Tâm sự Cảm Thấy Chán Nản, Tâm Sự 1 Chút, Các Mẹ Vào Động Viên Em Nhé

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mimibe_89, 14/4/2016.

1. phuongchi79

phuongchi79 Thành viên tập sự

Đừng vì đẹp mặt với hàng xóm, người thân mà làm khổ mình em ạ. Chị ko biết có đúng không nhưng qua những gì em kể thấy nhà chồng em cũng ko có nhiều tình cảm. Có thể nói về mặt kinh tế nhà ko có điều kiện chẳng hạn thì ko cho cháu cái này cái kia được, nhưng ít ra là việc thăm cháu, gọi điện hỏi thăm, đón cháu về nhà chơi. Vì họ đã nhận cháu, đã nhận cưới em, thì bố bé như vậy thì càng phải bù đắp tình cảm cho cháu chứ. Như nhà người ta cũng đang chơi nước đôi, có cũng được mà chả có cũng chẳng sao. Cứ kéo dài vậy biết đâu con trai người ta kiếm được mối ngon hơn thì sao.

Vậy nên em cũng chả phải nặng lòng về việc cưới xin làm gì. Việc quan trọng bây giờ là tăng tình cảm bố con cho con đỡ tủi thân em à..

Đang tải...

2. mimibe_89

mimibe_89 Thành viên tích cực

Em kể với bạn bè và bố mẹ bạn bè em cũng kêu mẹ ngy em là bà nội số 1.ngta mà có cháu lại là cháu đích tôn thì ngta quí cực đằng này thì đc cái quí mồm chứ chả đc cái gì.e thì chả mong bà ý cho con e cái gì vì mình xác định nuôi đc mình mới đẻ.nhưng k có của thì phải có công.đằng này chả có 1 cái gì.đã thế gần tết vừa rồi còn lên hỏi vay bố mẹ em tiền mà k biết xấu hổ.bố mẹ em thì chăm con chăm cháu cứ làm như kinh tế khá giả lắm ý.mà bà ý cũng chả phải thân thiết gì với nhà em.như thế chẳng khác gì lợi dụng.e thấy đến là chối.thật sự e còn k muốn con e gặp bố lại gần bà nội nó cơ.e chả muốn sau này những ng đó dạy dỗ con e mà e cũng sợ con e bị ảnh hưởng.e chỉ muốn cắt đứt thôi

phuongchi79 thích bài này.
  3. HanhHoa90

HanhHoa90 Thành viên sắp chính thức

mỗi người mỗi cảnh mỗi hoàn cảnh, làm mẹ đơn thân tuy vất vả nhưng còn hơn có người chồng vô trách nhiệm lại thêm gánh nặng mệt thêm các mẹ nói đúng đấy ạ

Na Bông Nốt thích bài này.
  4. me_trecon

me_trecon Thành viên chính thức

Oh. Sở khanh có ít đâu! Mn phí mất 5 năm. Còn may chưa phí mất một đời. Can đảm lên mn ạ!

5. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Hì chắc mn có lời giải rồi cứ làm theo những gì mn cảm thấy phù hợp thôi :)

mimibe_89 thích bài này.
  6. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

bố mẹ thì vẫn tư tưởng cũ mà, và cũng muốn con yên bề gia thất, nhg trên hết vẫn là mong con hạnh phúc. nên mn cứ nói rõ tình hình vs bố mẹ, chắc chắn bố mẹ vẫn ủng hộ mn giống như giai đoạn trc

mimibe_89 thích bài này.
  7. mimibe_89

vâng chị, cảm ơn chị

8. mimibe_89

vâng chị, em cảm ơn chị

9. mimibe_89

có lẽ em cũng nên chọn 1 thời điểm thích hợp để nói thẳng với bố mẹ em như vậy, em cảm ơn chị

10. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

Mình hiểu và thông cảm chia sẽ cùng bạn, với mình khuyên rằng
    đầu cổ hữu của các bà mẹ lớn tuổi thường ko thay đổi được, còn việc tạm gọi mẹ chồng nàng dâu thì mình rất thông cảm, mẹ chồng nàng dâu lúc nào cũng vậy, mà bà ta thì nghĩ ai bảo có con trước chi, rồi giờ đòi cưới. Bà mẹ nào cũng nghĩ cho lợi ích và cá nhân cho mình thôi. Nên bả ko muốn lấy vợ cho con là đúng, Thù hằn thì ko giải quyết được vấn đề gì, chỉ làm thêm chia rẽ cho 2 gia đình, còn anh ( chồng bạn) có muốn lấy vợ hay đến với bạn ko thì nói thẳng, chứ kiểu này mình chẳng hiểu ông chồng tạm thời bạn muốn gì, hay muốn ăn chơi, điều đó chỉ có bạn hiểu, nên xem xét kĩ mọi khía cạnh nếu cảm thấy ko thực lòng thì nên nuôi con 1 mình, vì bạn cá tính tự tin, ko sợ dòm ngó, thì có chồng, mẹ chồng cũng như ko. Nên xem mối quan hệ sau rồi tính đến việc nuôi con 1 mình là tốt nhấrt

