Cần giúp: Quy Hoạch Khu Đô Thị Mới Khương Đình

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ginger0116, 11/5/2010.

1. ngocdinh

ngocdinh ĐO ĐẠC DỊCH VỤ NHÀ ĐẤT-THÔNG TIN QUY HOẠCH

Bạn à: Quy hoạch khu chỉ là ranh giới quy hoạch thôi bạn ạ. Còn trong khu sẽ quy hoạch chi tiết đường và hạ tầng kỹ thuật nên nhiều khi cùng trên một trục đường cũ nhưng từng đoạn sẽ được quy hoạch các khu có chức năng khác nhau, như khu dân cư, khu văn phòng, cây xanh..vv. Nên thửa đất nằm trong khu Quy hoạch là bình thường nhưng thửa đất đó có bị quy hoạch giải tỏa hay không là một chuyện khác bạn nhé. Mình gửi cho bạn một phần quy hoạch giao thông từ Vũ tông Phan tới ngõ 135 ... Còn chính xác thì phải kiểm tra cụ thể thửa đất... cái này chưa công bố phê duyện thì địa chính phường về chi tiết cũng không biết đâu bạn nhé.
    https://www.facebook.com/dung.van.9484941/photos

Đang tải...

2. LHN

LHN Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn. Nhưng mình xem trên trang facebook của bạn chỉ thấy quy hoạch Hoang Mai (hình mờ) chứ có thấy quy hoạch giao thông từ Vũ tông Phan tới ngõ 135 như bạn nói đâu.

3. ngocdinh

mình không biết up lên diendan ban ak. lên mình đưa lên fab trong album ấy bạn ak. mình chụp ảnh màn hình của file cad quy hoạch mà đơn vị mình có. Chỉ là quy hoạch giao thông giới hạn từ hai ngõ mình nói ở trên thôi ak. nếu mờ hoạc ko xem được thì bạn cho địa chỉ mail mình gửi cho...

4. LHN

LHN Bắt đầu tích cực

Ko xem được bạn ạ, bạn gửi cho mình vào email hien599vn@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn

5. ngocdinh

mình gửi rồi nhé

6. LHN

LHN Bắt đầu tích cực

Mình nhận được rồi. Cảm ơn bạn nhé. Mình thấy ngõ 135 là đường màu xanh lục trên bản đồ, hiện nay đang làm đường. Trên bản đồ khu ấy (giữa tôn thất tùng và vương thừa vũ kéo dài) mình thấy đường chia ô màu cam (chắc là đường nội bộ dự kiến) ngang dọc như vậy chắc là dính khu đô thị rồi phải không bạn. Trước mình định mua 1 miếng ở đầm chuối mà chỉ sợ quy hoạch thượng đình 1 không dám mua. 40m xây 3 tầng họ đòi 1,75 tỉ (cũng cao so với đất ko sổ).

7. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

Đại khái là như này ... có mỗi cái map trên mạng ảnh vỡ tung tóe này ///
    (chữ bé và nhòe cho có vẻ huyền bí tí)
    b nào cầu kỳ sang otofun có thớt cho free mấy cái map kiểu cưỡi ngựa xem hoa mà xem nhé ///

TTT kéo dài cắt TrCh ở ngã tư gần chữ vành đai 2 nhé ///
    VĐ 2,5 thì ở góc dưới ảnh bên trái đấy ///
    chả có cái ảnh nào khả dĩ hơ n ///

8. ngocdinh

Hì. cái ảnh này chỉ là sơ đồ trên báo chí thôi bạn ơi. đường này là vành đai 2 bạn nhé. Mình thiết kế cắm mốc đường này mà, tuy có hình như ở các đầu đường vẫn treo công bố quy hoạch nhưng tuy từng chỗ mà mặt cắt khác nhau bạn nhé....Còn đường vành đai 2,5 đi từ cầu thanh trì theo đường Lĩnh Nam tới Vĩnh Hưng thì qua Khu đô thị vào đường Tân Mai , Kim Đồng..... Kết thúc ở Công Viên Hòa Bình..... Kết ở đâu thì phải xin Quy hoạch ở đó cụ thể miếng đất đó. Mấy cái Bản đồ Quy hoạch công bố chỉ mang tính định hướng thôi....trong khi đất tính tiền theo dm2...

9. phuonguyen11

phuonguyen11 Mũ Bảo hiểm chính hãng rẻ

M đang tìm hiểu

10. Cún Xinh Xinh

Cún Xinh Xinh Thành viên mới

Chỗ này quy hoạch xây lên lại đẹp lung linh cm nhỉ

11. shrimp

shrimp Bắt đầu nổi tiếng

Quan tâm đến khu này, mình thấy bảo sắp làm đường Tôn Thất tùng kéo dài qua chợ Hoàng Văn Thái, có bác nào có thông tin không ạ