Than thở Có Ai Như Em Không Ạ, Đi Ship 2 Lần Đều Thất Bại

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi illusion_8x, 26/6/2015.

1. namhoa1629

namhoa1629 Thành viên tích cực

Chia sẻ với mn nhé! Trời nắng nóng như thế này mn ship tới tận 2 lần khổ thân mn quá!

Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

như vậy là gặp bọn vô công rỗi nghề rồi....nhàn cư vi bất thiện...lần sau cứ phải hỏi hẳn số nhà..phòng tầng...gọi ko đc thì xông vào...
    nhưng cũng có trường hợp có thể giống như tớ thì sao...tớ ở trên tầng 3 sóng rất ổn..nhưng cứ ở dưới tầng 1 là sóng lúc đc lúc ko////nên rất nhiều lần khách bảo đến nhà mà gọi ko đc...cứ tò te tí...thuê bao ....nên shipper hoặc chủ hàng toàn gọi thẳng thôi....có người mình dặn kỹ trước nhưng có người mình quênnên có hôm mình thì đợi khách ở tầng 1...mà người giao đến đầu ngõ gọi ko đc thì lượn đi mất...sau mới lại hỏi lại....lại mất 1 chuyến quay lại...
    đấy...cũng có thể có trường hợp giống nhà mình nên các mẹ cứ kiêntrì gọi hoặc phi thẳng vào nhà...

3. meshinchan

meshinchan Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ gặp những khách như vầy mọi ng` thông báo lên đây để các shop còn cảnh giác!

4. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Bán hàng online cũng đau tim lắm, nhiều khi thuê ship rồi, cứ lo lo không biết người mua có cho shipper hoàn thành nhiệm vụ không nữa :p, chỉ đến khi nào thấy qua thời gian giao hẹn 1-2 tiếng mà ko thấy cuộc gọi nào của shipper gọi lại thì mới yên tâm là khách đã nhận.

akimi thích bài này.
  5. akimi

akimi Thành viên tích cực

Mới hôm trước còn bảo chưa bị bom bjo. Hn e đã dính phốt rồi. sdt này 0979044490 sáng gọi e giao hàng, ship e giao đến nơi gọi thì bảo đang ăn trưa, bảo 1h quay lại lấy. Thế mà 1h quay lại gọi nó ko nghe, chỉ nhắn tin cho ship là ko lấy. Sáng ra đã gặp chuyện bực mình.

6. meshinchan

Tốt nhất trước khi ship gọi xem khách có ở đó ko thì mới ship. Mấy lần mình bị lúc thì ko gọi đc, lúc thì ở đâu đó :(

7. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

mình may mắn bán hàng chưa bị khách bỏ bom lần nào. đúng là trộm vía tỉ lần

8. the maid

the maid Thành viên chính thức

chủ thớt giống em rùi, em cũng vài lần bị bỏ bom vậy á, những khách như vậy k bao giờ bán lần hai chủ thớt nhé, trừ trường hợp họ tới tận nơi lấy thì vẫn bán bình thường. :D

9. meshinchan

Đấy m cũng ship lần 2 cũng ko đc. Xong khách hẹn wa lấy rùi cũng chả thấy đâu

10. 10k&rehon

10k&rehon Zalo,viber

E còn tệ hại hơn. Mẹ đơn thân nên mẹ đi đâu con theo đấy. Mà bé con nhà e mới dc vài tháng. Đơn ít lãi thì thấp thuê ship 1 lần thì tiền lãi ko đủ trả tiền ship , nên cứ có đơn là mẹ địu con đi. Trước khi đi gọi điện cho khách , khách ok rồi 2 mẹ con bắt đầu đi, đến nơi 1 khách thì vào đến tận sân chung cư, khách xuống cầm lên ngắm đủ rồi phán cái này chị có rồi chị tưởng như thế này như thế kia... xong " e thông cảm nhé chị ko mua nữa đâu" . Gọi điện khách 2 " em đem đến đi chị đang chờ" . 5 phút sau đến nơi đã thấy tắt máy ko liên lạc được. Mà mấy hôm đấy trời lạnh nữa vừa thương con vừa ức chế muốn khóc luôn

