Cần giúp: Đồ Ăn Của Con Dưới 1 Tuổi Các Chị Có Cho Muối Không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thienthannho090390, 14/8/2015.

Tags:
  1. susu05

susu05 Thành viên chính thức

Bé dưới 1t k cho gia vị mắm muối đâu các mẹ nhé. Tốt cho thận của bé, M ăn thì nhạt nhẽo N bé như tờ giấy trắng cho ăn ntn thì sẽ quen ăn như thế

Đang tải...

2. kittyluv

kittyluv Thành viên tập sự

bé dưới 12 tháng thì ít hơn 1 gr muối 1 ngày (0,4gr natri) , trong sữa mẹ và sữa bột đã có sẵn muối rồi, trong bột mặn làm sẵn cũng đủ rồi, trong chật đạm cũng có rồi nên ko cần thêm muối í các mẹ. Mà hồi trước em cho con ăn dặm bằng bột ăn dặm cerelac của nestle nên ko chú ý, sau này tự nấu cho con mới để ý mấy vụ này

3. Hien_thanh87

Hien_thanh87 Thành viên tập sự

nhà mình cho con ăn dặm bằng bột ăn dặm cerelac của nestle í, nếm thử thì thấy nhạt lắm, vị như sữa mẹ, nên mình nghĩ chắc ko có muối, cơ mà nhiều mẹ mình thấy nấu cho con mà nêm như cho người lớn vậy đó

4. open_tjk

open_tjk Thành viên mới

hồi lúc con mới ăn dặm, mình mua bột ăn dặm cerelac cho con ăn, vì nghe mọi người khen ăn cái đấy vị nhạt giống sữa mẹ, lúc thử thì mình thấy thơm, mềm, mịn vậy nên chắc con chịu ăn ngoan, thích lắm

5. Mar_heaven

Mar_heaven Thành viên mới

mình thấy nhiều người nấu ăn cho trẻ con mà nêm nếm mặn lắm, con bảo như vậy thì ăn mới ngon, trẻ mới chịu ăn nữa, thiệt hết hiểu nổi; trong khi mình mua các loại bột ăn dặm của nước ngoài như cerelac này kia, nếm thử thì thấy mấy hương vị mặn cũng chỉ lờ lợ nhẹ nhàng chứ không "đậm đà" như thức ăn của người lớn đâu,

6. open_tjk

open_tjk Thành viên mới

Mình nấu cho con là ko nêm gì luôn í, cơ mà bị mẹ chồng nói mãi, mình nghe mệt luôn, sau đó để ngoài tai, nhất quyết ko nêm muối vào thức ăn dặm của con vì có nghe bác sĩ khuyên là dưới 1 tuổi mà cho con ăn mặn, sau này con sẽ càng ăn mặn hơn và dễ bị tim mạch khi trưởng thành. Ba mình cũng mất vì tim nên mình sợ lắm, nhất quyết phải bảo vệ con ngay từ khi còn nhỏ thế này mà thực sự mình cũng có dùng các bột pha sẵn của nestle vị gà, cá nếm thử cũng chả thấy mặn chỉ là có hương thôi, thảo nào bên nước ngoài, con nít người ta khoẻ thế.

7. loanle89

loanle89 Thành viên mới

mình mua loại nước mắm dành cho bé và chỉ nên thêm tí xíu để có mùi thơm thôi. tuyệt đối ko nên nêm muối

8. Hàng Nhật của mẹ và bé

Hàng Nhật của mẹ và bé Thành viên chính thức

mình thì có cho bạn ạ. cho ít thôi, bổ sung i ốt cho bé. cho bữa nước mắm và muối thay nhau nhé

9. Bao Tam Ho Menh

Bao Tam Ho Menh Thành viên mới

bé còn nhỏ nên mẹ nó không nên cho muối vào đồ ăn của bé nhé, người lớn nhạt mồm nhạt miệng chứ trẻ con như vậy là vừa đó bạn.

10. say_hello

say_hello Thành viên sắp chính thức

mình đọc thấy là ko nên nêm nếm vào thức ăn của bé ăn dặm đâu, lúc đầu mình cũng làm vậy để nấu cho con mà cứ bị nàng chê, nên mua lun hộp bột ăn dặm cerelac về dụ thử thì nàng lại chịu ăn, thế là cứ bột mà làm tới

11. betapdem

betapdem Thành viên mới

giờ em sợ chả dám nấu cháo cho con nữa, vì có lần nấu sẵn để nhà nhờ cô giúp việc cho ăn, thế là cô thử sao đấy, bảo nhạt thếch ko ngon, tự nêm thêm cho con ăn, về kể lại em nghe mà choáng. Thế là chạy mua ngay hộp bột, để lúc ko có nhà, cô chỉ pha bột cerelac cho con là được, thế an tâm hơn

12. Nguyen thi khoi

Nguyen thi khoi Thành viên tập sự

em thì ko có nhiều thời gian nấu nướng nên con chỉ ăn bột ăn dặm của cerelac là chính, mà bột ấy em nếm thử thì thấy mềm mịn, vị nhạt như sữa mẹ ấy, nên con em hợp tác ăn ngoan lắm

13. MrsMe

MrsMe Thành viên mới

nhiều người em ko hiểu sao nấu cháo cho trẻ mà nêm nếm như nấu cho người lớn ấy, như vậy làm hại hệ tiêu hóa của con lắm, mà nói thì ko chịu nghe

14. gatrong3112

gatrong3112 Thành viên đạt chuẩn

mà mình nấu nhạt quá thì con chịu ăn ko các mẹ? em sợ nấu nhạt con chê ko ăn thì cũng khó í

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Mình cũng chỉ cho bé ăn mắm thôi, chưa nên cho ăn muối đâu