Bé 2 Tháng Bị Đờm Mũi Khò Khè Lâu Ko Khỏi. Các Mẹ Giúp Em Với !!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi xiaozhou26, 21/12/2015.

1. xiaozhou26

xiaozhou26 Thành viên chính thức

Bé nhà e 2 tháng, từ lúc thời tiết thay đổi là bắt đầu có nước mũi nhẹ e rửa mũi cho con rồi mà đến bh hơn 2 tuần rồi càng ngày càng nhiều mũi đặc đờm đặc. Ngày phải rửa đến 5,6 lần ko hết mũi, uống cả prospan đức cho long đờm mà mấy ngày mới ọe ra được chút đờm. Đưa bé đi khám ở việt pháp 2 lần bs đều bảo bị viêm mũi thời tiết chỉ có cách rửa hút mũi và mặc ấm cho con, chứ k phải uống thuốc gì.
    Nhìn bé hay lợm giọng, xong mũi lúc thì sụt sịt lúc thì ngạt phải thở bằng mồm thương quá các mẹ ạ, ăn thì ít đi. Các mẹ có cách nào mẹo nào giúp e với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xiaozhou26
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn dùng nước muối sinh lí rỏ cho con nhìu vào, mình mới xem trên fb có mẹ rửa mũi cho con bằng NMSL đó, ra đờm đó ạ.

Mỹ Phượng Hoàng thích bài này.
  3. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

mn thử rửa mũi cho bé xem.

4. xiaozhou26

1 ngày e rửa mũi hút mũi cho bé 5,6 lần cơ ạ. Nhưng vẫn ko khỏi dứt điểm hic

5. Văn thể

Văn thể Thành viên mới

chào bạn. cháu nhà bạn cụng bị giống cháu hàng xóm nhà mình. trước đây thấy mẹ cháu kêu hoài mà đi bệnh viện chữa cụng không hết. nhưng bây giờ mình thấy cháu không còn phải thởi khò khè nữa và cụng không có nước mũi nũa. đểm mình hỏi xem cháu dùng gì mình mách cho.

xiaozhou26 thích bài này.
  6. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn để bé như vậy tận 2 tuần rồi à, bạn ko chữa khỏi luôn, chữa dứt điểm cho bé sau bị viêm xoang thì khổ con. Bạn ra trạm xá hay trung tâm ý tế gần nhà đó, họ khám cho, rồi càn uống thuốc gì thì cho bé uống. 2 tháng cũng có thuốc cho bé 2 tháng đấy, dùng các biện pháp dân gian khi bé bị nhẹ hoặc hợp có thể khỏi, chứ nếu ko khỏi thì vẫn phải cho uống kháng sinh đấy bạn à. Đừng để bé bị lâu như thế

7. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

ban phai cho di kham đi
    cho uong thuoc
    chứ đe cang lau cang nạng đó

8. Mỹ Phượng Hoàng

Mỹ Phượng Hoàng Mỹ phẩm Pháp giúp bạn đẹp hơn

Mn thử làm theo cách em xem sao, bé nhà em bị sổ mũi hon 2 tuần sau đó qua viêm tai giữa. Bsi bên này cũng chỉ cho toa mua thuốc nhỏ mũi thôi, nhưng quan trọng là mình nho NMSL , sau đó hút từng bên bằng dung cụ hút mũi , cho bé nghiên đầu qua mỗi bên, sau đó nhỏ mũi hiệu Pivalonc, 3 lần/ngày, thuoc này hiệu quả lắm nhé. Nhất là mới bị thì nhanh khỏi, bên này trẻ em toàn dung thuốc này thôi, từ sơ sinh đến 6 tuổi. Chắc nhà thuốc vn có bán hiệu này, mình nghĩ thế

9. xiaozhou26

Ôi lâu ko onl nên e ko đọc được comment của các mẹ.
    E cũng cho đi khám 3 lần rồi mà chả bs nào cho uống thuốc nên e cứ tích cực rửa mũi hút mũi cho con. Trv bh khỏi hẳn rồi ạ

