Cần giúp: Con Đang Học Lớp 3 Trường Công Lập Muốn Chuyển Sang Dân Lập

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi bikun, 4/5/2016.

1. bikun

bikun Thành viên rất tích cực

Chào các bố mẹ,

Con mình đang học lớp 3 trường Khương Đình. Năm lớp 1 và lớp 2 mình thấy khá ổn, tuy nhiên đến năm lớp 3 (có lẽ sâu xa của vđ là con ko học thêm lớp của cô) nên mặc dù ngày nọ ngày kia e cũng hỏi han cô, nhờ vả cô rõ ràng (vì cháu rất hay mất tập trung trong lớp, theo cô nói thì cũng là 1 trong những đứa rất nghịch :( ở lớp )..tuy nhiên cô vẫn vậy , kiểu ai ngoan thì học mà ai ko muốn học, ko muốn nghe thì thôi..lớp cũng hơn 60 chiến sỹ nên cũng chả trách được cô khoản này..Vậy nên cả năm nay e oải quá, theo sát con mà cô chủ nhiệm có vẻ mấy mặn mà lắm nên tình hình chả được cải thiện..vẫn vậy.. Sắp thi hết kỳ 2, e đang manh nha muốn xin chuyển con sang trường Dân lập (Ban Mai là mục tiêu ban đầu mà đọc nhiều review, e chột dạ..) vậy nên có topic này, nhờ các bố mẹ có kinh nghiệm cho ý kiến. ĐOc 1 hồi nhiều thông tin, giờ hoang mang quá, ng thi công tốt, ng thi tư tốt...hic
    E cám ơn các bố mẹ đã đọc..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bikun
    Đang tải...

2. luuthu1203@gmail.com

luuthu1203@gmail.com Thành viên chính thức

Mẹ muốn chuyển cọn học trường nào vậy

3. meocat08

meocat08 Thành viên chính thức

mn quan tâm cô giáo xem kết quả khá hơn ko?

bikun thích bài này.
  4. Mr Chuột

Mr Chuột Thành viên sắp chính thức

có 60 người thì cả 60 người nhờ chứ có phải mình mẹ nó nhờ đâu, mà 60 người thì không cho vào đầu hết được

bikun thích bài này.
  5. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

trường tư cũng có nhiều kiểu lắm, mn cẩn thận chọn lựa nhé. Còn trường công thì đúng là chỉ các bé chăm chỉ ngoan ngoãn (học ko cần khá lắm cũng dc) thì học dc, còn nếu bé nghịch thì đúng là khó mn ạ.

bikun thích bài này.
  6. bikun

Mới ban đầu định chuyển sang Ban Mai ở Văn Quán ấy mẹ nó ah, nhg review lớp 4-5 của trường đó HS giảm đi rõ rệt hơn các trường khác, lại lăn tăn..hic

7. bikun

Sắp hết năm rồi nên h chắc cũng ko cần, tớ đang suy nghĩ , nếu ko chuyển thì bắt đầu từ đầu năm lớp 4 phải thường xuyên vụ này hơn :(

8. bikun

Vậy mới khó mn ah, mà lớp mình phụ huynh nhiều mẹ ở nhà hoặc làm ngoài ấy, các mẹ ấy cái gì cũng gặp cô , cũng tham gia được, mình làm nhà nước, mỗi lần muốn thế lại xin nghỉ, mà ko thể nhiều lần được, nên thành ra vs cô cũng gọi là " xa cách" ..haizzz

9. bikun

Cứ suy đi tính lại, nhiều mẹ trường tư lại muốn sang trường công vì cứ bảo ở VN tư thục không thể đồng bộ 100% như nước ngoài, vẫn học như chương trình của Bộ nên vc mình quyết định vẫn cho con học trường này, quyết tâm chịu khó bám sát con và cô giáo, phải gọi là "bám sát " ấy...chắc sẽ cải thiện tình hình, suy cho cùng, mình ko thể giao con cho trường lớp vs cô giáo hết được, mà học tư thục mất học phí gấp 4 lần mà vẫn phải theo chắc mình cung die sớm...Cám ơn mng đã cho mình lời khuyên nhé! Nghĩ thông ra, thấy khỏe hẳn :)

trankimvan2013 thích bài này.
  10. trankimvan2013

Chúc mn cứ thông như thế hihi và bé học tốt nhé

bikun thích bài này.
  11. Wifi

Wifi Bắt đầu tích cực

Em thì không có hộ khẩu hà nội đang muốn xin cho con vào trường công,mà chưa biết thế nào nữa,

12. trankimvan2013

Chắc là lo khoản ## là xong mà mn, nhà mình có hk HN nhưng trái tuyến thấy các phụ huynh khác ko có hk cũng trả bằng nhau để vào trường thoio mà

13. Cereal

Cereal Thành viên tập sự

Tầm này năm ngoái mình cũng băn khoăn hệt như bạn. Trường công hay trường tư thì đều có cái hay & cái dở riêng, chỉ là mẹ nó đặt tiêu chí nào quan trọng hơn thôi. Trường công thì cơ sở vật chất không thể tốt như trường tư, 60 bạn ngồi chen vai hích cánh nhau, còn bên dân lập chỉ khoảng 24-26 bạn 1 lớp. Ngoài ra, trường công thì cái bàn học vừa là bàn ăn, rồi thành giường ngủ trưa luôn, còn trường tư thì có nhà ăn riêng. Nhưng chi phí cho 1 bạn ở 1 trường dân lập như Đoàn Thị Điểm, Lê Quí Đôn... có thể đủ cho 6 bạn ở trường công. Còn học thì bậc tiểu học dù học ở đâu thì bố mẹ vẫn phải theo sát con thôi. Chúc bạn sớm có 1 lựa chọn phù hợp.

14. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Chuyển sang tư thục quá đơn giản, chuyển từ tư sang công lập mới khó chứ. Nếu có ĐK bạn chạy vào trường điểm công lập thì tuyệt vời nhất. Nhà mình hai bé cho học trái tuyến công lập ( chọn trường điểm gần nhà thôi cho đi lại đỡ vất )