Thất Nghiệp Trước Tết

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi Thutrangtron, 8/1/2016.

1. ThanhLam_LLC

ThanhLam_LLC Thành viên rất tích cực

Chia buồn vs mn. giờ nhiều cty làm ăn bất lương lắm. Như cty e, tuyển SV làm vc mà còn ko ddc hỗ trợ luôn chứ ko nói gì đến lương. Mất 15 ngày thử việc ko lương. Xong 3 tuần sau đó thì bảo là chưa đủ 1 tháng nên ko đc lương, để đến tháng sau trả. Tháng sau thì ko trả luôn, tính lương có đc 1tr5 sau khi trừ đi nghỉ các buổi sáng t7 trong tuần vì em ý đi học cao học. Tội nghiệp, coi như hơn 2 tháng đc 1tr5 luôn @@! Bóc lột vãi chưởng. Đã thế còn kiểu tuyển thời vụ, ko ký hợp đồng, lương quá thấp, hết đợt làm vc thời vụ thì NV tự nghỉ vì lương thấp quá, thế là lại tuyển đợt mới, lại thử việc, đỡ mất bao nhiêu tiền. Đúng là chó chứ ko pải người mn ạ.

Đang tải...

2. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

bạn nào muốn tìm việc làm thời vụ trước tết kiếm thêm, sinh viên cũng được, alo 0982 350 470.

3. vệ sinh Phương Thảo

vệ sinh Phương Thảo Thành viên tập sự

em cũng cùng hoàn cảnh với chủ thớt ạ. Thất nghiệp quê thỳ ở xa chẳng dám về nên cố nán ại đi lau dọn nhà dịp tết kiếm chút tiền về quê cho ông bà chứ đi làm cả năm mà về tay không thỳ thôi khỏi về. híc híc Em chỉ mong 1 năm có 24 tháng thôi, mới tết mà giờ đã lại chuẩn bị tết rồi :-(

yến tứ phương thích bài này.
  4. MiGroup-Thegioihaisan

MiGroup-Thegioihaisan Thành viên mới

bạn ghé qua topic mình xem có việc nào phù hợp thì apply nhanh nhé

5. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Công ty mình cungxgiamrnv từ tháng 11 cơ. Chán lắm mà chẳng dám kêu với ai cả. Chỗ mẹ nào có nhu cầu tuyển nhân viên thì xin giùm m với. Mình làm hành chính nhân sự, kế toán nội bộ. Minhf32 tuổi nhé

6. meyeucuncun

meyeucuncun Thành viên mới

Nhà mình đang tuyển 02 telesales bán hàng thực phẩm dịp Tết. Chị nào quan tâm alo hoặc gửi cv vào malei1111@gmail.com , 0984 573 3 tám tám

7. Ngoc Tu90

Ngoc Tu90 Thành viên mới

Em đang là sinh viên à? bên chị đang tuyển full tham em ạ, chưa có kinh nghiệm được đào tạo. Cũng có cộng tác viên nhưng các bạn ấy đều biết việc hết.

8. Lê Duy Khánh

Lê Duy Khánh Thành viên sắp chính thức

Nam thì đi ship hàng còn nữ thì đi bán hàng thui ạ

9. thunga2321

thunga2321 Thành viên đạt chuẩn

Hi mọi người.
    Rảnh rỗi vào lội page Việc làm thì thấy topic này. Không biết chị chủ top và mấy bạn trong đây tìm đc việc chưa?? Em share luôn thông tin. Cty em kd thiết bị y tế và đang cần tuyển trợ lý kd cho 1 anh kinh doanh cứng ở cty. Ban đầu sẽ làm trợ lý anh ý sẽ đào tạo để sau này cứng hơn sẽ làm nv kính doanh luôn. Cơ hội học hỏi đc rất nhiều kinh nghiệm và kỹ năng ạ. Bên em tuyển đi làm ngay, mng ai có quan tâm thì gửi cv vào mail nhé sales@hadimed.com.vn mình check mà gọi hẹn lịch nhé
    Lịch pv t6 ngày 15/1/2016. Cty mình ở Hà đông. website: hadimed.com.vn
    Thanks mọi người

10. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

Chia buồn với mn. Bên mình đang tuyển mấy vị trí, mn xem có phù hợp với mn k nhé.
    http://freshfoods.vn/co-hoi-viec-lam.html

11. gaunhoc

gaunhoc Thành viên tích cực

Chào các mẹ và các bố,
    Rất lâu rồi mới có thời gian vào lại diễn đàn lamchame do thời gian trước loay hoay tìm kiếm 1 công việc phù hợp với bản thân. Trước đây đã từng làm kế toán, hành chính nhân sự, lương cũng khá cao, tuy nhiên đó chưa phải là môi trường làm việc mình muốn cống hiến vì vậy mình đã dám từ bỏ và hiện tại cũng rất thành công với lĩnh vực hoàn toàn mới. Mình xin giới thiệu hiện tại mình là trưởng ban kinh doanh tại Công ty Bảo hiểm nhân thọ VietinAviva là công ty liên kết giữa ngan hàng Vietinbank và tập đoàn Aviva đứng số 1 tại Anh. Công việc hiện giờ của mình là quản lý/tư vấn tài chính, thiết lập các kế hoạch bảo vệ tài chính, mang đến sự bình an cho mọi gia đình trước biến động của cuộc sống. Đó là sứ mệnh mà công ty đã đặt ra đối với các tư vấn viên tài chính như mình.
    Công ty VietinAviva hiện đang tuyển dụng nhân sự vào vị trí tư vấn viên tài chính và chỉ tuyển những người :
    - Thật sự có tâm (vì quyền lợi của khách hàng chứ ko vì quyền lợi của mình mà tư vấn sai, tư vấn ẩu dẫn đến mất quyền lợi của khách hàng và công ty bị mang tiếng xấu)
    - Muốn tìm kiếm 1 cơ hội nâng cao thu nhập, kỹ năng giao tiếp, kỹ năng thuyết trình
    - Muốn thay đổi bản thân, có ước mơ và dám thực hiện ước mơ

