phải 5-6 lần, dỗ mệt nghỉ. Con như vậy nên cả nhà ai cũng mệt mỏi, nhiều khi em cảm thấy bất lực luôn, có lần cứ để con nằm đó khóc nấc lên vì dỗ cũng không nín. Thương lắm.

Em bổ sung canxi và vitamin D đều đặn cho con, rồi cũng ăn bột, cháo nấu với hạt sen (các loại thuốc đông y mà dùng để bé ngủ tốt ý) nhưng không ăn thua. Em cứ có cảm giác con khó ngủ là do căng thẳng, khó chịu về vấn đề gì đó – mặc dù em luôn kiểm tra bỉm tã, nhiệt độ phòng thoáng, giường chiếu sạch sẽ… em còn cho con đi khám đến 3 lần xem con có đau chỗ nào không nhưng sức khỏe của bé thì bình thường. Bác sỹ thì cứ kê canxi với vitamin D (mấy loại vi chất) rồi cũng khuyên mát xa cho con trước khi ngủ để cho con dễ chịu nhưng tình hình không cải thiện mấy.

Rồi một lần vô tình thấy chị bạn cho con chị ý dùng relacti extra. Bé nhà chị ấy tình trạng cũng không khác gì con em, chị ấy bảo là loại này an toàn lắm, không phải thuốc ngủ an thần mà thành phần chỉ có lactium – một hoạt chất được thủy phân từ đạm sữa.

Em cũng lên mạng search về Lactium – Nói gì thì nói chứ em cũng sợ vì chưa bao giờ nghe về hoạt chất này, mà thấy chị ấy bảo dùng là con ngủ ngoan hơn, tối cứ 9h là đi ngủ, ngủ 1 mạch đến sáng hôm sau… thì vẫn cứ lo là ảnh hưởng đến thần kinh của con thì gay.

Em search cả thông tin của nước ngoài và thấy Lactium là một hoạt chất được các nhà khoa học Pháp nghiên cứu tìm ra sau khi quan sát trạng thái của trẻ bú mẹ, họ thấy những em bé bú mẹ xong thì rất phởn phơ khoan khoái – khác hẳn với những em bé bú bình. Rồi họ phát hiện ra: sữa mẹ, qua hệ enzymes của trẻ, thì giải phóng ra một chất gọi là lactium nên mới tạo ra được trạng thái đó cho bé.

Sau đó, các nhà khoa học đã nghiên cứu và phân tách thành công Lactium từ đạm sữa bò với tính chất và tác dụng tương tự Lactium được giải phóng bằng hệ enzymes của trẻ bú mẹ. Chính vì nó được thủy phân từ đạm sữa nên Lactium rất an toàn, không tác dụng phụ, không gây nghiện hay nhờn thuốc, có kiểm định lâm sàng và quan trọng là được FDA (Cục Thực phẩm và dược phẩm Mỹ) chứng nhận nữa nên em hoàn toàn yên tâm.

Thế là em cho con dùng relacti extra, cứ ăn tối xong tầm 1 tiếng là uống, vài ngày đầu thì cũng chưa có nhiều chuyển biến lắm, chỉ là con ít giật mình hơn. Đến khoảng ngày thứ 5 thì có vẻ ổn hơn, 9 giờ đi ngủ, đêm dậy 1 lần để ăn sữa, sáng 7 giờ dậy. Mà ở nhà ban ngày cũng ngoan, ngủ cũng dễ hơn. Em cho con dùng 1 đợt là 20 ngày sau đó ngưng dùng. Trộm vía là 2 tháng nay con vẫn ngủ ngoan, đều đặn lịch ngủ từ 9h tối cho đến 7h sáng hôm sau.

Mà khi con ngủ ngoan, em cũng thấy con hoạt bát , nhanh nhẹn, ngoan hơn, không có ri rỉ khóc suốt ngày nữa. Ăn uống cũng có vẻ tốt hơn trước (Chắc do lịch sinh hoạt điều độ hơn nữa)

Nói chung, em nghĩ con khó ngủ, hay quấy khóc không có nghĩa là do con thiếu canxi như nhiều người nói đâu. Mà chắc do hệ thần kinh của con chưa ổn định, quá nhạy cảm nên chỉ 1 chút xíu yếu tố môi trường tác động cũng khiến con kích thích, gây ra căng thẳng nên khó ngủ, vì vậy đôi khi việc sử dụng những sản phẩm giúp con ngủ ngon là điều cần thiết. Điều quan trọng là nên lựa chọn những sản phẩm phù hợp, thành phần phải rất an toàn, được các tổ chức uy tín trên thế giới công nhận

Đó là chút chia sẻ của em. Hy vọng mẹ nào đang trong hoàn cảnh giống em trước kia có thêm chút thông tin hữu ích. Sản phẩm này em tìm hiểu kỹ lắm rồi nên nói chung là mẹ nào cần hỏi gì thì em sẵn sang giải đáp ngay ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienbinh269
    Đang tải...

