Sài Gòn: Bán Tinh Bột Nghệ Nguyên Chất Tại Hcm Nhé Cả Nhà !!! Mọi Người Ủng Hộ Em Ạ !!!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi matongnguyenchat29, 14/1/2016.

1. matongnguyenchat29

matongnguyenchat29 Thành viên đạt chuẩn

Hiện em đang bán tinh bột nghệ nguyên chất nha cả nhà !!! Công dụng chủ yếu của tinh bột nghệ là làm đẹp. Tinh bột nghệ vừa dùng đắp mặt vừa uống được. Và cả 2 công dụng này đều đem lại cho các nàng nhà ta làn da đẹp và mịn màng hơn.

Và đặc biệt là làm đẹp và phục hồi sức khỏe sau sinh cho các mẹ vừa sinh con đấy ạ.

Bên cạnh đó, tinh bột nghệ còn giúp tăng cường sức khỏe và ngăn ngừa một số căn bệnh khác về đường tiêu hóa như viêm loét dạ dày nhé cả nhà !

Vừa làm đẹp được mà vừa giúp tăng cường sức khỏe thì tại sao chúng ta lại không dùng nhỉ :) :)

Tinh bột nghệ em bán giá như sau: 230k/250gr - 420k/500gr - 780k/1kg nha cả nhà !!!!

Ngoài tinh bột nghệ em còn bán cả mật ong nữa. Để cho cả nhà dùng chung làm mặt nạ luôn ạ hehe. Các nàng quan tâm thì qua thread này của em nha: https://www.lamchame.com/forum/threads/mat-ong-nguyen-chat-mat-ong-hoa-nhan-tai-sai-gon.1851043/

Công dụng khi kết hợp mật ong với tinh bột nghệ có rất nhiều như: Trị mụn, nám, trắng mịn da như em bé đặc biệt là trị thâm do mụn rất tốt.

Kiên trì sử dụng trong nửa tháng là các nàng thấy ngay sự khác biệt rồi nhé !!!

Cách sử dụng hỗn hợp này thì có 2 cách:
    Bên ngoài : 1 thìa tinh bột nghệ+ 1 thìa sữa chua+ 1 thìa mật ong trộn hỗn hợp và đắp lên mặt trong vòng 20-30p
    Bên trong : 1 thìa tinh bột nghệ+ 1 thìa mật ong pha với nước ấm uống ngày 2 lần sau ăn 15p

GIAO HÀNG: Giao hàng toàn quốc và thu tiền tại nhà, khuyến mãi 100% phí SHIP toàn quốc khi mua hủ 500gr trở lên. Miễn phí SHIP nội thành khi mua hủ 250g.
    Địa chỉ : 276 Cách mạng tháng 8, Phường 5, Quận 3, TPHCM
    Điên thoại : 0964309335
    Fanpage: https://www.facebook.com/matongnguyenchat29/
    Website: http://matongrungnguyenchathcm.blogspot.com/

Mọi người ủng hộ em bán ít kiếm tiền tết còn có bánh chưng nha hihi !!!! Cảm ơn mọi người !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi matongnguyenchat29
    Sửa lần cuối: 14/1/2016
  2. matongnguyenchat29

Giảm béo sau sinh cùng tinh bột nghệ nè các mẹ à :) :) Siêu dễ làm luôn nhé cả nhà :) :)
    Đầu tiên chuẩn bị: 300g bột gừng + 300g bột nghệ. Rồi cho chung bột nghệ với bột gừng vào 1 chiếc hũ rồi đổ rượu trắng vào sao cho ngập qua lớp hỗn hợp trên khoảng 2 đốt ngón tay.
    Sau đó đậy kín nắp bình để nơi khô ráo, thoáng mát khoảng 2 tháng. Bao giờ rượu chuyển sang màu vàng sáng thì bắt đầu dùng nhé các mẹ :) :)
    Giờ thì đến phần chính đây hehe. Mỗi ngày, các mẹ nhà mình hãy dùng khăn mềm để thấm rượu, sau đó thoa nhẹ nhàng lên vùng cơ thể cần giảm béo và massage khoảng 30p. Khi nào bạn thấy được độ nóng của hỗn hợp lan toàn khắp vùng cơ thể thì đã thành công rồi đấy ạ.
    Lưu ý: với các mẹ vừa sinh con xong vẫn còn trong thời gian ở cử sau khi sinh thì nếu muốn dùng hỗn hợp này thì không thoa nhé mà hãy dùng vải dầy hoặc mẫu vải jean để chấm lên nếu không thì sẽ bỏng đấy ạ.
    Cả nhà cùng thử xem kết quả thế nào nhé :) :)

