Cần giúp: Bé Nhà Em Chậm Tăng Cân Và Đang Có Nguy Cơ Thiếu Cân, Suy Dinh Dưỡng Ạ.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ngocanhphanbmt, 4/5/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoangquockhanghy

hoangquockhanghy Thành viên chính thức

Em cảm ơn chị, chắc em sẽ thử những cách chị bày

Đang tải...

2. toidendatviet

toidendatviet Thành viên tập sự

é nhà em 3 tháng tuổi, mà nặng có 4kg, mọi ngươi bảo nhỏ nên em cho cháu ăn thêm sữa ngoài có ảnh hưởng gì không ạ

3. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Không có gì đâu. Vì mình cũng từng như mn. Nuôi con đầu không có kinh nghiệm. Mọi người bảo ít sữa, sữa không tốt cho con uống sữa ngoài cho lên cân. Kết quả là sức đề kháng của con mình rất kém.

4. gianghien88

gianghien88 Thành viên mới

Nhà em dùng đủ các vị của GrowPlus+ luôn rồi đó mẹ, mỗi vị đều thơm ngon, em cũng hay thay đổi để con không bị ngán, mà chắc do em lo xa thôi chứ thấy con vẫn hứng thú với sữa lắm

5. gianghien88

Sữa dùng cho bé từ 2 tuổi trở lên đó mẹ, từ 2 tuổi đến nay con em chỉ uống sữa này thôi á

6. gianghien88

Mẹ dùng Growplus+ của Nutifood là đúng rồi, con mình cũng đang dùng loại này, bé ăn uống ngon miệng hơn và tăng cân đều, sữa này được nghiên cứu lâm sàng đàng hoàng nên mình tin dùng và cũng thấy hiệu quả nên càng yên tâm hơn

7. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

bé nhà chị có ăn đc k hay cũng biếng ăn. chị cho con ăn thêm sữa chua xem. nếu một thời gian không cải thiện cho bé đi khám hệ tiêu hóa đi.

8. congacon12345

congacon12345 Thành viên mới

Con bị suy dưỡng cần rất nhiều dinh dưỡng và các dưỡng chất nhé các mẹ, em cũng từng lầm tưởng rằng chỉ cần bổ sung đạm béo cho con là đủ, nhưng con cần rất nhiều dưỡng chất khác như kẽm, các vitamin, các loại omega, DHA cần thiết cho sự phát triển hệ tiêu hoá cũng như não bộ cho các con.

9. congacon12345

congacon12345 Thành viên mới

Đúng là sữa dùng cho con nên mình cần nghiên cứu kỹ ha mẹ, em cũng vậy phải tìm hiểu xem sữa của hãng nào, có uy tín hay không, thành phần là gì, có được chứng nhận gì, hay cả kinh nghiệm của các mẹ đã dùng trước đó, có vậy em mới yên tâm cho con dùng được.

10. phuongvi.nguyen

phuongvi.nguyen Thành viên đạt chuẩn

Trước đây em cũng cứ nghĩ vậy đó mẹ, cứ chăm chăm cho con ăn thịt, cá mà không nghĩ đến những dưỡng chất khác, đến lúc khám bác sĩ mới được bác sĩ tư vấn, do các con đang độ tuối phát triển cả về thể chất và tinh thần nên cần được bổ sung rât nhiều loại dinh dưỡng khác nhau. Bác sĩ cũng khuyên em nên cho con sử dụng các loại sữa mà cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho con phát triển.

