Cần giúp: 5 Tuổi Đã Học Bơi Được Chưa?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mẹ cu tèo, 6/5/2008.

1. mẹ cu tèo

mẹ cu tèo Banned

Bé nhà em 5 tuổi nhưng rất thích vầy nghịch nước. AX thì muốn cho cháu tập bơi nhưng em vẫn sợ là còn bé quá. Không biết em sợ thế có đúng hay sai. Nhờ các anh chị tư vấn giúp em.

Cho em thanks trước nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ cu tèo
    Đang tải...

2. thonau

thonau Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình tập bơi từ lúc 5 tuổi, cũng vì tính cháu nhát nên vợ chồng mình cho cháu tập sớm . Chồng mình đi bơi cho đi cùng và dạy cháu, chứ không phải là cho học lớp tập bơi. Vì cháu nhát có khi đến lớp tập bơi chỉ ngồi không dám xuống nước .

3. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình cho vào bể bơi từ hồi 1,5 tuổi rồi nhé. Nó chưa biết bơi nhưng bạo dạn lắm, nước cao ngang ngực mà cứ đi khắp nơi dưới bể. Thỉnh thoảng chẳng may bị trượt chân ngã chìm nghỉm, bố cháu lại nhảy xuống bế lên hướng dẫn cách nhổ nước ra, vuốt nước trên mặt xuống v.v...

Hè năm nay mà đi tập tiếp chắc biết bơi đây :-D

4. Me Popeye

Me Popeye Banned

Con giai mình cũng học bơi từ khi 2 tuổi đấy mẹ nó ạ .Hồi đó trường cu cậu có lớp học bơi trong 3 tháng hè, mỗi tuần hai buổi (con mình đi "bộ đội" sớm lắm, từ 13tháng :D). Mình và AX thống nhất cho con đi học bơi để con bạo dạn hơn thôi chứ chẳng kỳ vọng gì hơn đâu . Đúng là lúc đầu cũng cứ nơm nớp lo con về ho hắng ốm đau nhưng mà trộm vía, cuối cùng thì cũng chẳng sao cả mà cu cậu lại còn thích nữa . Hè năm trước (đc 3 tuổi) mình lại cho cu cậu đi học tiếp, chả biết thế nào nhưng hôm 30/4 vừa rồi đi tụ tập ở chỗ có bể bơi trẻ con, cu cậu cũng một mình tự nhảy xuống bơi ko cần bố mẹ . Tất nhiên là có đeo phao tay, nhưng mà mình thấy cu cậu nổi ngang trên mặt nước, chân tay khua đập khá chuyên nghiệp :D chứng tỏ là cũng thuộc bài :D Mình thì là loại ném xuống nc là chìm nghỉm, chả biết gì về bơi lặn :D nhưng AX mình (biết bơi từ bé) thì bảo như thế là biết bơi rồi đấy :D

Mình nghĩ là mẹ nó nên cho con đi học bơi đi, cho nó bạo dạn, mà con nó cũng thích lắm . Có điều phải chọn bể nào chất lượng ý, vì con mình còn nhỏ mà . Mình thấy bể bơi Bốn Mùa chỗ con giai mình học cũng khá ổn, bể bơi trong nhà, có nước ấm ...Mẹ nó thử tham khảo xem thế nào .
    Chúc cu Tèo có một mùa hè thú vị nhé :D

5. PiEm

PiEm Bắt đầu tích cực

Mẹ nó làm ơn cho hỏi ở đâu mà dạy học bơi cho trẻ sớm vậy ? Tớ dự kiến bao giờ con bé nhà tớ được 2 tuổi thì sẽ cho đi học bơi đây. Còn con lớn học bơi từ hồi 6 tuổi tớ thấy hơi muộn.

6. mẹ Mẩu

mẹ Mẩu Thành viên tập sự

Chào Bạn!
    Bạn hỏi 5 tuổi Bé đã tập bơi được chưa Mình có một số ý kiến thế này: 5 tuổi Bạn hãy cho bé làm quen với nuớc cho Bé dạn nước bởi vì đa số Bé được 7,8 tuổi các bể bơi mới nhận dạy. Khi Bé đã dạn nươc rồi việc học bơi rất nhanh và đơn giạn Bé nhà mình cho làm quen với bể bơi từ 1 tuổi, 8 tuổi mình cho Bé học bơi ở bể bơi La thành đúng 1 tuần Bé bơi được trườn sấp, bơi ngửa và bơi ếch . Đến giờ Bé 9 tuổi bơi như rái cá .
    Chúc Bạn và bé mạnh khọe Thân!

7. Kidzoom

Kidzoom Bắt đầu tích cực

Cho bé học bơi sớm hay muộn là do tính cách của bé nhiều đấy bạn ạ, các bé thích nước và bạo dạn thì học bơi sớm OK, nhưng các bé sợ nước và hơi nhút nhát thì phải từ từ. Vài ngày cho bé đến bể bơi "lội" 1 lát thôi để kích thích dần sự thích thú của bé.
    Mẹ Golden đang bầu bì chứ kô mình cũng định giao phó việc dạy bơi cho ông con nhà mình cho mẹ đó. Con gái mẹ G thấy bảo năm nay bắt đầu học bơi đây, nhưng năm ngoái đi bơi cùng nhà đó mấy lần thấy bé Bông dạn nước lắm, chỉ cần gác cái vai và đầu lên phao mà chân đạp nước ầm ầm, mà chẳng cần mẹ bên đi bên cạnh nữa chứ, mẹ Golden (hihihi béo nên ngại mặc đồ bơi mà) cứ đứng trên bờ chỉ đạo thôi, rất bài bản.

