Viêm da cơ địa hay viêm da thần kinh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me be bin, 14/11/2008.

1. me be bin

me be bin Bắt đầu tích cực

chào các mẹ , bé nhà mình hơn 4t rồi dạo này tay và chân có những vết mụn sần thành đám ở trên mu tay, ngón tay và chân, đặc biệt là mọc rất cân hai bên. thỉnh thoảng mới bị ngứa rất nhẹ. Mình có cho đi khám ở viện Da liễu thì nói viêm da cơ địa và cho thuốc bôi nhưng ko khỏi. mình lại cho cháu đến khám ở bác sĩ Liên ở gần Kim Ngưu thì bác nói chaú bị viêm da thần kinh, bác cũng cho thuốc bôi và uông nhưng ko khỏi( theo mình biết thì bác sĩ này khám da liễu khá chuẩn rồi đấy).ko biết bênh này còn có tên gì nữa ko nhỉ?
    bây giờ mình bó tay rồi. có mẹ nào biết về bệnh này khong chỉ giúp mình cách chữa cho cháu với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me be bin
    Đang tải...

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Viêm da thần kinh ? Nghe lạ quá nhỉ . Trước giờ em chỉ nghe nói đến viêm da cơ địa thôi, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với me be bin với ...........

3. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Seach google tìm hiểu xem thế nào mẹ nó ơi, bé nhà mình thì bị dị ứng cơ địa cơ, cũng nổi nốt và ngứa nhưng ở mặt và cổ.

4. benhhoctieuhoa

benhhoctieuhoa Thành viên mới

thông tin bạn đưa ra ít quá, add nick của mình vào rồi trao đổi thêm nhé, hoặc alo cho mình theo số điện thoại của phong khám online trên website
    www.benhhoctieuhoa.com

5. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Nghe bạn tả thì không biết viêm da thần kinh có phải là rola thần kinh không nhỉ. Mình thấy mùa này rất nhiều bé bị như vậy và có bé phải bôi thuốc mới khỏi có bé ko cần bôi cũng khỏi. Bạn thử tham khảo loại thuốc bôi tên là Gentrison xem sao ( chẳng biết cõ viết đúng tên thuốc không) nhưng nó là dùng cho các bé bị viêm da đấy.