11. phuongvi.nguyen

phuongvi.nguyen Thành viên đạt chuẩn

Dạ đúng rồi mẹ, sữa là một phần dinh dưỡng không thể thiếu cho con nên càng phải kỹ lưỡng hơn ạ, may em cũng nghiên cứu, hỏi ý kiến bác sĩ và các chị đi trước, em chọn được sữa Growplus+ của Nutifood á mẹ, được các chuyên gia dinh dưỡng hàng đầu của Mỹ khuyên dùng, cũng được công nhận về chất lượng bởi hệ thống quản lý chất lượng ABS-QE của Hoa kỳ

12. Mẹ Tí Tũn

Mẹ Tí Tũn Thành viên chính thức

Vậy là bé em uống được sữa này, sữa này có những thành phân dinh dưỡng nào vậy mẹ, mẹ thông cảm em hỏi kĩ tí vì cái này liên quan đến sức khoẻ của bé

13. Mẹ Cu Tôm :)

Mẹ Cu Tôm :) Tôm iu của Mẹ :)

Bé nhà mình lúc hơn 5m mình đã cho uống nhiều sữa ngoài rùi, vì mình phải đi làm sớm ít sữa dần, giờ con đc có hơn 6m, mẹ thì ít sữa quá, thương con quá

14. Mẹ Xù Ki

Mẹ Xù Ki Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình hiện mình mới chuyển qua sữa growplus + đỏ của nutifood thấy bé uống ngon lành, chắc sữa phù hợp với bé nhà

Sửa lần cuối: 18/5/2016
  15. Mẹ Xù Ki

Mẹ Xù Ki Thành viên đạt chuẩn

Sữa ít thì chị bổ sung thực phẩm như cà rốt, lúa mạch, cá chép, giò heo,.... còn thấy vẫn thiếu sữa thì vẫn phải cho bé uống thêm sữa ngoài bây giờ nhiều sữa có nhiều chất cho bé phát triển lắm

Mẹ Cu Tôm :) thích bài này.
  16. Huynhmai

Huynhmai Thành viên chính thức

Chọn sữa cho con mẹ tìm hiểu thông tin kĩ là đúng rồi, mình phải là mẹ thông thái thì nuôi con mới khoẻ mạnh được hihi

17. minhnguyet_nguyen

minhnguyet_nguyen Thành viên chính thức

Em đọc comment đa số mấy mẹ bảo là bé nhà mình gầy, chậm tăng cân là do lười ăn, nhưng sao bé nhà em ăn cũng được không có bị biếng ăn mà vẫn bị gầy ạ :( nguyên nhân là do làm sao ạ.

18. MR Zjn

MR Zjn Thành viên tích cực

Các mẹ nói chuẩn quá. Từ nhà em thì em thấy chỉ bú mẹ thì có sức đề kháng cao, tốt quá nhưng toàn 5-6m đã phải đi làm. Có mẹ còn phải đi làm từ tháng thứ 2. Sữa mẹ thì không thể đầy đủ các chất như trong sữa ngoài. Nên uống sữa ngoài ít để cho bé quen dần để sau này bỏ sữa mẹ thì vẫn thích uống sữa. Sữa thì em nghĩ từng sự lựa chọn của bố mẹ, bé có thích uống không nữa ạ! Mỗi loại sữa có những hàm lượng các chất cao khác nhau. Có sữa nhiều DHA, có sữa nhiều canxi. Tuy nhiên khi bé đã bắt đầu ăn dặm thì nên cho bé ăn thêm các loại đồ ăn như bột, hoa củ quả, thịt lợn, thịt bò, chim, gà.... Nhà em thì vẫn cho bé ăn cá hồi nhưng nhiều mẹ thường chưa cho con ăn đồ tanh sớm. Nhà em thì ăn tất. Nếu có nguy cơ bé bị thiếu vitamin thì mn nên đưa bé đi khám để bác sĩ dinh dưỡng tư vấn và có chế độ ăn tốt nhất cho bé!

19. hoangquockhanghy

hoangquockhanghy Thành viên chính thức

Em cũng cho bé ăn dặm ở nhà rồi còn tập cho bé ăn rau củ , trái cây,.... để bù lại em ít sữa nên ít cho bé bú sữa mẹ

20. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

ko biếng ăn mà vẫn gầy là do hấp thụ kém. hấp thụ kém do đường ruột kém. cần xem lại chế độ dinh dưỡng có cân bằng ko mn ạ. và cả thể trạng con mìnhnữa

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.