11. cogaitocxu2015

cogaitocxu2015 Bắt đầu nổi tiếng

chia sẻ cùng mn nhé.e mà bị nt là e ức lắm ý.hic

12. metuannghia

metuannghia công ty bình an

bên mình thì chưa gặp trường hợp này bao giờ nhưng mà nếu có gặp thì mĩnh cũng ức chế lắm đấy . Nhưng thôi nghề của mình là phục vụ mà chẳng nhẽ khách gọi hàng mà mình lại ko mang đi , mà mang đi rồi lại phải mang về thì cũng rất là bực mình , nhưng vẫn phải vui vẻ để còn tiếp tục chiến đấu nữa chứ , xin chia buồn cùng với chủ tốp nhá vì đã ko may mắn khi gặp phải khách hàng củ chuối ấy

13. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Thế nên mình thích mua của các bạn trên LCM vì dễ tìm hiểu xem có an toàn ko.

14. thungabnbg

thungabnbg

ban mới bán chưa có kn đấy ,...
    theo mình khi khách mua hàng trong quá trình chát mình đánh giá đc mức độ tin cây ,và thỏa
    thuận rõ rãng
    -như ko mua hàng vẫn mất phí ship ,mua hàng đc miễn phí hay vẫn tính ,giá cả rõ ràng trrc,....
    -trc khi đi ban gọi xem khách có nhà hay ở vị trí đã hẹn không,tầm 30p nữa em qua chị nhớ giữ máy em liên lạc,....đó là điều ko bao giờ quên
    -nhiều khi khách hàng ho không tiện nghe máy thì chat zalo ,facebook,nhắc họ luôn online và check tn,...
    -xin thêm số đt nếu có nhiều số
    -........mình phải tính kỹ các tình huống ,hẹn khách nếu kết hợp đc đơn mình vừa có lợi khách đc fs là thích lắm dù 10,20k ,,,

15. chuyển nhà 0439 988 988

chuyển nhà 0439 988 988 Thành viên chính thức

Mình nghĩ khả năng cao thường là do các đối thủ cạnh tranh làm như vậy thôi, chứ chẳng khách hàng nào người ta thừa hơi lại làm như vậy đâu.

16. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình cũng mua hàng ol trên lcm nhiều rồi, cũng báo số phòng và địa chỉ cụ thể nhưng toàn xuống dưới lấy, vì ở chung cư các bạn ý lên thì cũng bất tiện, hẹn các bạn ấy tầm khoảng mấy h là toàn phải để ý điện thoại thôi!
    chủ top chắc gặp phải đối thủ thôi chứ ai mà rảnh rang đi làm mấy việc vô bổ ấy chứ. Nếu comment đặt hàng trên dd còn xem xét dc chứ bằng đt thì cũng hơi khó kiểm soát, nhưng cứ gg tìm số đt trước thấy ko có gì bất thường thì tiến hành giao thôi, chấp nhận rủi ro thôi chứ biết làm thế nào!

17. me-cubi

me-cubi

mình bị 2 - 3 lần rồi, có nick trên diễn đàn hẳn hoi, mang đến gọi điện thì hẹn hò buổi chiều, chiều mang đến thì ko nghe máy, mình huỷ OD luôn, nhưng không đối chất, cho vào danh sách đen ko bán cho khách này nữa.

Cua Xì Ke thích bài này.
  18. dungyen

dungyen Thành viên rất tích cực

Nên gọi điện trước khi ship tầm 30p bạn à, trường hợp của b m nghĩ là khách k chuẩn rồi, kiểu như đặt cho sang ấy, chứ kh muốn mua thật sẽ k bao h làm trò vậy. K nên tiếc kh đó làm j bạn à.