Mình thấy là hầu như ai khi bé đều đc bố mẹ mua cho lợn đất or lợn nhựa để bỏ tiền tiết kiệm, cũng khá là thích ý
M cũng mua lợn để dành tiền cho con, hăm hở được mấy hôm đầu, giờ lợn nhà mình đói mốc lên, cmt xong lát phải cho lợn ăn thôi ạ
E đang nuôi heo, chắc cũng dk gần 1 tháng thôi, hàng ngày cho heo ăn 10k, mà thấy cũng có nhiều cái bất lợi, cho heo ăn là mất toi đồng tiền lẻ, vậy là cần gì lại phá đồng tiền to, mà đã phá ra rồi thì nhanh hết lắm
Mn nó giống em quá, em tốn tiền ăn uống lắm ạ, nhiều lúc no lòi kèn ra rồi mà buồn mồm là lại mua đồ ăn, giá mà chịu nhịn một tý thì đã có mấy chục bỏ heo rùi
Mỗi ngay mn bỏ vào heo mấy nghìn cũng được, em đang ko biết chọn cách mỗi ngày bỏ 10k hay là bỏ theo tháng luôn, tức là mỗi tháng bỏ 300k luôn ấy ạ
Hồi nhỏ hay bỏ lơn đất nhưng khi cần vẫn khều ra tiêu, nói chung là nên mua lợn đất thật ko có lỗ để ko lấy ra dc
mình vừa mổ em nó, được 27tr bao gồm cả tiền lương tiết kiệm và tiền bán hàng.... nói chung có tiền gì mà tiết kiệm được thì cho em nó ăn tuốt
Bây giờ mua một con lợn đất để tiết kiệm cũng là ý kiến hay. Một ngày tiết kiệm một chút khoảng 10k thôi. Thì một năm cũng có 3.650.000 rồi. Cũng đáng kể đấy chứ ạ.
Chính nuôi heo đất lại hay mẹ ạ, tích tiểu thành đại, có thể mỗi ngày chỉ bỏ 10k thôi nhưng mấy năm là cũng một khoản ra tấm ra món đấy ạ
Hi. Cách của mn giống như khi nấu cơm thì cất đi 1 nắm gạo ấy nhỉ? Cách này đúng là rất hiệu quả! Mình đã làm và thấy mỗi lần mo lợn là cũng được kha khá đấy!