mimibe_89 thích bài này.
  11. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chỉ có cách nói chuyện với ny bạn xem thế nào thôi

mimibe_89 thích bài này.
  12. Hà Giản

nên thế mn ạ, bố mẹ đồng hành vs mn từ bấy đến giờ mà, nên bàn bạc vs bố mẹ

mimibe_89 thích bài này.
  13. mimibe_89

em cảm ơn chị nhé

14. mimibe_89

em nói rồi ah, nhưng mà anh ý làm ăn thua lỗ k còn vốn, giờ muốn cưới cũng vô vọng ah

15. mimibe_89

thật ra ai cũng khuyên em như chị, bản thân em cũng thấy điều đó là đúng với em là hiện tại, nhưng bản thân em muốn làm single mom thôi thì dễ, còn bm đẻ em nữa, vì gđ ngy hứa cưới nên ông bà cứ mong em tổ chức cưới, em nói nhà bên kia thì kinh tế k có, nên em khó nghĩ qá, còn xác định ngay từ đầu của em là nuôi con 1 mình rồi chị à

16. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

haizz, nhà họ kinh tế ko có, có khi lấy về còn khổ hơn, nuôi con 1 mình cũng vất vả, nhưng nó chỉ vất vả ở 1 khía cạnh nào đó. Chứ đai ấy ck, lấy đúng p nhà ck chẳng ra gì, rồi thằng ck thì ăn chơi, ko biết tu trí làm ăn, thì đúng là khổ cả 1 đời bạn ạ, lại còn khổ con nữa. Rồi thì cũng dăm bữa nửa tháng chả chịu đượ crồi lại ly hôn
    Thà thì lựa lời nói với bố mẹ bạn cho ông bà hiểu, ông bà cũng chỉ lo cho con nên mới nghĩ thế

mimibe_89 thích bài này.
  17. mimibe_89

dạ cảm ơn chị, em chắc cũng sẽ tìm thời điểm thích hợp để nói với bố mẹ em vậy, chứ em cũng chả muốn đi tiếp nữa, đôi lúc em cảm thấy mệt mỏi quá

mebetom.vp thích bài này.
  18. Hà Giản

:)
    chúc mn sáng suốt để có những hướng đi đúng đắn cho mình

mimibe_89 thích bài này.
  19. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

em ạ. quan trọng 2 vợ chồng sống với nhau tình cảm ra sao thôi. nhưng mà hiện giờ bố bé về rồi, tuy chưa đám cưới nhưng họ hàng 2 bên hàng xóm láng giềng chắc cũng biết cả thế sao 2 em không về ở chung 1 chỗ nhỉ, sao cứ nghĩ nhất thiết phải tổ chức mới về nhà chàng ở. biết đâu trong thời gian chưa kịp cưới em phát hiện ra chồng mình không lý tưởng lúc đấy chạy lại bảo may quá chưa rình ràng cưới hỏi đăng ký tùm lum hihih. về sống bên ck thử đã nhé

mimibe_89 thích bài này.
  20. mimibe_89

Chị ơi chuyện lại éo le ntn.bố mẹ ngy lại bỏ nhau đã lâu, ngy sống ở nhà bố, nhưng bố ngy lại k biết 1 tí gì chuyện e có con.và con e đc 16 tháng cũng chưa 1 lần gặp ông nội, vì ngy và bố ngy k nói chuyện với nhau ngoài đi về thì chào 1 câu.chuyện này chỉ mỗi mẹ ngy e biết.nhưng nhà mẹ ngy k rộng nên bọn e k về đc. Với lại e có suy nghĩ hơi cổ hủ chút là k cưới e k về nhà ngy e sống.e có thể bị mang tiếng hay bị nghe những lời k hay về mình đc nhưng nhất định con e thì k.thế nên chưa cưới mà về sống với nhau e sợ ng khác khi k có mặt e sẽ trì triết hay coi thường con e.giờ nó bé thì chưa biết sau nó lớn hơn chút nó sẽ biết khiến nó tổn thương về tinh thần thì rất đáng lo.với lại chưa kể làm như vậy thì mặt dày quá chị ơi