Kinh nghiệm: Lộ Trình Cho Việc Tự Học Tiếng Nhật Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Myngo555, 8/3/2016.

1. Myngo555

Myngo555 Thành viên tập sự

Để hoàn thành ước mơ du học Nhật Bản, xuất khẩu lao động sang Nhật, hay đơn giản để kiếm một công việc làm lương cao, ổn định, chúng ta cần có một lộ trình học tiếng Nhật bài bản và hiệu quả. Sau đây tôi chia sẻ tới bạn lộ trình bài bản giúp nâng cao hiệu quả học tiếng Nhật
    >>>>Có thể bạn quan tâm: du học Nhật Bản vừa học vừa làm, du học Nhật Bản giá rẻ, du học Nhật Bản
    Lộ trình học tiếng Nhật hiệu quả

Vỡ lòng
    Dành cho các bạn mới bắt đầu học tiếng Nhật, học bảng chữ cái hiragana và katakana. Các bài về luyện đọc, viết, tổng hợp, kiểm tra hiragana vằng video. Các câu hội thoại cơ bản. Khi mới học hẳn sẽ rất khó khăn, các bạn phải thực sự nỗ lực để vượt qua giai đoạn này.
    Sơ cấp
    Sauk hi học xong bảng chữ cái và các câu chào hỏi cơ bản, bạn học tiếp đến giáo trình Minna ni Nihongo và tiếng Nhật giao tiếp. với 50 bài giảng trong cuốn sách này có đầy đủ 8 thể loại: Từ vựng, ngữ pháp, luyện đoc, hội thoại, bài tập, luyện nghe, thực hành và tự kiểm tra. Học tiếng Nhật giao tiếp trong giai đoạn này bạn có thể tạo cho mình một phản xạ tốt về nghe và nói tiếng Nhật

Trung cấp
    Trước khi bắt đầu học trung cấp, bạn cần phải ôn thật kỹ lưỡng 2 phần trên. Sau đó bạn lần lượt các giáo trình N3, N2. Học tập đủ 5 kỹ năng: từ vựng, ngữ pháp, hán tự, đọc và nghe.\
    Lộ trình học tiếng Nhật hiệu quả
    Ôn tập
    Sau khi học qua trung cấp, các bạn hãy tự ôn tập hệ thống lại tất cả những gì mình đã học cho đến hết phần trung cấp. Các bài tập tiếng Nhật như chia động từ, cách dùng giới từ, tổng hợp các cấu trúc câu….
    Ôn ngữ pháp phần N1, N2, N3, N4, N5
    Hán tự
    Hán tự là phần có lẽ khó nhằn nhất đối với các bạn khi học tiếng Nhật. Nhưng để dễ dàng tiếp thu, bạn có thể học Hán tự bằng Flash, học Hán tự cùng truyện tranh, từ ghép của nó…
    Luyện tập
    Sau khi ôn tập, các bạn hãy luyện nghe các phần N2, N3, N4, N5. Luyện đọc thoại từ sơ cấp, trung cấp, business.
    Luyện thi
    Đây là phần rất quan trọng. Các bạn hãy luyện thi theo các đề thi của những năm trước. Đồng thời bổ sung thêm các kiến thức và kinh nghiệm cho mình để hoàn thành tốt kỳ thi tiếng Nhật

Chúc bạn thành công!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Myngo555
    Đang tải...

2. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Ui, mình bắt đầu tự học tiếng Nhật tại nhà, mới học 5 chữ cái đầu của bảng hiragana đã thấy khó quá, nản toàn tập.hic

3. ChipxinhChip

ChipxinhChip Thành viên sắp chính thức

Tự học thực sự là hơi khó, vì đôi khi nản lắm nhưng ko bít làm thế nào, có 1 mình là dễ bỏ cuộc lắm

4. Nguyễn biển

Nguyễn biển Thành viên đạt chuẩn

tổ chức học nhóm trên skype thì mọi người có thể chỉ cho nhau

5. babyboy1122

babyboy1122 Thành viên chính thức

Học tại nhà thì phải kiên trì, nhẫn nại chứ nóng vội thì ko ăn thua

6. OngXuanQuy

OngXuanQuy Thành viên đạt chuẩn

Mìh tự học tại nhà cũng biết sơ sơ qua nhưng vẫn phải chuẩn bị đi học lại từ đầu ở trung tâm xem mình sai những gì nhất là phát âm sợ sai là hỏng. ^^.

7. meokute1491991

meokute1491991 Mèo béo

có ai muốn lập nhóm học qua skype không ạ cho e tham gia với ạ

nguyenminhphi thích bài này.
  8. OngXuanQuy

OngXuanQuy Thành viên đạt chuẩn

Mình k biết dùng cái đấy. ^^