Cần giúp: Bé Bị Táo Bón Khám Ở Đâu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi vl768, 10/3/2016.

1. vl768

vl768 Thành viên rất tích cực

Bé nhà e 5 tuổi bị táo .mà e kg bit chỗ nào khám tốt cả. Cứ vào tolet mà kg đi dc e lo quá.e cũg đi làm jờ h/c nên kg có tjời jan.cm bit chỗ nào giới thiệu or chỉ cho e vs .Thank cm nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vl768
    Đang tải...

2. bonbon37

bonbon37 Medautay

ban vao viện nhi khám theo yêu cầu cũng nhanh lắm. zai nhà tớ 3 tháng cũng cho vào đó khám táo bón

3. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

Bạn điều chỉnh ăn uống cho con thôi, xem hướng dẫn ở chữ ký mình nhé

4. Sau-khoai

Sau-khoai Bắt đầu nổi tiếng

nhóc nhà mình cho uống thêm gói bổ xung chất xơ Iso Lab, ngày 2 gói giờ đi cũng tàm tạm rồi, hồi trước toàn 3-4 ngày mới đi giờ chỉ một ngày hoặc hơn 1 ngày là đi rồi :)

5. babyboy1122

babyboy1122 Thành viên chính thức

Thương nhỉ, táo bón người lớn còn thấy khó khăn nói gì đến con trẻ haizz mẹ đưa con đi bv nhi khám coi sao ạ

vl768 thích bài này.
  6. vl768

Thank cm ạ.con e ăn sữa chua.hoa quả nhìu lắm.mai e cho đi khám thui chứ để lâu e lo quá,cảm ơn cm nhìu ạ

7. 0988775549

0988775549 Thành viên mới

bạn ơi trước kia cháu mình bị viêm da cơ đia may mắn gia đình mình biết đên một chương trình giả quyết các nguyên nhân gây ra bệnh của người pháp kết hợp với tổ chức y tế thế giới. cháu mình áp dụng và có kết quả rất tốt. ở đó mình thấy nhiều trẻ cụng bị táo bón như con bạn và cụng được giúp cho và có kết quả rất tốt và không thấy bị lại.

Văn thể thích bài này.
  8. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Chị nên đưa bé đi khám, và xem lại chế độ ăn cho bé nhé, bổ sung cho bé ăn thêm chất xơ, chất mát. Bột sắn dây cũng rất tốt cho bệnh táo bón nhé, chị xem bài báo sau:

Bột sắn dây có thể chữa được bệnh táo bón

Lúc trước bé nhà mình được 14 tháng tuổi và bị táo bón, đi tiểu nước màu vàng. Bé không chịu bú bình nên việc cho uống nước với bé rất khó khăn bằng muỗng. Trong giai đoạn đó bé lại rất lười ăn, mình gần như bị stress với bé suốt một thời gian dài. Mình đã tham khảo mọi sách vở, kinh nghiệm từ ông bà cô chú để chế biến món ăn nhằm giúp bé hết táo bón và ăn ngon miệng nhưng vẫn không cải thiện mấy với bé mà còn tệ hơn. Mỗi lần bé đi vệ sinh là mình muốn rơi nước mắt theo vì nhìn con khó đi mà
    Nước khoảng 150 ml hòa với 1,5 thìa cà phê bột sắn dây và bắc lên bếp đun lửa nhỏ cho bột sánh trong.

Lúc trước bé nhà mình được 14 tháng tuổi và bị táo bón, đi tiểu nước màu vàng. Bé không chịu bú bình nên việc cho uống nước với bé rất khó khăn bằng muỗng. Trong giai đoạn đó bé lại rất lười ăn, mình gần như bị stress với bé suốt một thời gian dài. Mình đã tham khảo mọi sách vở, kinh nghiệm từ ông bà cô chú để chế biến món ăn nhằm giúp bé hết táo bón và ăn ngon miệng nhưng vẫn không cải thiện mấy với bé mà còn tệ hơn.

Mỗi lần bé đi vệ sinh là mình muốn rơi nước mắt theo vì nhìn con khó đi mà xót ruột. Không biết mấy mẹ đã từng làm mẹ có cảm giác giống như mình không nữa? Thật may là hạnh phúc vẫn còn mỉm cười, có bác họ ngoài Bắc vào thăm và biếu 1 kgbột sắn dây. Mình nghĩ cách chế biến cho bé dùng thử và kết quả thật tốt.

Các mẹ nên chú ý khuấy kỹ cho sữa hoặc cháo đều vào nhau. Bột sắn rất thơm và có vị beo béo lạ miệng nên bé nhà mình rất thích.Nay bé mình gần 2 tuổi da vẻ hồng hào và không còn táo bón nữa. Mình xin chia sẻ kinh nghiệm như sau: Nước khoảng 150 ml hòa với 1,5 thìa cà phê bột sắn dây và bắc lên bếp đun lửa nhỏ cho bột sánh trong. Sau đó để dung dịch bột sắn nguội còn khoảng 60 độ, pha với sữa bột (tăng thêm lượng sữa so với chuẩn là nước cho vừa miệng) hoặc ăn kèm với cháo xay nhuyễn.