10. ngoctrieu2015

ngoctrieu2015 Thành viên chính thức

Ho khò khè nặng thì nên đi khám bác sĩ, chứ để lâu ngày thì khó chữa khỏi và ảnh hưỡng sức khỏe bé về sau

11. nhatquynh_H

nhatquynh_H Bắt đầu tích cực

Các mẹ cũng có thể dùng cách này nhé:
    1. Chuẩn bị xi lanh tiêm, lấy nút nhỏ của lọ nước muối sinh lí 4k/lọ lắp lên đầu xi lanh (để gí vào mũi con cũng k đau).
    2. Nước muôi sinh lí (nửa cốc to).
    3. Bế con nằm nghiêng trên lòng (nghiêng cả người chứ k phải mình đầu nha). Sau đó hút đầy xi lanh rồi bơm vào mũi trên của con, nước muối sẽ rửa mũi và thoát ra bằng mũi dưới. con khóc vẫn làm bình thường nha.
    4. Sau khi làm tầm 4-5 xi lanh cho 1 bên mũi thì đổi sang làm mũi ngược lại.
    Chỉ cần làm ngày 2 -3 lần đảm bảo con sẽ khỏi sổ mũi, chảy nước mũi. Hay bé bị viêm phế quản cũng có thể dùng cách này để hỗ trợ điều trị.
    => có nhiều video trên youtube, mn có thể xem để thực hành cho dễ ạ.

12. nhatquynh_H

nhatquynh_H Bắt đầu tích cực

nhà tớ thì k ho, k khò khè, chỉ khẹt khẹt mũi, k thấy đờm hay nước ra, rửa mũi cũng chả ra cái j, k biết làm sao. con k bị nặng đâu, nhưng thi thoảng cứ khẹt khẹt thấy thương, mong cho nhanh hết mùa đi

13. 4nht21

4nht21 Baby baby

Mn có cách gì chữa con khỏi hẳn à hay cũng chỉ rửa và hút mũi thôi. Con nhà e cũng gần 2 tháng,khò khè nhất là về đêm,e cũng nhỏ nước muối rồi hút mũi,vẫn k thấy hết...mn có cách gì mách e với

14. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

mn thử rửa mũi cho bé xem.

15. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

Ho khò khè nặng thì nên đi khám bác sĩ, chứ để lâu ngày thì khó chữa khỏi và ảnh hưỡng sức khỏe bé về sau

16. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Khổ thân bé bé bị viêm mũi nên mới ko khỏi hẳn như vậy. Bé bị đờm nhiều mẹ nó tìm hiểu xem có máy khí rung sục hết đờm đi cho con đỡ bạn ạ, máy đó hiệu quả nhưng tìm hiểu xem bé từ mấy tháng trở lên thì dùng được.

17. noithatphongcach.net

noithatphongcach.net Thành viên chính thức

Con khò khè lâu thế đi khám và theo hướng dẫn của BS là tốt nhất, để lâu viêm nhiễm thì khổ thân cho bé

18. xiaozhou26

Ngoài rửa và hút mũi 6-7 lan thì e dùn dầu tràm nữa. Ngày 4 lần bôi và day vào gan bàn chân con( chỗ lõm giữa chân - huyệt dũng tuyền thì phải ạ) và xoa vào ngực, vào lưng. Kể cả khi khỏi rồi thì c cứ duy trì bôi xoa cho con lúc trời lạnh hay thay đổi thời tiết là đỡ ngay. Đỡ cả ho lẫn mũi.

19. dongtay

dongtay Thành viên chính thức

Chị thử rửa mũi cho bé xem. Đợt vừa rồi cháu nhà em cứ đờm với mũi suốt cả tháng ấy. Sau đấy rửa mũi cứ ngày 2 lần thì khoảng vài ngày là đỡ hẳn. Nhưng mà chị mua bình rửa mũi ấy, đừng rửa bằng xi lanh vì em thấy rửa bằng xi lanh đau hay sao ấy, cháu em rửa bằng xi lanh kêu gào ầm ĩ. Rửa bằng bình rửa mũi thì ko thấy gì