Hầu hết các tư vấn viên của mình mới vào công ty đều làm song song 2 nghề, có người là kế toán, có người là giáo viên, có người làm chủ kinh doanh spa, vàng. Và chỉ có ở VietinAviva mới có riêng 1 lớp dành cho doanh nhân là chủ các doanh nghiệp lớn, nhỏ, giám đốc các công ty. Họ đã tìm thấy cơ hội, môi trường làm việc chuyên nghiệp và muốn cống hiến. Vậy tại sao những người muốn có thời gian dành cho gia đình nhiều hơn, thu nhập cao hơn, có 1 môi trường làm việc chuyên nghiệp và công bằng lại ko muốn thử sức?
    Nếu các bạn thật sự muốn thay đổi 1 trong những điều mình vừa kể trên thì có thể liên lạc với mình theo số điện thoại 0904403638 (trưởng ban kinh doanh Công ty BHNT VietinAviva : Trương Thị Hồng Nhung)
    Mình sẽ ko tiếp các bạn chưa tìm hiểu về công ty cũng như ngành bảo hiểm nhân thọ mà ném đá hay đưa ra những kết luận thiếu căn cứ nhé.
    Mình tin rằng những người như ca sĩ Trần Lập, ca sĩ Kim Loan, diễn viên Kim Phượng, diễn viên Nguyễn Hoàng (đã và đang là những người mắc căn bênh hiểm nghèo như ưng thư và tai biến) rất cần những người tư vấn tài chính như chúng ta. Mặc dù ko làm họ khỏi bệnh nhưng chắc chắn bảo hiểm sẽ san sẻ bớt gánh nặng về tài chính cho gia đình họ, và có thể Trần Lập ko phải bán xe, Kim Loan ko bị bệnh viện trả về vì ko có tiền. Đó chính là ý nghĩa nhân văn của bảo hiểm.
    Rất mong các bạn tìm hiểu thật kỹ thông tin rồi hãy đưa ra kết luận nhé. Cám ơn đã đọc bài viết của mình

12. Thutrangtron

Thutrangtron Thành viên tập sự

Chị ơi, em thấy bên mình nhiều địa chỉ cửa hàng nhưng các vị trí này khi trúng tuyển sẽ làm ở đâu ạ?

13. piaggiodaison

piaggiodaison Thành viên tích cực

Chờ trợ cấp thất nghiệp thôi. Còn muốn kiếm tiền online thì inbox mình

14. Thutrangtron

Thutrangtron Thành viên tập sự

Em cảm ơn Chị nhé, nhưng em thấy tin đăng bên mình tuyển Nam không biết Nữ được không Chị?

15. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

Bên em làm văn phòng tại 25 Gia Quất, Long Biên (cạnh ga Gia Lâm chị ạ), còn những đ.c kia là cửa hàng bán lẻ của bên em.

16. thunga2321

thunga2321 Thành viên đạt chuẩn

BÊN MÌNH TUYỂN NAM HOẶC NỮ ĐỀU ĐƯỢC NHÉ
    VỊ TRÍ NÀY TUYỂN XONG RỒI.
    GIỜ CÓ NHU CẦU TUYỂN THÊM 1 MARKETING NỮA
    MỌI NGƯỜI AI CÓ NHU CẦU GỬI CV VÀO MAIL SALES@HADIMED.COM.VN HOẶC CALL SĐT: 04 66849039
    MÌNH BẬN NÊN KHÔNG THƯỜNG XUYÊN VÀO DIỄN ĐÀN ĐƯỢC
    THANKS ALL

17. congvinhcv9

congvinhcv9 Thành viên chính thức

chị ơi chị nói cụ thể được không ạ?

18. minhmeoc1

minhmeoc1 Thành viên rất tích cực

mình cũng vừa thất nghiêpj trc tết đây, cũng loay hoay tìm vieẹc để kiếm xiền. Chúc chủ top nhanh tìm đc viêcj nhé

19. haiduonghanoi

haiduonghanoi Thành viên tích cực

Mình đang tuyển kế toán kiêm lễ tân cho trường mầm non, bạn nào có nhu cầu alo 0919 480 563 hoặc Email halinhnguyen1973@gmail.com nhé. Lương hoi thấp nhưng môi trường làm việc lành mạnh...

20. kiu...kiu

kiu...kiu Thành viên mới

chia sẻ với chủ top, em cũng vậy, tháng 11 sếp vào phòng thông báo công ty giải tán phòng nội dung, thế là em thất nghiệp. Tiện đây có anh chị nào tuyển nhân viên hoặc cộng tác viên nội dung, viết bài chuẩn seo thì ới em với ạ, em cảm ơn!!!! :(