Kinh nghiệm: Cách Chặn Lời Mời Chơi Game, Dùng Ứng Dụng Trên Facebook

Thảo luận trong 'Học tập' bởi CherryJimy, 6/3/2016.

1. CherryJimy

CherryJimy

Mẹ nào dùng facebook mà bị mấy cái Note mời chơi game làm phiền thì đây nhé, đã có cách chặn rồi ạ :)

Cách chặn lời mời chơi game, dùng ứng dụng trên Facebook

Những lời mời chơi game, dùng ứng dụng trên facebook thường xuyên làm phiền bạn. Vậy làm thế nào để tắt những thông báo phiền phức này? Muabanlaptophanoi.com sẽ hướng dẫn các bạn cách tắt hoặc chặn rất đơn giản.

Bước 1: Tại cửa sổ Facebook, bạn nhất nút Tùy chọn (dấu mũi tên sổ xuống) ở góc trên cùng bên phải, chọn Cài đặt.

Bước 2: Sau khi cửa sổ cài đặt được mở, bạn chọn tùy chọn Chặn trong menu bên trái.

Bước 3: Nhìn sang cửa sổ bên phải, bạn sẽ thấy các tùy chọn trong phần Chặn. Để chặn lời mời ứng dụng, bạn cần chú ý 2 phần đó là Chặn lời mời ứng dụngChặn ứng dụng.

+ Chặn lời mời dùng ứng dụng: sử dụng để chặn một người trong danh sách bạn bè của bạn thường xuyên gửi lời mời.

+ Chặn ứng dụng: Sử dụng để chặn ứng dụng mà có nhiều bạn bè của bạn gửi lời mời. Nếu dùng cách trên sẽ mất nhiều thao tác hơn.

Bước 4: Để chặn lời mời dùng ứng dụng từ bạn bè, bạn nhập tên bạn bè vào khung Chặn lời mời từ, sau đó chọn tên người muốn chặn trong kết quả gợi ý.

Bước 5: Chặn ứng dụng cũng tương tự. Bạn nhập tên ứng dụng vào khung Chặn ứng dụng rồi chọn ứng dụng muốn chặn trong kết quả gợi ý.

Danh sách những ứng dụng bị chặn sẽ xuất hiện bên dưới khung này. Bạn nhấn vào Bỏ chặn để không chặn ứng dụng đó nữa.

Với hướng dẫn trên, hi vọng các bạn không bị các lời mời chơi game, ứng dụng làm phiền nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CherryJimy
    Đang tải...

2. phuocnguyela

phuocnguyela Thành viên tập sự

Hi cũng hay nè. Mấy nay mình mời liên tục vào các nhóm tin tức gì bực mình hết sức.

3. Sàn Tre Việt

Sàn Tre Việt Thành viên rất tích cực

hay quá, em cũng đang cần chặn đây, phiền hết sức luôn

4. anhtuanIT

anhtuanIT Thành viên mới

may quá có post này, chốc mình thử luôn