Kinh nghiệm: Lên Top Của Google Không Khó

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi webmaster, 6/6/2013.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Thời trang cũng là một lĩnh vực rộng mà những người bán hàng nhỏ không cover hết. Do vậy chúng ta cần tìm hiểu và lựa chọn nhóm khách hàng phù hợp theo đặc điểm, lứa tuổi, khu vực địa lý...

Ví dụ: Thời trang đồ bơi cho người béo tầm trung tuổi ở Timecity hay quận Hoàn Kiếm chẳng hạn. Khi đó chúng ta tập trung đến những đối tượng đó, tìm kiếm những topic mà những người như vậy thảo luận để tham gia, đăng những thông tin có liên quan mà nhóm khách hàng đó quan tâm, giới thiệu về những cơ hội mua bán mà những người đó có thể quan tâm...

Đang tải...

2. giaylinhkent

giaylinhkent Thành viên mới

Cá nhân mình nghĩ rằng bạn viết topic này là 1 Seo vì bài viết của bạn khá chuẩn. Nhưng mình nghĩ là Seo không đơn giản như vậy. Mỗi người có 1 thủ thuật và con đường lên top riêng. Làm như bạn nói thì chỉ lên được những từ khóa dễ chứ những từ khó độ cạnh tranh cao thì chắc là .... Còn về vấn đề chất lượng SP và khách hàng giới thiệu thì đấy là SEO truyền thống và đương nhiên nếu bạn muốn phát triển cty. Không có cty nào phát triển mà chỉ dựa vào cái vỏ cả. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn nhưng cùng tốt gỗ mà nước sơn tốt thì bạn chọn cái nào? Seo đây chính là nc sơn cướp ánh mắt đầu tiên của người dùng.

3. HungNguyenSG123

HungNguyenSG123 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng thích cách viết bài của mấy tay blogger chuyên truyền thông sự kiện. Họ viết nửa kín nửa hở, khiến người đọc phải thắc mắc, buộc phải viết comment hỏi, tạo lượt tương tác nhiều, giúp Google tự đẩy những bài viết của họ lên Top như NinhDon hay Nguyễn Ngọc Long chẳng hạn.

4. ingiayghichu

ingiayghichu Thành viên mới

Hay quá hà....Thanks a.

5. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

SEO là một nghệ thuật, người SEO là nghệ sĩ thực thụ, em làm SEO được 3 năm rồi các mẹ ạ, trên 20 dự án, 5-7 ngành, lĩnh vực khác nhau, nchung là khó thì khó, mà dễ thì cũng rất dễ, tìm tòi về nó khá thú vị, ngành mới mà, giờ thì ko mới nữa rồi...
    Cái chính, vẫn là cho người dùng cái tốt cái đẹp, hấp dẫn, sẽ đạt được như mong muốn thôi ạ :D

6. jichangwook

jichangwook Thành viên mới

có bác nào có phần mềm nào chạy tool đơn giản và hiệu quả không?

7. haianhcomputer

có bác ơi :v có điều thường ng ta ko share, và mua thì mất tiền, thường hiện tại em đang chạy GSA, IsG, bắn link nhanh nhạy và spin content ok

jichangwook thích bài này.
  8. jichangwook

jichangwook Thành viên mới

cảm ơn bạn nhé! để mình tìm hiểu thêm mấy công cụ này xem sao, chứ mỗi ngày ngồi cày link như này chả dc bao nhiêu

9. haianhcomputer

trả đc bao nhiêu về số lượng nhưng lại được về tương tác và hiệu suất chuyển đổi, tăng chất lượng backlink bạn ạ, 2 mặt của 1 vấn đề thôi, SEO đâu chỉ có auto :D

10. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

Nói chung em thấy bây giờ việc seo nó cũng khó hơn trước rồi đâu hải dễ nữa nên cần chăm chỉ đối với web thì thông thường mất từ -6 tháng ​

webmaster thích bài này.
  11. haianhcomputer

chính xác bác ơi, vấn đề là SEO ko chỉ là công cụ duy nhất để tiếp cận khách hàng, nó là 1 trong những công cụ thôi ạ :D

12. HungNguyenSG123

HungNguyenSG123 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì trước giờ toàn SEO những từ khóa không bị cạnh tranh, nên dễ dàng lên top. Một phần vì đó là niềm đam mê của mình, một phần vì những trang web đó là mình quản lý nên thích làm gì làm. Còn khi làm ở những công ty lớn thì việc gì cũng đòi theo quy trình, và quản lý quá chặt chẽ, làm mất đi tính sáng tạo và sự tự nhiên vốn có của một người SEO.

13. tiwenger

tiwenger Thành viên tích cực

bài viết của bác thật là nhẹ nhàng, đọc xong hiểu ngay giá trị.

14. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

minh bây giờ quan tâm làm sao để bán được dịch vụ thoài : haizzz khó lắm đây

15. hthandmade

hthandmade Tinh bột nghệ, bột sắn dây

Cảm ơn bài viết hữu ích của anh.

16. tamvietskill

tamvietskill Thành viên chính thức

bài viết hay, bây giờ em mới đọc tới, chậm chạm quá
    cảm ơn bác !

17. hthandmade

hthandmade Tinh bột nghệ, bột sắn dây

Nhưng đổi lại là tính ổn định và hiệu quả trong công việc chứ bạn. Đôi khi mình không thể lúc nào cũng làm theo những gì mình thích được, :(

18. vuonraudalat

vuonraudalat Thành viên tập sự

Mình kiếm mãi không thấy cái này nhỉ?

7. Tạo các blog để đồng bộ và thêm link

Việc có thêm các blog như Wordpress và Blogspot cũng giúp bạn có thêm các link đến trang web và topic của bạn.Trên Lamchame.com có chức năng cho phép bạn đưa bài viết của mình trên diễn đàn sang blog một cách rất đơn giản, chỉ cần click vào biểu tượng tương ứng Wordpress hay Blogspot (Bloger) ở cuối bài viết và đăng nhập blog (nếu đã đăng nhập và nhớ đăng nhập thì có thể bỏ qua bước này) là lập tức nội dung bài viết được chuyển vào blog. Như vậy topic của bạn hay trang web của bạn (nếu có đặt link trong topic - đừng đặt nhiều link kẻo bị coi là spam) sẽ có thêm link trên các blog. Và khi Google tìm đánh chỉ mục nó sẽ đánh giá cao hơn 1 chút.

Bạn thỉnh thoảng nên làm việc này để đăng sang blog của mình những bài viết hay trên diễn đàn, vì nó cũng giúp blog của bạn có thêm độc giả và các link có giá trị với Google.

19. trongcayxanh.com

trongcayxanh.com Thành viên tập sự

Xin lỗi chủ thớt. Bài này không thể dành cho các mẹ trái nghề đc.
    Đọc để biết chứ áp dụng không phải ai cũng NGộ ra đâu. Ai là dân trong nghề mới hiểu.

20. ieltsstation

ieltsstation Thành viên tập sự

bài viết của bác quá hay!
    em cũng thích seo . muốn làm seo mà đôi khi thời gian hữu hạn và đam mê chưa đủ . đang cố gắng mỗi từ khóa hót luyện thi ielts mà khó quá chắc là đến tết công gô mới có kết quả rồi .