Than thở Chồng Các Chị Có Bao Giờ Giúp Vợ Làm Việc Nhà Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Thảo Nguyên 93, 20/4/2016.

1. Thảo Nguyên 93

Thảo Nguyên 93 Thành viên tích cực

Ở riêng như chị thì sướng rồi, em đây ở với bmc nên còn phải giữ ý tứ nhiều, ko dám bảo chồng làm gì, chồng tự giác giúp gì đc thì giúp thôi ạ

Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

ck e bao giờ có 2 vợ ck ở nhà thì chăm phết, hôm t7 hai vk ck lên viện vs bố e về, e mệt nên vứt quần áo vào máy xong ngủ luôn, dậy đã thấy quần áo đc phơi hết rùi, :) :)

3. huế đạo 195

huế đạo 195 Học cờ cùng Kiện tướng

nhà mình thì chia đều à

4. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

M lấy chồng 12 năm rồi. Về khoản giúp đỡ việc nhà thì:
    - 2 năm đầu: Đấy là việc của vợ. Kể cả vác bụng bầu 8 tháng thì vẫn tự rửa bát, nấu cơm, bưng bê. Sinh con thì tự thức, tự xử. Chồng ngoài việc đi làm, thì khỏi phải đụng gì.
    - 3 năm tiếp: Con đi học, tối về...vẫn chủ yếu là vợ. Chồng bắt đầu biết nấu cơm, chăm con, nhất là khi có bé thứ 2.
    - Đến bây giờ: Về trc thì phải nấu cơm, rửa bát. Quần áo nhiều thì giặt máy rồi phụ trách phơi. Vợ sai gì làm nấy, hihi.

5. BaoTamHoMenh

BaoTamHoMenh Thành viên mới

được cái chồng mình chăm chỉ lắm. Cứ về nhà là lao vào giúp vợ chẳng phải sai gì. :D:D:D nhiều khi cũng thấy tự hào với bạn bè ở cơ quan ở khoản này

6. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Ôi 8 năm qua, ck minh rửa bát 3-4 lần vì vợ kg có nhà và lúc kg có gv. Hu hu còn lại vợ rửa bát, có đợt ốm sốt, tiền đình, nằm co quắp một chỗ, đỡ lại dậy dọn rửa bát. Họa hoằn ck mình nấu mì ăn liền, trưng trứng, nấu canh cho con ăn vì mình bận, ốm quá. Còn giặt phơi quần áo thì quên đi, hết quần áo sạch thì ông ấy cứ mặc bộ cũ. Có lần hứng ck đi chợ mua gà, chọn dc con gà nó i cho 1 bãi từ vạt áo xuống giày, về mình lại phải giặt, sau bảo cạch từ giờ đi chợ ông để tôi. Hi, chán nhưng đc cái kèm con bé lớn học.

7. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

À quên đợt mình sinh mổ đứa thứ 2, gv bỏ về, mình ở bệnh viện về là giặt giũ cơm nước, đưa con lớn đi MG cách nhà 100m, chợ búa thì nhờ cháu ck đi hộ, ck cũng kệ vợ làm gì thì làm. Đc gần tháng thì gv mới lên.

8. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Nhà em chồng vẫn giúp việc nhà nhưng khi nào thấy vợ đang bận gì đó thì làm hộ còn lại em làm cũng ko sao vì ông ấy làm việc bận suốt giúp được vợ tí nào hay tí ấy

9. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

ko bit sao chứ trong ngõ nhà e thì 4 nhà đều có ox siêu đảm đang, thế hệ trước tầm chú với anh thì có 2 nhà, rất chăm việc nhà, cơm nc, chợ búa cho vợ con. còn nhà e và 1 nhà đối diện thì lứa tuổi same same nhau, thì cả 2 ông ck đều chăm chỉ, cứ lúc ăn xong cơm tối là thấy ông hxom với ông nhà e bê mâm bát đi rửa, dọn dẹp. đc cái ck e giỏi hơn ông ấy là bit chăm con, cho con ăn uống, thay bỉm, tắm cho con...nchung từ ngày lấy ck thì việc rửa bát luôn là ck e làm, thi thoảng e tiện tay thì rửa thôi. việc nhà thì cái gì ck cũng giúp, riêng đi chợ thì ck e ko đi. còn cứ mua gì về là lăng xăng làm cho vk, quét nhà lau nhà cũng xã làm, quần áo giặt giũ xong cũng phơi, thu gấp. nchung chuẩn là việc cùng nhau chia sẻ đấy ah. tuy nhiên nhiều khi thấy ck bận việc, ck e cũng hay làm khuya, nên sáng ko muốn gọi dậy sớm toàn cho ngủ nướng nên sáng e làm hơi nhiều việc nên khá vất vả, bù lại tối ck lại phụ hết việc nên tối mình lại ngồi chơi. đơn giản thế thôi, cũng nhau san sẻ việc nhà.

10. van vinh

van vinh Bắt đầu tích cực

Chồng mình trước kia thì cũng khá chăm, đi làm nhưng cứ thứ 7 chủ nhạt là chia việc dọn dẹp nhà cửa trông con cái. Nhưng hiện tại thời gian gần đây chồng mình lên sếp nên có vẻ mình cảm nhận như hơi coi thường vợ, kiếm được nhiều tiền nên nghĩ những việc vặt ấy là của vợ. Đỉnh điểm như hôm trước mình có bảo chồng rửa bát để mình đưa con gái đi gội đầu nhưng ông ý dỗi bao để ông ý rửa bát và tắm rửa gội đầu cho con luôn. Mình đồng ý luôn nhưng khi làm xong việc thì ông ý lại tỏ thái độ khó chịu, mình bảo làm hộ việc vợ thì mới biết mọi khi vợ làm như thế nào. Mọi khi vợ làm tất các việc vợ có khó chịu gì đâu. Buổi sáng hôm sau mình dạy sớm mua đồ ăn rồi đưa ngô cho ông ý ăn ông ý bảo ko ăn, mình bảo ăn đi ko đói, sáng nào cũng ăn sáng giờ ko ăn thì đói ông ý bảo đã bảo ko ăn là ko ăn ko đem đi là ông ý vứt vào thùng rác. Mình bảo hôm qua làm hộ vợ tý việc mà khó chịu đến tân hôm nay đàn ông hay thât đấy. Rồi ông ý tức ném vèo cái ngô vào thùng rác trước mặt mình. Mình buồn quá nước mắt chỉ trực chảy ra lúc ấy. Mình cảm giác bị coi thường đến tột độ, buồn vì mình muốn cố gắng làm thật nhiều việc tốt cho chồng con mà bị đối xử vậy. Nhiều lúc ngày nghỉ mình trông con cả ngày ông ý đi chơi thì chẳng sao, hay những lúc mình túi bụi việc này việc kia nhưng nhìn ông ý ngồi chơi máy tính mà thấy buồn lắm, nhờ việc này việc kia thì khó chiu.

11. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

ck e từ nhỏ đã chả phải làm việc nhà nên vụng thối ra.
    vc e làm ở hn. trên này em chia việc, hoặc nhờ liên tục, không làm cũng phải làm.
    còn về quê với ông bà toàn tinh tướng, nhờ k làm cho. Bực ghê

12. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Chồng mình cũng đích tôn đây, cũng lười vừa vừa nhưng vợ nhờ cái gì thì sẽ làm, nhưng phải nhờ cơ, chứ ít tự giác lắm!