Đã mẹ nào sở hữu kỳ nghỉ Trọn đời Alma chưa ạ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Vanilla, 8/1/2015.

1. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Bạn cho mình xin thêm thông tin cụ thể nhé, tiền cọc này là như thế nào, bạn mua loại căn hộ nào, các điều khoản thanh toán tiếp theo nữa nhé

Đang tải...

2. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

Có 6 điểm trong nước thì các mẹ cứ trải nghiệm hết đi rồi thích thì exchange quốc tê thì sau vì nó phát sinh chi phí trao đổi resort, di chuyển nên sẽ tốn kém

3. anhthuytoan

anhthuytoan Thành viên mới

Có mẹ nào đã trao đổi trên RCI không cho em xin tư vấn về cách thức chuyển đổi, chi phí và thủ tục như nào nhé, để em ngâm cứu năm sau exchange quốc tế đổi gió ạ.

4. Philxinhdep

Philxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Nếu mà alma có điểm trao đổi ở Phú Quốc với Côn Đảo thì quá tuyệt vời. Mình chưa được đi 2 chỗ này. Không biết bao giờ mới có :(((

5. chinhdaquy

chinhdaquy Thành viên tập sự

Bạn ơi cho mình xin thông tin cụ thể nhé, nhà mình cũng có nhu cầu mua nhưng đang cân nhắc giá rổ, có gì inbox mình nha

heoquaybanhhoi thích bài này.
  6. hyaline

hyaline Thành viên chính thức

Mình mua 1 tuần ở đây, lúc đi dự sự kiện họ tặng voucher 1 đêm villa Alma ở Sacom Hồ Tuyền Lâm, mới đi về hồi tuần trước, chỗ đấy hơi vắng thích hợp nghỉ dưỡng, buổi sáng thức dậy nhìn ra rừng thông và hồ Tuyền Lâm, hưởng chút không khí trong lành, giá cả ăn uống cũng ko đến nỗi đất đỏ như resort 5 sao, cũng cỡ ăn uống trong trung tâm thành phố ĐL, lon bia Heineken trong tủ lạnh bán 16200 VND, nước suối 4400 VND (chẳng hiểu cái số lẻ đâu ra)
    Hồi năm ngoái, tự nhiên tặng cho chuyến đi Phú Quốc ở Eden resort 4 ngày 3 đêm. Làm phải book vé máy bay đi PQ chơi.
    Tóm lại là, mua cái này ko biết có lời gì ko mà giờ thấy lỗ rồi nè, tự nhiên tặng kì nghỉ miễn phí làm tốn tiền đi chơi hơn :(. Thật ra mình mua chủ yếu để sau này trao đổi kì nghỉ ở nước ngoài sau này
    Hiện tại thì cái tuần mình mua tăng giá 5000usd rồi, mua từ hồi tháng 8 năm ngoái ấy. Nói chung ai muốn tìm hiểu cứ PM sdt cho mình, mình nói con bé nó bán kì nghỉ cho mình liên lạc mời đi sự kiện giới thiệu dự án, hồi trước đi là được nhận voucher nghỉ 1 đêm Villa Alma ở ĐL, ko biết năm nay sao. Con bé ấy thì được cái hiền lành như mới đi làm thôi, cũng nhiệt tình giúp đỡ khi mình có vướng mắc gì với bên dịch vụ khách hàng khi book phòng, nó chèo kéo gì mà ko thích cứ SAY NO là nó ko phiền mình nữa, ko có phiền nhiễu như các bạn sales BDS mà mình biết.

7. hyaline

hyaline Thành viên chính thức

Bạn gọi sdt này, rồi hỏi ngày trống rồi book. Mình cũng vừa ở hồi 8/1, ở 2 ngày trong trung tâm, 1 ngày ở Alma. Ở Alma ko phát sinh chi phí về dịch vụ ở hết, chỉ có nơi ấy xa trung tâm nên phải ăn trong nhà hàng của Sacom, mà nhà hàng ấy nấu ăn ngon và giá chấp nhận được, ngạc nhiên là họ ko hề charge VAT và phí dịch vụ, giá món ăn ghi sao tính y như vậy, tốn tiền xe di chuyển vào trong đó nữa thôi

Hanoi:
    Add 7th & 15th Floor, Capital Tower, 109 Tran Hung Dao, Hoan Kiem District, Hanoi
    Tel +84 4 7304 6868

Ho Chi Minh City:
    Add 29th & 30th Floor, Lim Tower, 9-10 Ton Duc Thang, Ben Nghe, District 1, Ho Chi Minh City
    Tel +84 8 7304 5868 (ext: 8334)

8. Tit Minh Anh

Tit Minh Anh CÔNG TY CỔ PHẦN ĐA LỘC_ 352 Giải Phong

Em cũng hóng. VC em được gọi điện mời vài lần. Và tối nay chốt 1 buổi đi tham dự xem có gì hấp dẫn đây ah

9. thuylienmakeup

thuylienmakeup Thành viên mới

Có tí động tĩnh không hề nhẹ ở đây. Công trường Alma đang xây dựng.