3. thuyen01

thuyen01 Thành viên chính thức

Mình bị loét dạ dày đang có nhu cầu mua tinh bột nghệ

4. matongnguyenchat29

Dạ vâng. Tinh bột nghệ em bán giá như sau: 230k/250gr - 420k/500gr - 780k/1kg nha chị !!!!
    Chị ở đâu nè chị :)

5. thuyen01

thuyen01 Thành viên chính thức

Mình ở Hải Phòng, bạn ở đâu?

6. matongnguyenchat29

sorry nhé chị. bữa giờ em bận giờ mới trả lời chị dc. em ở hcm chị à

7. matongnguyenchat29

CÔNG DỤNG CỦA TINH BỘT NGHỆ - MẬT ONG ĐỐI VỚI SỨC KHỎE

Hỗn hợp tinh bột nghệ - mật ong và công dụng đối với sức khỏe
    CHỮA ĐAU DẠ DÀY:
    Nói đến công dụng của tinh bột nghệ mật ong thì có một công dụng không thể không nói đến đó là chữa đau dạ dày. Cả hai loại nguyên liệu này đều có tác dụng kháng khuẩn, kháng viêm, chữa lành vết loét, ...

Tinh bột nghệ mật ong giúp chữa đau dạ dày
    Cách pha trộn tinh bột nghệ với mật ong: trộn đều 500g tinh bột nghệ với 500ml mật ong đựng vào chai lọ và bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh rồi dùng dần.

Cách dùng: Ngày sử dụng 2 lần, mỗi lần 2 thìa cà phê hỗn hợp, dùng ngay sau bữa ăn, duy trì liên tục từ 3 đến 6 tháng để đạt được hiệu quả.

CHỮA VIÊM HỌNG:
    Mật ong là một loại nguyên liệu chữa viêm họng cực kỳ hữu hiệu do tác dụng kháng khuẩn của nó. Và khi kết hợp với tinh bột nghệ vàng thì tác dụng này lại càng hữu hiệu hơn.

Tinh bột nghệ mật ong và công dụng chữa viêm họng hữu hiệu
    Cách dùng: Vệ sinh răng miệng sạch sẽ, sau đó lấy nửa thìa cà phê hỗn hợp, đưa sâu vào cổ họng và hãy ngậm trong cổ họng càng lâu càng tốt (ít nhất là 15 phút). Sử dụng đều đặn từ 4-5 lần/ngày hoặc nhiều hơn trong trường hợp bạn bị viêm họng nặng. Đặc biệt , buổi tối trước khi đi ngủ bạn hãy làm theo cách sau: nằm ngửa và cố gắng ngậm hỗn hợp tinh bột nghệ mật ong sao cho thấm sâu vào niêm mạc mũi họng. Cách này vừa giúp bạn hết đau cổ họng, vừa giúp bạn tránh bị ho và có một giấc ngủ sâu.

CHỮA NHIỆT MIỆNG:
    Công dụng này chắc chắn ít ai nghĩ đến. Thường khi bị nhiệt miệng chúng ta thường nghĩ đến những thực phẩm hay nguyên liệu phổ biến như: rau má, cà chua sống, nước cốt dừa, ... nhưng bạn đã bỏ quên mất một công dụng rất hay của mật ong tinh bột nghệ. Đó là chữa nhiệt miệng.

