Cần giúp: Thuốc Trị Viêm Tai Giữa Có Mủ Cấp

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi pre-K teacher, 14/2/2016.

1. pre-K teacher

pre-K teacher chia sẻ kinh nghiệm dạy trẻ học Tiếng Anh hiệu quả

Dear các mẹ thông thái,
    Em bé nhà e được 1.5y mấy ngày nay bị ho sốt, quấy khóc nên e đã cho đi khám bs soi tai mũi họng thì bảo cháu bị viêm VA biến chứng viêm tai giữa cấp có mủ, bs cho thuốc uống và hút dịch mũi, trộm vía cháu uống đc 1.5 ngày thì đỡ quấy khóc hơn nhưng vẫn lười ăn và đang bị đi ngoài. Em hơi lo vì không biết bs có kê thuốc ks liều cao quá k, mà e về nghỉ tết cho bé khám pk ở quê(quê e ở Ba Vì,HN) giờ lên HN làm rồi nên chẳng hỏi đc bs. E có chụp ảnh thuốc bs kê nhờ các mẹ xem giúp e nhé, tks các mẹ nhìu nhìu ạ. À mà nếu mẹ nào biết bs ck tai mũi họng nào uy tín một chút quanh khu vực Hà Đông, Tây Mỗ thì bảo e nhé, e cũng đang định cho bé đi khám lại ở pk dưới này. Một lần nữa tks các mẹ nhé :) IMAG1092.jpg IMAG1091.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pre-K teacher
    Đang tải...

2. quynhhoa209

quynhhoa209 Bắt đầu tích cực

Viêm tai giữa khá nguy hiểm nên bác sĩ cho uống kháng sinh liều cao cũng có lý chị ah. Như bé nhà e còn phải tiên chục ngày mà phải cố định mũi tiêm trên tay rất khổ sở. Bé bị đi ngoài do uống kháng sinh thôi và mới ốm dậy trẻ lười ăn cũng là điều dễ hiểu. Chúc bé mau khỏe!

3. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

đánh dấu, lấy kinh nghiệm.

4. pre-K teacher

Tks mẹ Quỳnh Hoa nha, hôm qua em cho bé đi khám lại ở pk bs Huyền Trang ở Yên Hòa bs soi tai thì 1 bên đỡ rồi, bên còn lại cũng giảm sưng, hôm nay cháu ăn ngoan hơn, chơi ngoan hơn. Ơn giời các mẹ ạ. Bs nói cháu tiến triển như vậy cthe bỏ bớt 1 loại kháng sinh đấy. Mấy hôm lên mạng tìm hiểu thấy bệnh này khó chữa cứ lo sốt vó ý.

5. pre-K teacher

Mà bé nhà chị cũng bị viêm tai giữa hả c? Cháu điều trị bao lâu thì khỏi ạ? Bé nhà e bs cho uống 5 ngày thuốc, cháu uống được 2 ngày là đỡ rồi đấy