Hà Nội: Done. Tl: Điều Hòa 1 Chiều Sharp Hàng Nhập Thái Lan Còn Bh

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Trương Nam Phong, 29/3/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Huyen sunschool

Huyen sunschool Thành viên tập sự

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. subimisu

subimisu Thành viên đạt chuẩn

nói chung là mọi người nói không tiếp thu cư nhảy cồ cồ lên, nhưng cuối cùng bán được giá nào thì mới là quan trọng,
    đến lúc bán với cái giá đó thì sẽ tự nhận ra mình thế nào thôi

3. Huyen sunschool

Bác nói thế sai rồi, cửa hàng( nếu là cửa hàng của nhà không phải thuê thì càng rẻ nữa ) thì chi phí vận hành rất thấp hơn các siêu thị hoành tráng nên họ bán rẻ là tất nhiên rồi, máy và lôc máy đều có seri trùng với trên giấy bảo hành- người mua giờ chả ai là không thông thái đến mức không ktr cái thông số đó để tránh hàng nhái đâu bác ạ, Dù mua ở cửa hàng nào hay siêu thị nào thì khi bảo hành thì đều nhân viên của hãng đến xử lý chứ không phải nhân viên cửa hàng bác chủ thead ạ, khi bác lắp mới có lượng gas dư để lúc lắp ống vào sẽ thoát ra một ít để về mức vừa đủ lượng gas, khi tháo ra và lắp lại bác phải tháo van ra để lắp ống đồng vào cũng làm hao hụt một lượng gas nữa, nếu là gas 22 thì là máy đời cũ bơm vào còn tốn ít tiền, còn nếu là gas 410 thì tất nhiên là tiền triệu lúc bơm thêm gas rồi, nên việc phải bơm thêm gas là tất nhiên, có ai lại đi mua đh cũ để rồi về hàn thêm cái ống đồng đã dùng( mà chắc chắn là ống đồng đã dùng phải uốn lượn gấp theo địa thế nhà bác nên việc bị cong là không tránh khỏi). Cũng chả ai lại đi nghĩ ra thêm việc để làm như vậy để rồi cứ ngay ngáy k biết có bị hở gas hay không.
    Nếu em là đàn ông như bác thì em sẽ bán rất rẻ cho mn và không dùng những từ ngữ phàm phu và nặng nề với mn thế đâu bác ạ!
    Đã là thị trường thì nó tự điều chỉnh trạng thái cân bằng về giá mà bác. E không trả giá bác mà em chỉ đứng trên khía cạnh của một người tiêu dùng có chút hiểu biết về điều hoà và cũng đã từng phải đóng học phí cho việc mua đh cũ, tưởng rẻ đc một ít so với hàng mới nhưng cuối cùng đắt hơn hàng mới đó.(hồi em mua cái đh đó còn bh 9,5thang).

Sửa lần cuối: 31/3/2016
  4. Trương Nam Phong

Trương Nam Phong Thành viên rất tích cực

Rất cảm ơn bạn. G mình k đôi co gì thêm cho mệt. Mình chỉ để giá đó thôi. Mn thấy điều kiện nhà lắp được với đoạn ống đồng 3m thì mua. Nhà mình lắp đc thì tại sao nhà các b k lắp được. Với 3m dây đồng thì k mất nhiều lượng gas đâu nhé. Còn nếu thấy cửa hàng rẻ thì các b ra cửa hàng mà mua. Đừng vào siêu thị mua cho đắt làm gì. So sánh giá chợ và giá siêu thị. Nực cười.

5. Shift

Shift Thành viên tích cực

Nói chung là giá này cao quá. Tầm 3tr5 là đẹp

6. Mama hatrang

Mama hatrang Thành viên mới

Mình gửi bạn 4t được mình lấy cho bà ngoại.

7. Trương Nam Phong

k được bạn à. Có bạn trả 4,7 triệu mình k bán. Mình để k thì tiếc nên mới bán,nếu rẻ quá thì mình để năm sau mình chuyển nhà mới mình dùng tiếp thôi. Đúng 5 Triệu bạn nhé. Còn nếu bạn muốn lắp đặt thì mình sẽ bảo ông anh họ mình qua lắp cho bạn. bạn trả công cho a ý là được. đảm bảo k mất thêm bất kỳ vật tư nào hết nhé. nếu thiếu dây đồng, dây điện thì bạn đi mua chứ a ý cũng k có đồ sẵn để lắp. Thanks b.

8. Mama hatrang

Mama hatrang Thành viên mới

OK bạn mình mua gửi về quê.

