Khám Phá Tính Cách Qua Nét Chữ - P2

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Turi, 18/5/2016.

1. Turi

Turi Thành viên mới

Nét chữ của bạn thể hiện tính cách. Luyện chữ đẹp tại nhà bạn cũng có thể nhận biết được con đường công danh, sự nghiệp sau này qua nét chữ của chính mình.

Chữ viết leo dòng

Bạn thường xuyên viết chữ không theo dòng kẻ mà hay leo lên dòng trên? Nếu đây là phong cách viết chữ của bạn thì nó thể hiện rằng bạn là một người rất ham học hỏi. Bạn lạc quan, giàu năng lượng và thích tìm tòi khám phá những thứ mới mẻ. Trong công việc, bạn luôn được đánh giá cao bởi khả năng sáng tạo và không ngừng vươn lên của mình. Con đường sự nghiệp của bạn phát triển khá tốt. Dựa vào khả năng của bản thân, bạn dường như có thể chinh phục được mọi khó khăn, thử thách. Bạn cũng khá phù hợp với vai trò người lãnh đạo bởi ý chí tiến thủ của mình và khả năng tạo dựng niềm tin cho nhân viên của bạn.

Chữ viết nét to, đậm

Nếu bạn viết chữ thường ấn bút cho nét chữ đậm và viết chữ cỡ lớn thì điều này chứng tỏ bạn là một người rất có tinh thần trách nhiệm và đáng tin cậy. Mỗi lời bạn nói ra đều “nặng tựa ngàn cân”. Bạn rất ghét việc bỏ dở công việc giữa chừng hay những người nói mà không giữ lời hứa. Trong công việc, bạn luôn nỗ lực và hết mình, cùng với việc trọng chữ tín, bạn nhanh chóng tạo dựng được niềm tin với cấp trên của mình và nhanh chóng được thăng tiến. Tuy nhiên nếu khi bạn viết thường ấn tay quá mạnh khiến nét chữ in hằn lên trang giấy sau thì chứng tỏ bạn là một người thích thể hiện bản thân mình.

Chữ viết nét mờ nhạt

Nếu nét chữ viết có phần mờ, bay bổng là của bạn thì nó nói rằng bạn là một người thích cuộc sống tự do tự tại. Bạn không thích dành quá nhiều thời gian cho việc nắn nót, chau chuốt chữ viết của mình. Bạn cũng khá nhạy cảm và thích đi đó đây để tận hưởng cuộc sống. Những công việc như hướng dẫn viên du lịch, tiếp viên hàng không… khá phù hợp với bạn. Điều bạn cần lưu ý ở bản thân là sự hời hợt của mình khi làm việc hay học tập. Bạn không hề tỏ ý thích thú khi tham gia mà chỉ thực sự nhập tâm vào điều bạn thích.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Turi
    Đang tải...

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

e thấy chữ e có cả 3 loại trên - tùy lúc

3. phac

phac Thành viên chính thức

Hồi xưa mình hay viết chữ leo dòng mà giờ rèn mãi con mình mới viết thẳng được.

4. thientrangdangiu

thientrangdangiu Thành viên tập sự

Cái này có áp dụng cho trẻ được không, vì trẻ còn mới tập viết, chưa hình thành được nét chữ của riêng mình mà

5. votuan

votuan Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn bạn đã chia sẻ bài viết