2. nghedepzai

nghedepzai Thành viên chính thức

Mẹ nó nói rõ hơn về sản phẩm được k? Mình đang muốn tham kham thêm xem thế nào

3. thienbinh269

Mình tìm hiểu về lactium là chính, nói chung đây là 1 hoạt chất với bản chất là đạm sữa thủy phân - giống như kiểu là cho con uống sữa vậy nên an toàn lắm mẹ nó ạ.
    Và thực tế con mình dùng, mình thấy rất okie. Không cần dùng lâu dài đâu, con mình dùng 1 đợt hết 1 hộp sau đó là vẫn ngủ ngon, chứ không phải là cứ dùng mới ngủ, không dùng thì không ngủ đâu mẹ ạ!

4. minhanh_1999

minhanh_1999 Thành viên tập sự

Con em cũng dùng loại này rồi. Nói chung là đi viện khám, bs toàn kê canxi, uống thì nóng với táo bón nên em cũng chẳng cho uống nữa. Sau đó, em cho dùng relacti extra. Hiệu quả lắm, sau 3 ngày thôi mà con đã ngủ vào nếp rồi chị ạ

5. Kiddo - shop cho bé

Kiddo - shop cho bé Thành viên tập sự

mình muốn tham khảo kĩ hơn mẹ ak/

6. minhanh_1999

minhanh_1999 Thành viên tập sự

MÌNH THÌ K HIỂU LẮM VỀ SP NÀY ĐÂU. CHỈ THẤY ĐỨA BẠN LÀM TDV (HỌC DƯỢC RA) BẢO DÙNG CÁI NÀY OKIE, KHÔNG LO CÓ TÁC DỤNG PHỤ , THẾ LÀ CHO CON DÙNG THỬ.
    Nói chung sp này cũng không quảng cáo mấy, ít thông tin nên chắc nhiều mẹ k biết

7. haanh.2011

haanh.2011 Thành viên tập sự

Dùng sản phẩm này có hiệu quả thật k ạ? Con em đi học về ngủ toàn giật mình, 25 tháng có dùng được không ạ?

8. thienbinh269

Lactium thì theo mình tìm hiểu bản chất là đạm sữa được thủy phân, nên nó rất an toàn. Mình dịch tài lieu từ trang này này http://www.lactium.com/
    Nếu mẹ cần hỏi gì thì cứ hỏi nhé, mình biết đến đâu thì mình sẽ trả lời cho bạn. Hì... cũng vì thấy sp này tốt nên muốn giới thiệu cho các mẹ thôi, hy vọng có hữu ích cho các mẹ!

9. thienbinh269

Bạn thử cho con dùng xem sao nhé. Con mình nhỏ hơn con bạn mà còn dùng được thì chắc chắn con bạn sẽ dùng được bạn ạ

10. thienbinh269

ừ, sp này cũng ít mẹ biết. Mà mình thì chẳng tin vào quảng cáo lắm đâu. Đầy thứ quảng cáo mà có hiệu quả đâu, mà mua mất nhiều tiền nữa chứ!

11. minhhuyen2610.hb

minhhuyen2610.hb Thành viên đạt chuẩn

lần đầu tiên nghe thấy tên sản phẩm này. Để thử mua cho con nhà mình dùng xem sao. Dạo này ngủ muộn lắm, lại cứ ậm ạch mãi

12. ngoclantim_91085

ngoclantim_91085 Thành viên rất tích cực

Sản phẩm này mua ở hiệu thuốc nào cũng được hả mn?

13. thienbinh269

cái này mua ở viện dinh dưỡng chỗ số 1 yecxanh, nói chung là trong đó bán mẹ nó ạ. Còn k thì mẹ nó phải gọi điện đến cty tư vấn. Chị bạn mình toàn mua cho ở viện dinh dưỡng thôi

14. minhhuyen2610.hb

minhhuyen2610.hb Thành viên đạt chuẩn

em đang cho con dùng rồi. Mua ở NT 57 Vũ Thạnh có đấy ạ. Dùng được 4 ngày rồi chị ạ!2 ngày đầu thấy vẫn thế, sang ngày thứ 3 thấy có khả quan lên chút xíu rồi. Hy vọng hợp với con chứ không em cực quá!

15. haanh.2011

haanh.2011 Thành viên tập sự

Em cho dùng rồi chị ạ! Cái này khó mua thế, chẳng thấy hiệu thuốc nào bán, em phải gọi đến cty nhờ ship đấy ạ!
    Trộm vía là ngủ ngon hơn rồi chi ạ! Nhưng em còn vấn đề đau đầu hơn là con biếng ăn quá, chả biết phải làm sao?

16. thienbinh269

ừ, mẹ nó cứ cho con dùng xem, Con mình dùng 1 đợt là 3 tuần, hết 1 hộp thì thôi. Sau đó khi nào ậm ạch mình lại cho dùng 1 hộp nữa.

17. hocseogame

hocseogame Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ cách nhé. E sẽ áp dụng cho bé nhà e xem có ăn no ngủ kĩ k ạ!

thienbinh269 thích bài này.
  18. khanh thy shop

khanh thy shop Thành viên chính thức

19. khanh thy shop

khanh thy shop Thành viên chính thức

Mình cũng phải học theo bạn thôi

20. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

1 hộp có đắt ko cm? Con e toàn 12h đêm mới chịu ngủ, cũng gào 2, 3 lần, 10h sáng mới dậy, chỉ thỉnh thoảng có đêm ngủ ngon. Đến khổ vì nó, ngày nào đi làm e cũng ngáp ngắn ngáp dài.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.