10. phamtthuy

phamtthuy Thành viên tập sự

1 Like cho bác nhưng mà liệu có phải cuối năm nên mang máy móc gọi là cho có để đỡ bị dân tình bàn ra tán vào không?

11. hieuhien02

hieuhien02 Thành viên đạt chuẩn

Cũng có thể, chờ xem tiếp theo thế nào, đã làm thì làm luôn chứ k lại bị dân tình chửi nữa thì móm.

12. huevananh

huevananh Thành viên đạt chuẩn

FB Alma: https://www.facebook.com/HappyAlma/?fref=ts
    Mình theo dõi trên này suốt.
    Xem cái page này của Alma cảm giác an toàn yên tâm hơn. Bài bản đầy đủ lắm chứ không phải sơ sài vớ vớ vẩn vẩn đâu. Cả cả ban lãnh đạo ra mắt tiếng nói của chính phủ các thứ.

13. thamhuy

thamhuy Thành viên mới

Sắp tới cũng được mời đi nghe dự án này của Alma, nghe ngóng tình hình thực tế dự án thế nào rồi quất 1 quả cho cả nhà đi chơi hàng năm cho sướng.

14. thuylienmakeup

thuylienmakeup Thành viên mới

Ảnh nữa nè các mẹ xem đi. Thằng bạn em làm công trường ở đây, họ phân giai đoạn rõ ràng lắm, cứ thể là triển thôi, tiền nong cũng trả đầy đủ chúng nó cứ không nợ lương gì. Không biết các mẹ thế nào chứ nhân viên rồi công nhân công trường của họ được đối đãi tốt lắm.

15. vivu247

vivu247 Call: 02436 332 532

Các bố các mẹ về nhà mới có đi du xuân hái lộc chút ko? Alo em tu van tận tình ạ.

16. Philxinhdep

Philxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Sao mọi người quan trọng hoá cái việc xây dựng này thế. Nó có xây hay không thì mình vẫn được đi cơ mà. Ghi rõ trong hợp đồng cả rồi, cứ thế mà đi thôi.

17. khong_cam_xuc

khong_cam_xuc Thành viên tập sự

cái này nó là tài sản , giống như thẻ gôn và thẻ elite , kali ý , có cái hơn là cho thuê , tặng hay bán đc , và là tài sản thì phải bỏ tiền ra mua để dùng , chứ ai cũng tính toán gửi ngân hàng để lấy lãi thì lấy đâu tài sản mà dùng , kiểu như thay vì mua ô tô thì mang tiền đó gửi vô ngân hàng , hàng tháng lấy lãi đi grab taxi => tiền vẫn còn mà vẫn đc đi ô tô hàng ngày :))

18. khong_cam_xuc

khong_cam_xuc Thành viên tập sự

chủ đầu tư ng Việt và ng nước ngoài khác nhau chính là ở chỗ đó , ng Việt ôm tiền đi đc còn ng nước ngoài muốn đầu tư vào VN thì phải chuyển tiền đô vào VN để xây dựng , thuê nhân viên , set up văn phòng .... còn tiền của các bác khi đóng thì chuyển về ngân hàng VN để chi trả 1 phần các chi phí trên cùng nhà đầu tư , đây là mô hình doanh nghiệp nc ngoài , và các khác nhất là ông tỷ phú này ko có nhu cầu ( và cũng k có khả năng ) ôm tiền Việt về Isarael để tiêu vào thời điểm này ( trừ khi mang tiền VN đồng ra Hà Trung để đổi thành $ :))) , tại mình cũng làm ở đơn vị nc ngoài nên có tý chút thông tin để chém tý

Sửa lần cuối: 23/1/2016
  19. tũn-tõn

tũn-tõn Thành viên rất tích cực

Cho xin. Trách nhiệm hữu hạn cả. Nó đi lúc nào ko biết. Trong Bình Dương trốn đầy.

20. tũn-tõn

tũn-tõn Thành viên rất tích cực

Xin thưa.nó thưc sự là hợp đồng cung cấp DV. Bận đc đảm bảo gì cho TS này? Bán lại cty mua lại bao nhiu? Đặt bank đc ko?

Bố Tít Tùn thích bài này.