Kinh nghiệm: Cùng Làm Món Ếch Xào Sả Ớt Thơm Ngon Cho Bữa Cơm Tối.

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi bepdientuchefs, 21/3/2016.

1. bepdientuchefs

bepdientuchefs Thành viên mới

Hương thơm của sả xen lẫn vị cay nồng của sả ớt, vị ngọt mềm của thịt ếch đã góp phần làm nên hương vị đặc trưng của món ếch xào sả ớt. Các bạn có thể vận dụng vào làm cơm tối nay cho cả gia đình mình đổi bữa.
    Hôm nay, Bếp điện từ Chef's xin hướng dẫn các mẹ làm món ăn on này nhé.

Chuẩn bị nguyên liệu:
    - 3 con ếch
    - 3-4 củ sả
    - Hành băm nhỏ, tiêu, ớt, gia vị

Các bước thực hiện:

- Đầu tiên bạn sơ chế ếch( tốt nhất bạn nên nhờ quán chế biến sơ giúp mình như vậy các công đoạn sẽ dễ dàng hơn). Bạn rửa sạch ếch, chặt miếng nhỏ, vừa ăn. Sả và ớt bạn đem thái nhỏ, hành bóc vỏ sạch, sau đó đem giã nhuyễn.'
    Sau đó, bạn ướp ếch 30 phút với sả, 1 thìa cà phê muối, 1 thìa nước mắm, tiêu, ớt, bột ngọt nêm vừa ăn.
    - Bạn đặt chảo lên bếp, bật bếp để lửa lớn vừa phải( đối với bếp Gas) hoặc điều chỉnh bếp ở mức công suất 8( BNK) và mức công suất 2000W( 2000A và 321) đợi tới khi chảo nóng, bạn cho một chút dầu ăn vào. Vặn lửa nhỏ một chút( đối với bếp Gas)hay điều chỉnh bếp về mức công suất 7( BNK) và mức công suất 1700W( 2000A và 321) đợi dầu nóng, bạn cho hành đã băm nhỏ vào phi thơm.

Bạn tiếp tục cho ếch vào đảo đều. Bạn điều chú ý đảo đều tay sao cho ếch được chính đều. Khi thấy ếch chín vừa tầm ăn thì bạn tắt bếp, múc đĩa trang trí và ăn nóng.
    Thành phẩm:
    Xem nào, chỉ với một chút thời gian, chúng ta đã có một món mới ra mắt cả nhà trong bữa cơm tối nay rồi.
    Chúc các mẹ thành công nhé!
    Like:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bepdientuchefs
    Đang tải...

2. cualohotel

cualohotel Thành viên tích cực

Ôi! ngon quá bác ơi. E rất thích món ếch, vừa ngon vừa bổ dưỡng, nếu tìm được ếch đồng thì tuyệt vời