Cần giúp: Con Mình Quá Đầu Gấu. Xử Lý Sao?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi BND, 2/8/2010.

1. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Khổ bé tự có cái tính đó. Nên mình dạy sửa dần cho con thôi mn ạ. Chắc lúc đi học bé sẽ biết đỡ hơn thôi.

Đang tải...

2. antran1992

antran1992 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình giai đoạn 18 tháng đến 2 tuổi cũng đầu gấu lắm, toàn đánh bạn, cắn bạn đủ kiểu nhưng từ 2 tuổi thì giảm dần điềm tĩnh hơn giờ 3 tuổi rồi, con rất ngoan, tỏ ra rất hiểu chuyện biết nhường đồ chơi cho em bé hơn, biết nghe lời mẹ hơn, nên mẹ bé cũng đừng lo nhé sau giai đoạn này bé sẽ hết thôi.

3. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Con gái mình "rút kinh nghiệm" rất tốt nha. Gặp mấy hotboy như thế này á, chỉ lần thứ 2 là nó chuồn lẹ, cứ đến gần là chạy mất... vì sợ bị đánh, sợ giật tóc, vv... Ở nhà có mấy anh, em con nhà các bác, các cô muốn chơi vs nó, nó cũng k chơi cùng, vì đã 1-2 lần tự dưng bị đánh rồi. Mà khổ con nhà mình chỉ biết tránh, chứ ko bjo đánh lại. Bị ai đánh nếu có bme thì nhìn bố mẹ khóc rồi mách, mà k có thì chắc khóc thôi. Biết dạy con làm sao để bảo vệ mình, có nên xui con chống trả lại ko nhỉ????

4. antran1992

antran1992 Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ là có vì sau này khi con lớn hơn gặp phải những thử thách lớn hơn, con không có khả năng tự bảo vệ mình mà chỉ biết khóc rồi chờ bố mẹ đến giúp thì sẽ không tốt đâu mẹ nó ạ, hãy dạy con cách bảo vệ bản thân mà không còn có bố mẹ

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Tớ chưa tìm ra cách nào hợp lý nhất. Bảo là bạn đánh con, con cứ đánh lại. CK nghe thấy trợn tròn mắt lên.

6. tuquanaohanoi

tuquanaohanoi Thành viên tập sự

Con mình cũng thế mẹ cháu ah ! Suốt ngày đánh em .Thậm chí làm quen với bạn cũng múa vài đường võ nghệ để gây ấn tượng ý .HUhuhuh

7. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

ui như thế này thì wa đầu gấu rùi