Mình áp dụng cho bé ngày uống sữa như vậy 2 lần. Chỉ sau 3 ngày là bé đi vệ sinh bình thường, hai tuần sau mọi người đều trông thấy bé da vẻ hồng hào hẳn lên. Sau đó mình giảm bớt cho bé uống 3 ngày trong tuần và duy trì đến hôm nay. Cách này mình cũng chỉ cho cô bạn đồng nghiệp và rất đạt hiệu quả.

Lần đầu làm mẹ nên mình gặp rất nhiều khó khăn trong việc chăm sóc bé vì không có kinh nghiệm nên mong kinh nghiệm này giúp ích được cho mẹ nào đó nhé!

Sau thời gian đó mình chăm sóc con kỹ hơn về vấn đề sức khoẻ nên đã đọc và tham khảo rất nhiều người, lẫn các nguồn sách vở báo chí thì biết được bệnh táo bón rất nguy hiểm. Bệnh này không khó trị nên các mẹ hãy học hỏi và tham khảo cho con mình một chế độ dinh dưỡng tốt nha.

Chúc cho các bà mẹ luôn hạnh phúc và vui vẻ bên những thiên thần yêu dấu của mình.

Theo Vnexpress​

9. tanny.beo

tanny.beo Thành viên đạt chuẩn

Cho con ăn khoai lang, rau lang hoặc rau mồng tơi nhé. Nặng mới phải đi khám mn ạ

10. vl768

Mình dùng nhìu rau rùi mà con kg đi.giờ dùng dophalac do bsỹ kê.chắc mai ép con ăn bột sắn thử theo cm xem.Thank cn nhé

11. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

Mn cho con khám bs Hiền ở Viện Nhi, nhà ở 72 Ng Chí Thanh thì phải, bs tư vấn tốt chế độ ăn lắm
    Ngoài ra sữa cũng dùng cho trẻ bị táo bón đi, các hãng sữa Đức đều có loại trị táo bón đấy, thấy các bé uống cũng đỡ

12. 0988775549

0988775549 Thành viên mới

bạn muốn cho cháu khỏi triệt để vẫn đề táo bán bạn cho cháu dùng loại thảo dược của pháp đi cháu mình dùng vào thu được kết quả rất tốt và không bị lại.

13. geovip

geovip Thành viên tập sự

Hỏi:
    bác sĩ ơi con cháu 4 tuổi rưỡi cháu bị táo bón mấy năm nay rồi.cháu đi khám ở bv nhi đồng 1 thì bs bảo k sao.cháu cũng cho bé chụp cản quang đường ruột luôn mà k thấy gi hết.giờ hậu môn của bé bị lồi trĩ mấy búi.đi cầu rất đau.mà đi k đc.giờ cháu phải làm sao hả bác.bé uống nước ăn rau rất nhiều

Trả lời:
    @Hỏi bác sĩ nhi đồng:
    Uống duphalac , uống đủ nước
    @Phuong Quyen:
    da.con cũng cho uống duphalac thường xuyên..men tiêu hóa...đu thứ mà k ăn thua.jo bi trĩ thì mình phải làm sao bác.đi cắt trĩ phai k ah
    @Hỏi bác sĩ nhi đồng:
    Cần lắm mới cắt, coi lại liều
    đọc thêm...

Hiện tại còn rất nhiều thông tin về ứng dụng Hỏi Bác Sĩ Nhi Đồng, Hãy tải phần mềm này về dùng tại: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.doctor.hoibacsinhidong

vl768 thích bài này.
  14. leelee_love

leelee_love Bắt đầu nổi tiếng

m cũng đủ mọi cách nhưng có điều bé nhà m ko ăn rau. m trộn vào cơm là bé xúc ra liền. hic hic

15. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

mn chịu khó chăm chút chế độ ăn uống cho con và động viên con đi ngoài (vì bị táo nên bé càng sợ k muốn đi, lại táo thêm) chứ táo mà đi khám cũng chỉ 2 cách hoặc là uống nhiều nước cố đi, hoặc là thụt

16. HoangMai8591

HoangMai8591 Thành viên tập sự

17. vl768

M cho con đi khám túm lại vẫn là duphalac,men .Uốg nhìu nc,hoa quả mà kg ăn thua đây.Thank cm nhé

18. Phạm Bill

Phạm Bill Thành viên sắp chính thức

khi bé bị táo bạn cho nhai 1 thìa vừng rồi nuốt là hết thôi. nhai thành nước rồi nuốt nhé

19. support8

support8 Administrator

Mình thấy bác sĩ Khánh chuyên về tiêu hóa, mn thử cho con tới khám xem

20. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Mình đã từng chữa cho bé nhà mình như thế này: Lấy 4-5 quả nho khô ( nho đỏ nhé) cho vào 1 cái ly thủy tinh để qua đêm. Sáng hôm sau ép lấy nước cốt cho con uống. Uống tốt nhất vào buổi sáng lúc chưa ăn j ấy. Mẹ nó thử áp dụng xem.