Than thở Theo Dõi Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thoocon, 13/4/2016.

1. boom_2anyone

boom_2anyone Bắt đầu nổi tiếng

2. mebebee

mebebee Thành viên tích cực

Đừng làm thế chị ah, mắt không thấy tim không đau, đặt trọng tâm vào con cái chị sẽ hết. Cái gì đến phải đến nên ko cần theo dõi làm gì đâu.

3. quynhnga18

quynhnga18 Bắt đầu tích cực

em nghĩ mn chỉ nên theo dõi khi :
    - 1: Khi mn theo dõi thì chồng mn sẽ sợ mà ko dám ngoai tình nữa
    - 2: Theo dõi đề tìm bằng chứng ly hôn

Điều thứ nhất thì không bao giờ xảy ra rồi, chưa kể "cái gì càng vụng trộm thì càng khao khát". Có khi mn để nó đi chơi chán chê rồi nó tự bỏ lại nhanh hơn là cứ ghen tuông cấm đoán, càng tạo điều kiện cho bọn kia bi lụy ướt át hơn thôi :))
    Nếu mẹ nó quyết định điều thứ 2 thì triển thôi. THuê người theo dõi luôn cho máu, bắt quả tang, làm banh chành lên một trận cho hả hê rồi thì tự do với cuộc sống phía trước.

Trừ hai lý do trên, thì tất cả mọi lý do khác đều chỉ tự làm mình đau thôi. Tốt hơn là mẹ nó hãy chăm lo cho bản thân mình, làm những gì mình thích, sống vô tình hơn, bớt yêu chồng đi.. Nếu có làm đẹp thì hãy vì mình làm đẹp vì mình chứ không phải làm đẹp để giữ chồng nhá, không lại cứ đi so sánh mình với bồ thì mệt lắm. chị em mình trải qua vài lứa đẻ rồi, việc nhà bận rộn lại hay cáu gắt, làm sao có thể xinh đẹp, nuột nà, ngọt ngào được như cái bọn suốt ngày chỉ biết làm đẹp, đi nhà nghỉ, rồi thì tập gym.. Tóm lại mình vì mình thôi, chứ ko vì ai hết
    Chúc mẹ nó vui vẻ và chọn lựa đúng đắn

4. Richie Truong

Richie Truong Thành viên chính thức

Mn muốn theo dõi thì tìm công ty thám tử thôi, Nếu mn ngại tìm thì inbox cho em cái số phone em bẩu thằng cu em nó call tư vấn.

5. Hoatuyet_14

Hoatuyet_14 Thành viên tích cực

hầu hết các mẹ ở trên đều khuyên "mắt k thấy thì tim không đau'' nhỉ? Mình thì nghĩ khác, có không thấy hay có thấy thì sự thật chỉ có 1 mà thôi: đã ngoại tình là ngoại tình, không thể thay đổi được. Cá nhân mình tính vốn thẳng ruột ngựa, đôi khi bộc trực nóng nảy, chuyện gì cũng fai rõ ràng đúng sai trắng đen, chứ k thể ép mình mắt nhắm mắt mở cho qua, hay là tự lưà dối, tự ru ngủ mình được. Làm nvay mình cgiac thấy tội nghiệp bản thân sao đó. Nếu mình rơi vào trường hợp như chủ tóp, chắc mình sẽ làm quyết liệt, đến cùng. Ít ra cũng fai lật ngửa bài ra với ck: "đấy giờ tôi biết a ngoại tình rồi đấy, tôi có bằng chứng là đây.... hoặc tôi bắt quả tang tại trận, giờ a muốn sao??'' dựa vào mức độ sự việc và thái độ sau đó của ck sẽ lại tính tiếp. Chứ bảo giả ngây giả ngô coi như k biết gì, thì nói thật mình chịu k làm đc.

6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình thì chẳng bao giờ có ý nghĩ sẽ theo dõi chồng cả, chỉ dặn chồng đúng 1 câu là ăn vụng phải biết chùi mép, và đừng có mang bệnh về nhà, còn nếu để vợ bắt được gót chân asin thì sẽ không còn gì để nói nữa đâu :D

7. tom-depzai

tom-depzai Thành viên rất tích cực

Mẹ này nói chuẩn này...giờ ban đang cảm thấy đau khổ đúng k?nhưng tạm thời gác lại mọi chuyện,xin nghỉ làm,nhờ ông bà nội ngoại trông con hộ và bạn rủ bạn bè đi du lịch vài ngày hoặc có kế hoạch j đấy vừa là để cho mình giải toả tâm lý và suy nghĩ thấu đáo hơn trong mọi việc..nhưng mình tin mẹ nó sau buổi đi nghỉ về sẽ có suy nghĩ khác..và nhớ k cần phải thông báo với ck chi tiết...bạn đau khổ cũng phải tỏ ra phớt lờ và yêu đời nhé..đừng cho ck nó thấy bộ mặt chán đời của mình..k có ích j đâu..chúc bạn hp

phuong_hn thích bài này.
  8. tom-depzai

tom-depzai Thành viên rất tích cực

Nó ra khỏi nhà là k phải ck mình..về đến nhà miễn sao vẫn quan tâm vợ con và tiền mình quản lý hết thì kệ chúng nó đi các mẹ ah...của mình thì có vứt đi nó vẫn thuộc về mình mà nên các mẹ cứ thoải con gà mái đi...sao phải nghĩ làm j cho già người..hiii