8. mẹ cu tèo

mẹ cu tèo Banned

Cám ơn các chị rất nhiều ạ.

Bé nhà em nhát nước lắm, thích lắm cũng chỉ mon men bên bờ hoặc thò chút chân xuống nước thôi.

Không biết phải làm sao cho cháu bạo hơn tý nữa

9. Me Popeye

Me Popeye Banned

Con mình học trường mầm non tư thục DreamHouse mẹ nó ạ . Trừơng đấy nhận trẻ từ 1 tuổi, hè nào cũng có lớp học bơi cho bé (từ nhỏ nhất là 2 tuổi).

10. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

cái này là tùy sk của bé nữa, cháu tớ gần 2 tuổi mà đi bơi với bố, nhảy xuống nước ầm ầm rồi, bi h nó 2,5 tuổi mà đã bê được cả hộp bia lon, còn con tớ gần 2 tuổi chưa biết nhảy (mới chỉ đứng nhún thôi), ôm được 2 lon bia mẹ đã mừng như bắt đựoc vàng.

11. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên tập sự

Con nhà mình học lớp 1 rồi vẫn sợ nước. Hè này thử cho cháu học tiếp xem sao.:p

12. Mẹ 2 cu tí

Mẹ 2 cu tí Thành viên mới

Mình thấy ở các nước cho trẻ con làm quen với nước sớm lắm. Mình đã cho con mình làm quen với bể bơi từ 1 tuổi. Tất nhiên để tập cho biết bơi chắc phải đến tầm tuổi nhất đinh.

13. Noel96

Noel96 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng muốn cho con nhà tớ đi tập bơi . Ý tưởng thì có từ lúc mới sinh bé cơ , vì tớ rút kinh nghiệm từ chính bản thân mình, không biết bơi, hay chết đuối hụt nên sợ nước kinh khủng . 2 VC tớ mà đi đâu chơi có dính líu đến nước thì cứ gọi là run lẩy bẩy, AX bơi tốt, nhưng lúc nào cũng nơm nớp lo cho tớ (lão ấy thú nhận vậy) . Bây giờ cu con nhà tớ 5 tuổi rồi nhưng vẫn chưa biết đi học bơi ở đâu vì bé nhát lắm và lại gầy còm ốm yếu nữa . Chẳng biết bé hay ốm vậy có nên cho đi tập bơi không các mẹ nhỉ .

14. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Chao cac me, em cung la dang di boi chi de nghich nuoc, neu ai ma day xuong be chac chim tan day luon, hic, vi beo ma, ma sao em kem khoan nay the, hoi be bo me khong cho di tap boi, em lon tu di hoc nhung hoc khong duoc, hic, chac em khong co nang khieu mon nay qua!
    Kinh nghiem thuong dau nen be nha em em quyet tam cho be hoc boi som! Be hon 1T thinh thoang tam em dung voi hoa sen de nhe thoi, hoi ngua dau chau ra rui xa vao dau, de 1 it nuoc chay xuong mat thoi, moi ngay 1 it, co hom em dung gao muc nuoc doi tu dau xuong, gio trom via ve khong so nua, rat thich. Vi co chi mach nhu vay la cho con lam quen voi nuoc, de be khong so, con be nha em thich nghich nuoc lam, nam ngoai 10Th da cho di bien nhg ra do be so khong chiu cho nhung chan xuong nuoc, nam nay chac chan se het so, hihi.
    Be nha em la con gai nhe, gio be 20Th, em dinh sang nam cho be di hoc boi, be nha em trom via khoe nhung hoi coi 1 chut, gio moi co hon 10kg nen ko dam cho di hco boi tu bay gio, sang nam co ong tre chau + bo cho di hoc boi roi, ke hoach la den khi vao lop 1 be boi thanh thao, hihi

15. quynnhin81

quynnhin81 Thành viên chính thức

em thấy bên nc ngoài, bé mấy tháng mà cho đẹp dưới nước rồi đó các mẹ

16. anquyen85

anquyen85 Thành viên tập sự

Cho em hỏi chút là chi phí thuê 1 giáo viên dạy bơi riêng cho con thì thường giao động trong bao nhiêu? Vì giáo viên sẽ có kỹ thuật dạy tốt hơn mình.

17. Meocun14112009

Meocun14112009 Phần mềm quản lý trung tâm đào tạo

Bé nhà mình cũng đang học bơi. Bé rất thích. hè năm nào cũng cho đi bơi :)

18. nhjmkutes

nhjmkutes Thành viên đạt chuẩn

Thuê riêng thì đắt,tầm 2 triệu rưỡi /khóa chưa kể tiền vé.Giải pháp hay nhất là gom 4 hay 5 cháu thuê một thầy giảm chi phí.Mình dạy bơi nhiều năm rồi,chia sẻ ít kinh nghiệm vậy.

19. Sức sống xanh

Sức sống xanh Thành viên rất tích cực

Bé 5 tuổi là học bơi được rồi mn nhé!

20. gameno1

gameno1 Thành viên đạt chuẩn

cho bé học bơi cũng tốt vì 5 tuổi bé đã đủ lớn rồi nhưng cha mẹ cần sát sao với bé hơn