Kinh nghiệm: Bí Quyết 100 Đơn Hàng/ngày Bán Online

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Hàn Vỹ Baby, 31/5/2016.

1. Hàn Vỹ Baby

Hàn Vỹ Baby https://www.facebook.com/sisosinhgiaxuong/

Chào các bố, các mẹ trên Lamchame,

Em mới gia nhập Lamchame, nhưng đọc bài viết trên Lamchame thì rất nhiều rồi, em học hỏi được rất rất nhiều những chia sẻ, những kinh nghiệm hay của mọi người, nên em cũng muốn đóng góp cho diễn đàn, ;).

Sơ qua về tiểu sử cho các bố mẹ rõ: em có 1 năm kinh nghiệm làm kiểm toán, 3 năm phân tích tài chính, tính tời thời điểm nghỉ việc lương là 15 củ/ tháng chưa kể thưởng ( khoản này cũng ko nhiều, ko đáng kể :oops:), ĐOẠN NÀY EM KỂ ĐỂ CHO BỐ MẸ RÕ ĐỂ ĐƯỢC 100 ĐƠN/NGÀY CŨNG TƯƠNG ỨNG VỚI CHI PHÍ EM BỎ RA: CẢ VỀ TIỀN, VÀ CHI PHÍ CƠ HỘI, nên đến giờ lãi/ tháng vẫn chưa được = lương lúc em nghỉ, còn chưa tính nếu ko nghỉ thì lương sẽ tăng hơn, :rolleyes:. Để các bố, các mẹ nào xác định kinh doanh tự thân, thì sẽ thấy là mặt trận này cần rất nhiều sự kiên trì, ko được nản chí, em là nhiều lúc bị thầy u giục đi làm lại suốt, :confused:. Kể thêm, lúc nghỉ việc thì vì stress quá, chỉ nghĩ là nghỉ ngơi một thời gian để cho thoải mái rồi đi làm lại. Ai dè, ma xui quỷ khiến thế nào toàn gặp các bạn trẻ khởi nghiệp, lại tham gia support cho Hội chợ Khởi nghiệp lớn, đâm ra em cũng máu me, :p. Sau một hồi tính toán, em quyết định mở cửa hàng chuyên đồ phụ kiện sơ sinh cho mẹ bé, cũng như thời trang cho trẻ em lớn, lúc đầu em định bán offline, sau thấy vốn ko đủ kham nổi tiền thuê mặt bằng để offline, nên em quyết định online.

Hie hie, mai em sẽ viết tiếp rất nhiều cái hay ho để chia sẻ cho các bố, các mẹ, giờ em ngủ đã ạ, mắt thành 2 đường kẻ mất rồi ạ, :(.
    Em sẽ kể thêm cả những dự định sắp tới của em, ko liên quan đến shop bây giờ đâu ạ, :D, bố mẹ nào có hứng thú thì cứ comment ạ.
    http://hanvybaby.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hàn Vỹ Baby
    Đang tải...

2. kato2016

kato2016 Thành viên chính thức

chúc mừng bạn, một người bản lĩnh

3. Shop's Hàng Mỹ

Shop's Hàng Mỹ Nhận Order & Ship hàng từ Mỹ Giá rẻ

mong sao mẹ nào bán online đều đắc hàng cả ah:)

4. mlle.dorothy

mlle.dorothy Thành viên tích cực

Nghe mn nói qua em càng thấy muốn kinh doanh thành công phải có kinh nghiệm vững chắc. Nếu ko phải là kn thông qua nghề nghiệp thì phải cắp sách đi học.

