Cần giúp: Con Bị Viêm Gan Cmv

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Los Angeles, 25/1/2016.

1. Los Angeles

Los Angeles Thành viên tập sự

Con gái mình lúc 5 tháng tuổi bị phát hiện ra viêm gan do virut CMV đã được điều trị ở viện nhi TW và hiện tại men gan của cháu ổn đinh, thấp hơn giới hạn cho phép. Mình đọc trên mạng thấy nói trẻ bị nhiễm bện này thì sau 2 tuổi 25% trẻ phát triển bình thường. Hiện tại cháu sinh hoạt bình thường, mỗi tội hơi lười ăn và chậm nói (hiện bé đang 22 tháng) Mình đã hỏi bác sỹ nếu trường hợp như bé đã khỏi rồi tuy nhiên, nếu trong người cháu vẫn còn loại vi rut này thì có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của bé sau này không thì bác sỹ đã trả lời:

“Sau này lớn lên cũng ít khả năng ảnh hưởng đến sự phát triển vì cơ thể cháu đã tạo được kháng thể chống CMV. Tuy nhiên để phòng bệnh, mình nên chú ý chế độ dinh dưỡng cho cháu hợp lý, giữ vệ sinh sạch sẽ và cho cháu đi khám sức khỏe định kỳ để theo dõi sự phát triển của cháu.

Vậy mẹ nào có con có trường hợp như con mình thì cùng chia sẻ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Los Angeles
    Đang tải...

2. nguyenquykhanh2015

nguyenquykhanh2015 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình lúc 1 tháng rưỡi đi khám ở bv nhi trung ương bsĩ Hoa trưởng khoa gan mật cũng kết luận là bé bị nhiễm virut cmv. CHỉ số men gan lúc đấy Bilirubin là 198. Điều trị sau 1 tuần thì giảm còn 90. 1 tháng thì còn 55. bsi cho về nhà uống thuốc bổ gan. bjo bé đước 9 tháng rồi. K biết là liệu bé có để lại di chứng gì k. Chỉ số bil vẫn giữ mức 55. mn có kinh nghiệm gì tư vấn mình cũng quan tâm ah

3. Los Angeles

Los Angeles Thành viên tập sự

Bạn gửi email cho minh nhe: lananhnguyen1016@gmail.com
    Minh cung trao doi, be nha minh cung do bsy Hoa điều trị

4. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Biểu hiện của viêm gan là thế nào hả các mẹ?

5. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

em cũng ngu ngơ cái này lắm, dấu hiệu của bệnh là như nào vậy các mẹ, mẹ nào biết chỉ em nhé

6. nguyenquykhanh2015

nguyenquykhanh2015 Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn b. Nhà mình mấy hom có dam hieu. Gio moi online dc. B có zalo k. Add so dt minh nhe/ 0983955151