Cần giúp: Cần Tư Vấn Về Đi Du Học Tại Nhật Bản

Thảo luận trong 'Học tập' bởi myphamthailandkorean, 17/2/2016.

1. myphamthailandkorean

myphamthailandkorean Thành viên chính thức

Mình đang có chuyện băn khoăn về khoản du học nên mình các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình về vc này , thanks .
    Gia đình mình đang muốn cho e trai mình đi du học tại nhật nhưng lại không có kinh nghiệm gì về vc này . E mình đã học xong cđ và muốn đi học tiếp về chuyen ngành của mình . Đến các trung tâm họ cũng chỉ tư vấn là sẽ học tiếng ở vn vài tháng sau đó lại sang nhật học tiếp tiếng ở bên đó 2 năm . Xong rồi mình đc chọn ngành và trường mình học . Sang đấy xđ là phải vừa học vừa làm . Nhưng mục đích chính của e mình là đi học nâng cao cho đúng nghĩa chứ nghe nói như kiểu xuất khẩu lao động vậy . Mà các trung tâm ở vn thường k có liên kết với bất kỳ trường nào ở nhật cả . Gia đình mình rất mù mờ về vc này nên muốn tham khảo các bạn có kinh nghiệm xem thực chất kiểu du học như thế này là ntn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi myphamthailandkorean
    Đang tải...

2. dungntk.86

dungntk.86 Bắt đầu tích cực

Đúng là đi du học Nhật thì phải học tiếng Nhật cơ bản cho tốt đã mn ạ, chứ sang Nhật mà ko biết tiếng thì lúc đấy khổ lắm, thường sẽ học tiếng ở VN để có 1 trình độ cơ bản là N5, sau đó sang học trường Nhật Ngữ từ 1-2 năm ( có các trường CĐ< ĐH có khoa tiếng Nhật ) đa phần các du học sinh đều phải qua bước này, rồi chọn trường CĐ, hoặc ĐH, hoặc trường nghề, đa phần các trung tâm bây giờ hay có hình thức vừa học vừa làm, đánh vào suy nghĩ sang Nhật chi phí đắt đỏ, ở Nhật được sinh viên được làm thêm tối đa 28h/1 tuần. CV có rất nhiều cv, nhưng nói chung nhà mình nếu ko bị áp lực quá về kinh tế, mục đích chính là học thì cần học tiếng Nhật cho vững, để sang đó dễ hòa nhập và đạt được mục đích cuối cùng là vào đc 1 trường ĐH ở Nhật.
    Mình có thể share kinh nghiệm cho mn, vì mình đã hướng dẫn nhiều sv của mình học và làm thủ tục du học bên Nhật

caothininhtrang thích bài này.
  3. nhatminh90

nhatminh90 Thành viên tập sự

ck e đang bên nhật ạ..a ấy đi dc 3 năm rồi..c cần hỏi j e nói cho ạ..e k phải bên trung tâm hay cty j..chỉ là kinh nghiệm trải qua thôi ạ

4. caothininhtrang

caothininhtrang Thành viên tích cực

Mình cũng đang cần kinh nghiệm du học Nhật cho đứa em. Mong các mẹ chia sẻ nhiều hơn!

5. caothininhtrang

caothininhtrang Thành viên tích cực

Cám ơn mẹ nó!

6. sang tao fashion

sang tao fashion Thành viên đạt chuẩn

Em trai e cũng đi sang Nhật hồi tháng 6 năm ngoái. E ấy học ở trung tâm Havico. Mag nghe học ở đấy mọi thứ rất tốt. Cty cũng có học bổng, tạo điều kiện cho gia đình hoàn cảnh khó khăn lúc sang học. Cũng nhiều lắm nhưng e ko nhớ đc. Mn muốn quan tâm em chỉ cho nhé.

7. OngXuanQuy

OngXuanQuy Thành viên đạt chuẩn

Hóng

8. dungntk.86

dungntk.86 Bắt đầu tích cực