Kinh nghiệm: Hết Mụn Nhờ Chăm Chỉ Thực Hiện Phương Pháp Sau

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Phonglinh0704, 8/5/2016.

1. Phonglinh0704

Phonglinh0704 Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Hôm nay rảnh rỗi nên quyết định chia sẻ với các mẹ hành trình "chiến tranh với mụn" của em ạ.
    Da mặt của em thuộc loại da nhờn, mùa đông, mùa hè gì cũng bóng nhẩy cả lên. Đã thế lại còn mẫn cảm nữa chứ, nên lúc nào cũng bị mụn cả, không nhiều thì ít, đủ các thể loại anh em nhà mụn: mụn cám, mụn bọc, mụn mủ,....:cry::cry::cry:Đợt đầu năm, cái mặt của em thực sự là bị tàn phá không thể chấp nhận được vì ôi thôi đủ các lý do tổng hợp: thức khuya, nóng trong người, bị dị ứng, rồi thì dùng máy tính quá nhiều,...Loay hoay lên Google, rồi thì hỏi han tất cả mọi người cách trị mụn, cũng phải đi gặp bác sỹ rồi nhưng cũng chỉ giải quyết được 60%, còn lại 2 bên má với trên trán mụn vẫn còn hoành hành lắm. :cry::cry::cry: Nó khiến em mât tự tin luôn, không muốn gặp mọi người luôn á.
    May sao, tình cờ gặp được 1 bà chị, được chị ấy mách nước cho cách chăm sóc da mặt hàng ngày như sau ạ:
    - Chăm chỉ rửa mặt sạch sẽ
    - Dùng nước muối sinh lý để rửa mặt
    - Uống nước nhiều: 2l/ngày.
    - Ăn các chất mát, nhiều rau, canh, em loại bỏ hẳn đồ cay, nóng, chiên, xào, đồ ngọt ra khỏi khấu phần ăn hàng ngày luôn
    - Đều đặn mỗi buổi tối trước khi đi ngủ đắp mặt nạ tinh bột nghệ vàng + sữa chua + mật ong: theo tỷ lệ 1:1:1, làm thành dung dịch sệt sệt là được. Để cho mặt nạ tự khô, sau đó rửa sạch bằng nước.
    - Hàng ngày pha 1 thìa tinh bột nghệ nước uống với nước ấm, cho thêm chút xíu đường thôi ạ, cho dễ uống. 1 ngày 3 lần. Các mẹ lưu ý, phải mua đúng loại tinh bột nghệ vàng nguyên chất ấy nhé, cái loại có màu vàng nhạt ấy, nó vừa không bị vàng da khi đắp mặt mà cũng dễ uống nữa. Loại chuẩn thì uống vào không có vị gì khó chịu cả, cũng tốt cho dạ dày nữa các mẹ nhé. Chứ mua loại bột nghệ rẻ tiền thì chưa được tách dầu,vừa vàng da, lại còn gây khó tiêu, không tốt cho cơ thể nữa.
    - Đi ngủ sớm: tốt nhất là 11h nhưng mà cv của e hơi nhiều, với lại thói quen nữa, nên toàn tầm 12 đêm mơi ngủ được :whew: À, các mẹ nhớ phải vệ sinh sạch sẽ ga giường, chăn, gối nằm nữa nhé. Tóc tai cũng phải buộc gọn lên, đừng để xõa xuống mặt nữa ạ, nếu không thì sẽ làm da bị viêm hơn nữa đó ạ.
    Chăm chỉ làm theo phương pháp này mới được 1 tuần mà mặt của em đã giảm mụn đi rồi, có mấy cái mụn to, mụn bọc ơ trên trán đã bị xẹp xuống sau 4 ngày kiên trì. Chỉ là còn mấy em cứng đầu khác ở bên má nữa. Nhưng mà kết quả vậy là cũng cực kỳ tốt rồi.
    Các mẹ nhớ phải kiên trì và chăm chỉ thực hiện nhé.
    Chúc các mẹ thành công. Nói không với "họ hàng nhà mụn" ạ :giggle::giggle::giggle:
    3D1%0373D1%037

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phonglinh0704
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

nhocsudoku thích bài này.
  2. conyeumenhat123

conyeumenhat123 Thành viên chính thức

oáh dâu em phải học chủ thớt mới được ạ

3. Phonglinh0704

Hi. Chị thử thực hiện kiên trì xem sao nhé. Chúc chị thành công! 3D1%028

4. nhocsudoku

nhocsudoku Thành viên tập sự

Nhà em có bán tinh bột nghệ handmade 100% nguyên chất, cam kết không tạp chất, đảm bảo không vàng da khi đắp mặt nạ luôn. Chỉ 300k/500gram thôi ạ. Các mẹ ủng hộ em thì call 0974803326 cho e nhé. E ship toàn quốc và freeship khu vực nội thành HN ạ

5. Sức sống xanh

Sức sống xanh Thành viên rất tích cực

Mình cũng da dầu và nhiều mụn bạn ah?
    Mình cũng đang đắp mặt nạ tinh bột nghệ và mật ong nhưng chỉ tuần đắp 2 lần thôi, mình sợ ngày nào cũng đắp mặt nạ như vậy thì không tốt?

6. Phonglinh0704

không sao đâu b. loại mặt nạ này nhẹ nhàng, nếu da bạn k nhạy cảm quá thì đắp hằng ngày cũng đc, nếu ko cứ cách 1 ngày đắp 1 lần cũng ko sao. mình toàn làm cho 3,4 lần, cho vào tủ lạnh, đến khi đắp mát lạnh thích lắm :))

Sức sống xanh thích bài này.
  7. Sức sống xanh

Sức sống xanh Thành viên rất tích cực

Vậy mà mình ko biết, mình 1 tuần chỉ dám đắp 2 lần thôi :)

8. kingofsky

kingofsky King Of Sky

Đúng là quyết tâm lớn đó ạ! Nhưng đúng là tất cả vì sắc đẹp.