Chữa nhiệt miệng - công dụng ít ai biết của mật ong tinh bột nghệ

Cách dùng: Lấy 1 thìa cà phê hỗn hợp đắp vào vết lỡ, để hỗn hợp từ từ tan chảy trong miệng. Làm đều đặn nhiều lần trong ngày, sau 2-3 ngày nhiệt miêng sẽ hết.

Cảm ơn vì đã theo dõi bài viết của mình. Mong là sau khi áp dụng, các bạn sẽ có được kết quả tốt nhất nhé :) :)

8. matongnguyenchat29

Nghệ (Tinh Bột Nghệ)Mật ong là 2 nguyên liệu làm đẹp cực kỳ hữu hiệu mà thiên nhiên đã ban tặng cho chúng ta.

Nghệ: không chỉ dùng để trị mụn mà còn giúp thu nhỏ lỗ chân lông, làm mờ sẹo và một công dụng không thể không nói đến là Trị thâm.

Mật ong: hỗ trợ kháng khuẩn và cung cấp độ ẩm cho da tuyệt vời.

Bây giờ chúng ta bắt đầu tiến hành bước đầu tiên là chuẩn bị nguyên liệu.

Nguyên liệu để làm hỗn hợp này vô cùng đơn giản bao gồm: Nghệ tươi (củ nhỏ), Mật ongvà 1 chiếc hủ thủy tinh đã rửa sạch và để khô ráo (không nên xài hủ nhựa vì sẽ ảnh hưởng đến quá trình ngâm Nghệ).

Cách thực hiện:

Bước 1: Cạo bỏ vỏ nghệ, rửa qua nước rồi để khô. Sau đó, đập nát nghệ ra. Bạn cũng có thể giã nhuyễn hoặc cắt thành các lát mỏng.

Bước 2: Ngâm nghệ và mật ong trong hủ thủy tinh theo tỷ lệ 1:2 (Nghệ : Mật ong). Ngâm trong 2 tuần là có thể sử dụng được. Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ánh nắng mặt trời.

Ngâm Nghệ với Mật ong - trị mụn, sáng da, sạch nám, da hồng hào

Cách dùng:
    Hỗn hợp này có nhiều cách dùng tùy thuộc vào mục đích sử dụng của từng người.

Dùng cho mặt:
    Sau khi đã tẩy trang và rửa mặt xong, bạn lấy 1 ít mật ong cho vào lòng bàn tay rồi bắt đầu thoa đều và massage mặt từ 5-10 phút. Thực hiện đều đặn 2-3 lần/tuần bạn sẽ thấy ngay hiệu quả rõ rệt chỉ sau 1 tháng. Da mặt căng mịn và giảm mụn đầu đen, mụn cám thấy rõ.

Dùng toàn thân:
    Khi tắm, bạn cho ít mật ong vào chén nhỏ rồi thêm khoảng 2 muỗng dầu dừa hoặc dầu olive. Tiếp theo làm ướt toàn thân rồi thoa mật ong lên người và massage từ 5-10 phút và tắm lại bằng sữa tắm. Thực hiện đều đặn da của bạn sẽ sáng và mịn hơn rất nhiều đấy.

Dùng để bồi bổ và tăng cường sức khỏe:
    Mỗi sáng thức dậy, bạn hãy pha 2-3 muỗng mật ong nghệ với 1 cốc nước ấm và uống trước khi ăn sáng 20 phút để làm sạch hệ tiêu hóa, kích thích trao đổi chất và đẹp da.

Một số lưu ý:
    Nên dùng Nghệ tươi củ nhỏ, không nên dùng Nghệ đã già.
    Hỗn hợp Nghệ - Mật ong sẽ không làm vàng da giống như khi bạn bôi Nghệ trực tiếp lên da nên hãy yên tâm là sau khi massage xong thì da lại vàng hết cả lên.
    Bạn cũng có thể thay Nghệ vàng bằng Nghệ đen.

