Cần giúp: Thân Hình Đồ Sộ Sau Khi Có Cháu Đầu Lòng :(

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hoanganh89, 29/2/2016.

1. hoanganh89

hoanganh89 Thành viên chính thức

Các Chị nào làm mẹ rồi cho em hỏi ý kiến chút ạ,
    Em mới sinh được nhóc đầu lòng, trong thời gian mang thai vì chồng lo cho em nên kêu em ăn nhiều thứ bổ. Tính từ lúc có thai đến lúc em sinh em tăng gần 10KG. Các Chị các mẹ nào có kinh nghiệm giúp em giảm cân sau khi sinh với. Chứ em cảm thấy người mình nặng nề quá, di chuyển em cũng thấy mệt nữa. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanganh89
    Đang tải...

2. support7

support7 Super Moderator

Trời ơi, tăng gần 10kg trong suốt thai kì là lí tưởng đó bạn. Mình tăng 20kg này. Sinh con xong vẫn còn dư lại 10kg thịt trên người ý.

Nhưng qua 6 tháng đầu, không ăn kiêng , tích cực cho con bú cộng vs chăm con mình giảm luôn được 7kg, chỉ còn lại 3kg so với hồi chưa bầu. Trông hơi tròn thôi chứ ko đén nỗi béo. và mình thấy hài lòng với body này:D

3. hoa_gl

hoa_gl Thành viên rất tích cực

Bạn nghiên cứu chế độ ăn kiêng với bột yến mạch nhé!
    Ăn cháo yến mạch theo chế độ có thể giảm được 3kg/ tuần( một số mẹ đã giảm thành công) nhưng cần kiên trì lắm đó.

hoanganh89 thích bài này.
  4. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Công nhân khâm phục chị, tăng 20kh
    Cả 2 lần em mang bầu chỉ tăng 5kg thôi mà thấy cũng hơi nặng nề, bé được 3 kg đấy

hoanganh89support7 thích.
  5. support7

support7 Super Moderator

Bạn tăng í quá nhỉ. Thế cơi như bạn không tăng tí nào rùi vì con 3kg, nước ối + nhau 2 kg, thế là hết.

6. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Em muốn cũng không được sao ấy. Ai ăn gì em ăn ấy, cũng gọi là tẩm bổ nọ kia, sữa, thuốc bổ mà chỉ có vậy

7. thanhhongtran

thanhhongtran Thành viên rất tích cực

em mới có mấy tháng mà tăng gần 4 kg rồi đây ạ, xã nhà em cứ thấy ăn ít là lại nhồi cho bằng hết thì thôi, sau sinh chắc em thành heo quay luôn mất :(

8. support7

support7 Super Moderator

Chắc do tạng người ấy bạn ạ. Thôi an ủi con khỏe là quan trọng, đẻ xong đỡ lo giảm cân :p

9. support7

support7 Super Moderator

Bạn chắc con đầu. Chịu khó ăn uống khoa học để mẹ khỏe con khỏe. CHứ tăn kg nhiều không phải tốt. Mình tăng 20 kg, con 4kg, nhưng phần thịt dư mình toàn bị vào chân hết, phù nề kinh khủng luôn. bạn tưởng tương bình thường đi giày 36, ngày sinh đi giày 39 ko vừa. Toàn đi tông của chồng đi làm:(

10. thanhhongtran

em thấy thịt của em tụ ở mông với đùi nhiều ơi là nhiều rồi chị ạ, híc,chắc tối về em cho xã nhà em đọc mới được, nhồi nhét cho em không lúc nào đói được, lại còn thêm 3 côc sữa bầu 1 ngày nữa chớ

11. hoa_gl

Chị tăng 20kg như vậy là nhiều quá. Giờ chị giảm được bao nhiêu kg rùi?
    Chị có ăn kiêng theo chế độ để giảm cân hay không?

12. support7

support7 Super Moderator

Giờ tớ giảm 17kg rùi, từ 70=> 53kg. Tớ cũng ko ăn theo chế độ gì đâu, toàn cho con bú vs bé nhà tớ 4 tháng đầu quấy đêm nhiều, có lẽ vì thế mà nhanh giảm kg. À tớ là nói không vs cháo móng giò nhé.

13. huetay000

huetay000 Thành viên chính thức

Tăng có 10kg thì vẫn còn nhỏ gọn chán. bạn cứ yên tâm, bé lớn hơn 1 chút là cơ thể sẽ trở về như cũ ngay thôi.

14. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

hi chủ thớt tăng ít mà. Mình đẻ xong dư ra cả 10kg luôn mà mãi chả xuống đươc bao nhiêu.

15. cunly_susu

cunly_susu QATE xuất khẩu_số 5 ngõ 120 Hoàng Hoa Thám

Thời con gái C có 49kg, Lên bàn đẻ bé đầu là 68kg, bé thứ là 74kg và giờ bé thứ 3 tuổi C còn 52kg. E tăng cân như thế là lý tưởng rồi, đợi cai sữa con thì giảm cân đơn giản mà. :)

16. hoanganh89

hoanganh89 Thành viên chính thức

Híc, hiện tại em còn 8KG mà vẫn thấy nặng người, cứ thấy sao sao à, em di chuyển là có cảm giác mỡ cứ lung lay vậy híc.:(
    haha, chị ơi, em ăn không hiểu bị tăng nè :((((((
    Phải chịu thôi Chị ơi, vì con cái cả. ĐI khám bác sĩ thấy em tăng cân cũng kêu bồi bổ thêm. Dặn là sau khi sinh một thời gian cơ thể sẽ tự nhỏ lại.
    Vâng ạ, em cảm ơn chị ;(
    Hiii, Em mới giảm được tí mà vẫn còn thấy nặng, ku nhà em nó uống sữa nhiều lắm nên vẫn phải ăn nhiều để có sữa cho cháu chị ạ. :D

17. hoa_gl

Bạn @hoanganh89 ăn bột yến mạch nhưng vẫn bị tăng cân chứng tỏ bạn chưa ăn đúng theo chế độ ăn để giảm cân hoặc là bạn không kiên trì rồi!