9. Trương Nam Phong

Ok. Hihi

10. Trương Nam Phong

ĐH mình Fix còn 4,7 triệu nhé ạ. Có bạn trả 4,7 triệu nhưng mình chưa bán,giờ bạn ý lại đi công tác rồi. nên mình bán 4,7 triệu cho nhanh nhé. Cảm ơn cm đã quan tâm. ^^

11. tovo123

tovo123 Thành viên tích cực

Tham gia nhé. Nếu phải giá sẽ có nhiều người gọi điện hỏi ngay thôi. Còn nếu cao hơn so với người mua kỳ vọng thì sẽ không có hoặc ít người hỏi.

12. Huyen sunschool

Chúc bác chủ sớm bán đc đồ, nếu từ đầu bác chủ rao giá hợp lý thì chắc đã bay rồi, theo em nghĩ thì cái người trả giá 4,7tr chỉ trả vu vơ thôi nên lúc bác llac lại người ta lấy lý do đi công tác bác ạ.
    Em cứ tưởng bác bán cho mẹ bảo lấy về quê lắp cho bố mẹ rồi, giờ vào vẫn thấy bác chưa thanh lý xong.

13. Ichien1113

Ichien1113 Thành viên đạt chuẩn

Giá cả chu top đưa ra thuận mua vừa bán nếu Mẹ nào đi qua thuận thì mua. Mình cũng phải công nhận khi muq điêu hoà ngoài chi phí báo giá máy còn các vật tư xung quanh như vật liệu khoảng cách ( cục nóng vs cục lạnh) chúc mn bán dc điều hoà tốt.

14. Trương Nam Phong

Thanks cm đã góp ý ạ. Bạn ý k trả cu vơ đâu. Bạn ý gọi điện và nt cho mình mấy lần r. Nhưng mình k bán. Còn với giá 4,7 tr mn mua được thì mua thôi ạ. Mình định bán để làm sổ tiết kiệm thôi. Để không ở đó cũng phí nên mới Fix thêm. ^^​

15. ngoisaoxanh2012

ngoisaoxanh2012 Bắt đầu nổi tiếng

sao ko phai hai chieu nhi nha minh dang can dong hai chieu up phu ban

16. thoitrangbelivic

thoitrangbelivic Thành viên tích cực

Chia sẻ với các mẹ: Em vừa lắp con daikin 12000BTU giá 9250k nhưng tính chi phí lắp đặt: 1,7m dây đồng, 2 giá đỡ, ốc vít, dây điện, vật tư phụ lên 10tr tròn.
    Giá top đưa ra thuận mua vừa bán, cm không có nhu cầu tốt nhất không lên comment làm loãng topic.
    Trân trọng!

17. Trương Nam Phong

Đúng rồi bạn. Vật tư đắt mà. Cm chưa dùng điều hoà nên k biết giá cả vật tư đâu b à. Nên mọi người cứ hùa nhau vào đây nói thế thôi. Thanks bạn up giúp nha.

18. Trương Nam Phong

Hì. 2 chiều chắc đợi thêm ít bữa nữa hoặc chăm chỉ lướt trên hội sẽ có cm TL đó bạn. Chúc b sớm mua được đồ nhé.

19. Quăm

Quăm Thành viên đạt chuẩn

Giá này mình thấy Fix thế cũng được rồi. Đọc cmt của cm mà khó chịu thay cho chủ top, bạn ấy trả lời rất lịch sự rồi còn gì, cm k mua cứ vào phê phán rồi nói này nọ thì mẹ nào dám mua nữa, chưa kể cm k có kinh nghiệm gì về điều hòa cũng đua vào nói. Mình thấy cm đang ném đá để bạn ấy Fix giá rẻ hơn thôi chứ máy như này vẫn còn mới,lại mua trong siêu thị thì đảm bảo hơn nhiều so với mua ngoài cửa hàng đấy ạ. Hôm trước e mua cái điều hòa 6,5 tr 12000 BTU mà lắp đặt tới 2,5 triệu, gồm 7m dây đồng và phụ kiện như các máy khác thôi, lần đầu lắp k biết giá nên bị nó lừa,bảo sao thì nghe mấy, cuối cùng thành ra bị đắt. Chúc chủ top TL nhanh, k thì cứ để khi nào chuyển nhà khác mà dùng chứ bán kiểu này k bán được lại bị mua cục tức vào người ý.

20. Trương Nam Phong

Thanks mn nhiều nhé. Nhiều lúc cũng muốn đóng topic k bán nữa nhưng mình nghĩ sẽ có nhà mn đang có nhu cầu thì mua đồ của mình sẽ yên tâm hơn nhiều về chất lượng nên mình vẫn để đăng bán thôi ạ. Cm ném đá giờ e kệ thôi,k rep nữa.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.