Nghệ - Mật ong là một loại thực phẩm thiên nhiên vừa dễ làm vừa hiệu quả với nhiều công dụng từ làm đẹp (trị mụn, trị nám, mịn da,...) cho đến bảo vệ sức khỏe (tăng cường hệ tiêu hóa, trị đau dạ dày, ...). Vậy tại sao chúng ta lại không tận dụng ngay từ bây giờ. Cùng sử dụng và cho mình biết kết quả bạn đạt được sau khi sử dụng được 1 tháng nhé !

Nguồn: http://matongrungnguyenchathcm.blogspot.com/2016/02/mat-het-mun-sach-nam-hong-hao-chi-voi.html

Sửa lần cuối: 8/3/2016
  9. matongnguyenchat29

Chị em ai cũng biết Da dầu là loại da rất nhạy cảm đặc biệt là rất dễ nổi mụn từ: mụn trứng cá, mụn đầu đen, ... . Đó là lý do các nàng có làn da dầu luôn đau đầu và băn khoăn trong việc lựa chọn mỹ phẩm phù hợp với làn da của mình, đặc biệt là sữa rửa mặt.

Mụn - nổi lo của các chị em có khuôn mặt da dầu

Ngoài các loại mỹ phẩm mà bạn đang dùng, nếu bạn có quan tâm đến các sản phẩm từ thiên nhiên thì hôm nay mình xin giới thiệu đến các nàng, các mẹ đang phải đau đầu làm sao để mặt sạch, không có mụn, ... một loại sữa rửa mặt đến từ thiên nhiên. Cách làm cực kỳ đơn giản mà độ hiệu quả thì không cần phải bàn luôn.

Thôi vào luôn nhé các nàng ! Đầu tiên để làm được loại sữa rửa mặt này bạn cần phải chuẩn bị 3 loại nguyên liệu sau:
    - 1 muỗng cà phê Mật ong nguyên chất.
    - 1 - 2 muỗng cà phê Tinh bột nghệ.
    - 1/2 muỗng cà phê baking soda (có thể mua tại các tiệm bán nguyên liệu làm bánh).

Tại sao lại chọn 3 loại nguyên liệu trên ?
    Baking Soda từ lâu đã được biết đến với công dụng là sát khuẩn và trị mụn, đặc biệt là mụn đầu đen.
    Mật ong cũng có công dụng sát khuẩn và giúp tạo độ ẩm cho da, giúp da mịn màng hơn.
    Tinh bột nghệ giàu chất chống oxy hóa, kháng viêm, chống vi khuẩn và được sử dụng nhiều trong việc điều trị các vấn đề về da.

Hỗn hợp Sữa rửa mặt thần thánh giành cho nàng da dầu

Cách làm và sử dụng:

- Trộn đều 3 loại nguyên liệu trên với nhau. Làm ướt mặt, sau đó lấy 1 ít hỗn hợp trên thoa đều trong lòng bàn tay rồi massage nhẹ nhàng lên da trong vòng 2 phút.

- Tại khu vực chữ T trên mặt bạn hãy massage kỹ hơn vì đây là khu vực có nhiều dầu và rất dễ lên mụn. Sau đó, rửa sạch mặt bằng nước và lau bằng khăn mềm.

- Loại sữa rửa mặt này có chứa thành phần tự nhiên giúp làm sạch sâu và thanh lọc làn da của bạn, không những vậy, chúng còn loại bỏ các tế bào da chết trên bề mặt và dầu dư thừa từ các lỗ chân lông.

- Baking soda và bột nghệ hủy diệt mụn trứng cá / mụn gây ra vi khuẩn. Mật ong làm trơn nhẵn và làm mềm da cực tốt.

- Sử dụng công thức này thường xuyên trong một khoảng thời gian để lại làn da tươi sáng đáng kinh ngạc, trẻ trung và hoàn toàn không còn mụn.

- Nếu bạn có làn da khô, hãy thay thế baking soda bằng một ít muối và sử dụng như hướng dẫn trên nhé.

Mặt sạch mụn, da láng mịn chỉ với 2 phút mỗi ngày

Nguồn: http://matongrungnguyenchathcm.blogspot.com/2016/02/hon-hop-sua-rua-mat-than-thanh-giup.html

Sửa lần cuối: 9/3/2016