9. phuong_hn

phuong_hn Thành viên tích cực

Công nhận đấy các mẹ ạ. Bớt y ck đi y m nhiều hơn. Và đừng bao giờ nghĩ chăm sóc ck là bổn phận với nghĩa vụ của ng phụ nữ. Đấy k phải nghĩa vụ mà là vì ty, hpgd. Mình làm thế đàn ông họ chẳng cảm kích m đâu mà ngược lại họ tưởng đấy là điều dĩ nhiên đối xử với mình còn có phần coi thường. Chăm sóc và giữ gìn hp gia đình là nghĩa vụ của cả 2 chứ k phải chỉ là nghĩa vụ của riêng ai cả.

10. lanvuvu2110

lanvuvu2110 Thành viên rất tích cực

Ôi chồng con là cái nợ nần, em chưa lấy chồng, mới chỉ yêu đương thôi mà đã thấy đủ mệt! Đàn ông (nhiều người và nhiều khi) thật tệ! :(

11. Minhccna

Minhccna Thành viên tích cực

Hạnh phúc gia đình cũng như 1 căn nhà ấy bạn
    Giữ thì khó, chứ phá thì dễ lắm
    Chồng nó đang ngoại tình thì có nghĩa đang lung lay, giờ mình phải giữ cho nó yên mới khó, chứ mình rung cho nó sập luôn thì phát 1 là xong. Nếu chưa có con thì không tính, chứ có con rồi mà bạn bảo cứ đến đâu rồi tính thì chỉ khổ con cái thôi

12. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

thật đấy,cuộc sống mà cứ phải dè chừng nhau thì thật là mệt mỏi :"<

13. anonymouss

anonymouss Bắt đầu tích cực

giữ gìn hành phúc gia đình sao mà khó khăn quá

14. Hoatuyet_14

Hoatuyet_14 Thành viên tích cực

Do quan điểm sống mỗi người thôi bạn ạ. Mình chưa bao giờ ngĩ phải giữ chồng cả, người lớn cả rồi, làm gì phải có trách nhiệm với bản thân mình và gia đình. Nếu đã có tính đó thì dù vợ có là hoa hậu cũng chẳng giữ nổi đâu. Có câu 1 cái lạ bằng tạ cái quen là vì thế. Còn bảo fai cố giữ ck, giữ ai chứ giữ một kẻ phản bội thì bạn đc gì? Phụ nữ có thể tha thứ nhưng k bjo quên, ngoại tình nó đau lắm, như cái ung cái nhọt í, nếu k cắt bỏ biết đâu 1 ngày sẽ di căn thành ung thư. Bạn có nhắc đến con, nhưng nói thật 1 ng bố lăng nhăng k có tư cách để dạy con. Mình k ngĩ ly hôn thì con sẽ khổ hơn là fai sống trog 1gd mà bme đóng kịch vs nhau, bố ra ngoài đi gái hết ng này ng kia đâu.

15. Quangminhphuong

Quangminhphuong Thành viên tích cực

Chuẩn đó mẹ, càng chăm họ quá họ lại nghĩ mình phải phục tùng chăm sóc chu đáo họ, họ lại đc thể lên nước

16. Minhccna

Minhccna Thành viên tích cực

Mỗi người 1 quan điểm, nói trước bước không qua nên xin phép dừng tại đây

17. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

m.n theo dõi để làm gì, biết được sự thật để làm gì, để lại làm mình đau, làm mình tổn thương à. Giờ tìm cách moi tiền nó, và làm đẹp, chăm sóc tốt cho bản thân và con cái. Sẵn sàng chấp nhận tất cả. Đó là việc m.n cần làm trong lúc này

18. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

em là em cũng đồng ý ý kiến này. cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra thôi, nên là thời gian đó cứ chăm lo cho bản thân, cho con cái và gia đình mình, còn đâu mặc kệ đi (giờ em to còi thế thôi, sau chẳng may em vướng vào thì em cũng chẳng bt em sẽ như thế nào? :( )

19. August88

August88 Thành viên rất tích cực

20. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

hic, nói thì hơi ném đá, chứ đã đi cho đi luôn! bắt về 1 lần, có lần đầu rồi có lần sau, sau nữa, bắt mãi?! haizzz