18. thanhhongtran

hic hic giờ sợ chưa dám mò lên cân cân xem như nào nữa ấy chứ, mà thế nào bầu bì mới mấy tháng mà to như các chị sắp đẻ ấy chớ

19. mẹ yêu Gia Minh

mẹ yêu Gia Minh Bắt đầu tích cực

Chất curcumin trong tinh bột nghệ có tác dụng ngăn chặn sự hình thành các mách máu mới trong các lớp mỡ giúp giảm cân. Ngoài ra nghệ còn giúp giảm lượng cholesterol thừa trong máu, duy trì mức cholesterol ổn định, và có khả năng giúp giảm mỡ bụng nhanh chóng.

=> Như vậy khi kết hợp sữa chua với tinh bột nghệ thì chắc chắn đây là 1 hỗn hợp hoàn hảo để giảm cân và chăm sóc sắc đẹp.

Nguyên liệu:

- 1 hộp sữa chua ( nên chọn mua sữa chua không đường nhé )

- 1 thìa cà phê tinh bột nghệ ( lưu ý là tinh bột nghệ, tránh mua nhầm bột nghệ, hiệu quả sẽ không cao)

Cách làm:

- Cho thìa tinh bột nghệ vào hộp sữa chua, rồi trộn đều. Nhớ trộn đều tay để có 1 hỗn hợp hòa quyện, như thế tác dụng mới cao.
    giảm cân với tinh bột nghệ.

Cách dùng:

- Dùng 1 hộp sữa chua tinh bột nghệ mỗi ngày vào mỗi sáng là tốt nhất. Không nên làm nhiều quá khi bạn muốn gấp rút giảm cân nhanh, chỉ 1 hộp mỗi ngày là đủ rồi, vì tinh bột nghệ có tính nóng, ăn nhiều cũng không tốt.

=> Lưu ý : bạn có thể làm 2 hũ hỗn hợp sữa chua tinh bột nghệ để có 1 thân hình hoàn hảo nhất. Thứ nhất một hũ bạn làm buổi sáng để giảm cân, bạn cần ăn trực tiếp hỗn hợp này. Thứ hai, bạn nên đắp hũ tinh bột nghệ sữa chua trước khi đi ngủ để có 1 làn da trắng mịn, hồng hào và láng mịn
    Công dụng:

Theo một nghiên cứu của các chuyên gia dinh dưỡng trên 88 phụ nữ béo phì được chia làm 2 nhóm. Trong vòng 3 tháng, cả nhóm được ăn cùng khẩu phần ăn đặc biệt để giảm cân.Tuy nhiên, nhóm A được bổ sung vào chế độ ăn thêm 1 thìa cà phê bột nghệ trộn cùng sữa chua ăn mỗi ngày. Còn nhóm B chỉ được ăn sữa chua mà thôi. Kết quả thật bất ngờ, những người ở nhóm A mỗi ngày giảm nhiều hơn nhóm B đến, 1,4kg.

Ngoài ra, lượng mỡ trong cơ thể của người ở nhóm A còn giảm được 14, 64 % – gấp 3 lần so với lượng mỡ thừa giảm được của nhóm B. Như vậy, cùng một chế độ ăn như nhau, chỉ cần một thìa bột nghệ đã giúp cho giúp quá trình giảm cân diễn ra nhanh chóng hơn gấp 3 lần.
    Nhà mình làm tinh bột nghệ và mình vẫn dùng thường xuyên từ lúc sinh xong tới giờ, sinh xong con được 4tháng là mình trở về dáng như lúc đầu rồi mn à, con nhà mình thì trộm vía em ngoan lắm, không thức đêm mấy đâu, mình chỉ dùng tinh bột nghệ vừa uống vừa đắp mặt kết hợp ăn ít chút là giảm được từ 60kg xuống còn 46kg sau 4tháng đó mn, da dẻ hồng phết, đẻ xong bà ngoại bắt ăn nghệ rang thịt khó ăn ơi là khó ăn, mình nghĩ ra cho tinh bột nghệ vào thấy ko đắng và hắc như cho nghệ tươi hay bột nghệ vào nữa, thế là nào tắm, nào đắp mặt, nào uống (cùng sữa tươi cũng đc nhé), thấy da đẹp và hồng lên từng ngày mà cân thì giảm, sướng, vì nghệ là của nhà chẳng mất tiền mua, mà có mua thì cũng rẻ lắm so với mỹ phẩm hay thuốc giảm cân mn ạ. xin chia sẻ thật với mn.
    bây giờ mình đang bán sản phẩm tinh bột nghệ của nhà mình, ở link dưới mn nhé, chúc mn vui và giảm kg như ý!
    https://www.lamchame.com/forum/thre...en-gia-tan-xuong-giao-hang-toan-quoc.1879679/

Sửa lần cuối: 10/3/2016
  20. mebumbeo

mebumbeo Bum bum - Thiên thần của ba mẹ

Cái này cực kì nhiều mẹ gặp phải luôn :) Chị em sinh xong nhìn còn tưởng chưa sinh cơ, to đùng luôn, nhiều người gặp còn không nhận ra.