Tranh luận: Nên Kinh Doanh Gì Phù Hợp Với Khả Năng Bản Thân

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi AlexVu123, 28/4/2016.

1. AlexVu123

AlexVu123 Thành viên tập sự

Chào cả nhà , lượn qua mấy web đành mạo muội vào đây xin ý kiến của các bố mẹ về kinh doanh.

Biết nói như thế nào nhỉ ! Mình vừa mới xin nghỉ việc. Một công việc hơn 3tr một tháng cũng khá vất vả , độc hại. Cũng vừa qua một công ty để phỏng vấn. Nhưng nói chung tâm hồn lại phiêu lạc vào kinh doanh mất rồi.
    Mình là nam, chuyên ngành về mỹ thuật thiết kế, cũng tạm khéo tay. Không biết từ bao giờ lại cứ thích đi buôn bán , cứ thích đọc mấy bài chia sẻ khởi nghiệp kinh doanh. Nói thực sự là mình thích nó, mình không thích làm thuê, mình muốn bán sản phẩm tốt cho mọi người.
    Nhưng mình cũng sợ , kinh nghiệm và vốn đều gần như là không, lại mới tìm hiểu thị trường, chưa biết nên bán cái gì cho phù hợp, chưa biết làm liều luôn hay xin làm cộng tác viên? Rôˋi nguồn hàng lấy ở đâu. Có qúa nhiều cái mới mẻ và lo nghĩ. Nhưng thực sự mình vẫn thích nó !

Ưu điểm của mình là biết sáng tạo mẫu mã, họa tiết, biê´t làm đồ handmade, tự thiết kế được tờ rơi tờ gấp quảng cáo,....
    Mình rất mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm , tư vấn của mọi người . Đồng thời cũng mún giao lưu làm quen đặc biệt là mấy bạn ở hải dương. Thi thoảng gặp gỡ kết bạn chia sẻ công việc , nếu đi lấy hàng thì cho đi ké để da mặt dày hơn :)-)).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi AlexVu123
    Đang tải...

2. C & O Online

C & O Online C & O Online

Bạn này có suy nghĩ rất đúng đắn, ai cũng muốn làm ăn, kinh doanh để trải nghiệm, hơn nữa với mức lương của bạn cũng có nhiều hạn chế, nhất là con zai sợ là không đủ. Nếu bạn thích kinh doanh, hãy bắt đầu từ những bước đi đầu tiên, học hỏi trước, sau đó sẽ tự tin hơn, trong phạm vi hiểu biết về kinh doanh của mình cũng rất hạn chế, mình đang kinh doanh dựa vào vốn của người khác, bạn muốn làm kiểu kinh doanh thì có thể biết đâu chúng ta sẽ làm cùng nhau. Chúc may mắn

AlexVu123 thích bài này.
  3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Sợ thì hầu như ai cũng sợ lúc đầu nên cảm giác đó bình thường thôi. Nếu bạn khéo tay giỏi thiết kế thì không nhất thiết phải buôn bán hàng hoá mà làm luôn cái dịch vụ thiết kế của bạn. Thỉnh thoảng diễn đàn có các cuộc thi thiết kế nếu tham gia và được giải thưởng chẳng hạn thì bạn có nhiều cơ hội quảng bá. Ngoài ra vẫn có thể làm cho các thành viên hoặc mọi người giới thiệu cho nhau.

Vì lúc đầu mọi người chưa được trải nghiệm tài năng của bạn thì bạn nên xung phong làm giúp, làm free vừa để rèn luyện và tìm hiểu thị hiếu của mọi người vừa khẳng định tay nghề.

AlexVu123 thích bài này.
  4. giangmy9x

giangmy9x Thành viên tích cực

Hãy đầu tư công sức vào những gì thích hợp với sở trưởng của bạn nhất, những thứ mà bạn giỏi nhất. Kiếm được đồng tiền rất khó, và cần nhiều thời gian. Không thể hấp tấp vội vàng, có công mài sắt có ngày nên kim. Hay làm sản phẩm của mình thật hoàn hảo, thật đẹp nhưng phải khác người và đi tìm những đại lý uy tín khắp mọi nơi trào hàng. Mình tin một ngày nào đó bạn sẽ thành công

AlexVu123 thích bài này.
  5. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

bạn nên bắt đầu vào những thứ bạn có khả năng, vd như thiết kế, k cần vốn và TMĐT giờ đang rất phát triển, đang rất cần

AlexVu123 thích bài này.
  6. tun212

tun212 Thành viên chính thức

Bạn lên tập trung vào những thứ nhỏ nhất có thể làm được ngay

AlexVu123 thích bài này.
  7. muoitom-banhtrangtayninh

muoitom-banhtrangtayninh Cung cấp muối tôm, bánh tráng Tây Ninh tại Hà Nội

bài toán đặt ra cho những ng muốn thực sự làm chủ chính bản thân mình, làm chủ thời gian và ko bị gò bó, áp lực. cố gắng lên. chúc bạn thành công

AlexVu123 thích bài này.