5. mongmanh1919

mongmanh1919 Thành viên chính thức

100 đơn 1 ngày thì cũng là hoành đấy ạ, bán hàng online khó chứ đâu có dễ gì

6. CitiExpress

CitiExpress 0932.350.877

Với tình hình hiện tại, nếu bạn bán được 100 đơn hàng / ngày mà lãi chưa đến 15 triệu/ tháng thì mình thấy có chút vấn đề. Mình làm bên dịch vụ vận chuyển nên biết khá nhiều mẹ bán đồ trẻ em online, lượng đơn của các mẹ ấy thua kém bạn khá nhiều, nhưng về thu nhập thì mình thấy đã tương đương mốc trên. Cũng có thể bạn có những dự định lớn nên hiện tại chưa tập trung cho việc thu lợi nhuận?

7. Giangiang

Giangiang Thành viên tích cực

hóng kinh nghiệm của bạn

8. Jin Gui

Jin Gui Sống với đam mê để hạnh phúc

Hơi ngạc nhiên nếu bạn bán 100đơn/ngày mà lãi ko bằng đi làm lương 15 củ/1 tháng :)

9. kieplongdong

kieplongdong Thành viên chính thức

Mình không tin có món nào hàng nào 100 đơn/ngày mà mỗi tháng chỉ 15 tr

hoptacthuongmai thích bài này.
  10. Beayty & More

Beayty & More Bắt đầu tích cực

ban đầu em nghĩ là chỉ bán chơi, bán ko có nhiều khách em nản. ko đc sự ủng hộ của bme, nên em quyết định giải nghệ sau 1 năm gắn bó. nhg mà cái lúc em nghj thj các chj ý lại cứ ib hỏi hàng :D oái oăm thật :D nên cuối cùng em quyết định quay lại bán tiếp, mặc kệ ai ko thích thj thôi. cơ mà em đang hóng xem chj làm ntn mà nhiều đơn thế

Hàn Vỹ Baby thích bài này.
  11. smchil

smchil Ponyhouse - Kẹp tóc bờm xinh cho bé

Em hóng kinh nghiệm chủ top. Em cũng đang khởi nghiệp sau khi sinh liền 2 nhóc đây. Nhưng nghe vẻ khó nhằn phết. Ai có kinh nghiệm cho em xin nhé. Em bán nơ bờm handmade

12. Beayty & More

Beayty & More Bắt đầu tích cực

quan trọng là làm thế nào để quảng cáo đc đến nhiều ng thôi chj

smchil thích bài này.
  13. smchil

smchil Ponyhouse - Kẹp tóc bờm xinh cho bé

uhm. Hàng mình tốt, hàng mình đẹp mà ngồi hok thì chẳng ai hỏi nhỉ. Maketing thiệt quan trọng.

14. caotranhoang

caotranhoang Thành viên chính thức

100 đơn hàng/ngày@_@,lót dép hóng bí quyết!!!

15. meuyennhi0912

meuyennhi0912 Thành viên rất tích cực

mình cũng hóng với nhé

16. Hàn Vỹ Baby

Đúng rồi mẹ nó ạ, do giai đoạn đầu e chạy quảng cáo nhiều, với chi phí lớn cho marketing cũng như set up hệ thống, nên lợi nhuận phải nói là ko đủ cover chi phí, còn cái 15 triệu đó là e tính trừ cả những chi phí cơ hội hay là cp chìm đó ạ, :). Sau giai đoạn đẩy mạnh phát triển marketing, phủ rộng hệ thống, giờ e cũng đang lên plan cho việc tăng lợi nhuận, cũng như cắt giảm chi phí ở những khâu ko thực sự cần thiết, :), nhìn chung cũng nhiều vấn đề, vì em còn đang liên kết mở xưởng nữa, và đang tính phát triển thêm thương hiệu thời trang riêng, :).
    Vì bán online đơn hàng càng nhiều, càng cần thêm nhân sự để xử lý page, và lại còn quản lý nhiều pages cùng lúc, có cả các page bổ trợ cho page chính nữa, cũng đang cảm thấy hơi bị overload mẹ nó ạ.

17. Hàn Vỹ Baby

Để trả lời câu hỏi của từng mẹ, thì em trả lời thêm, số đơn đó là từ page chính, cũng như các pages phụ bổ trợ em lập ra, chứ ko đơn thuần là 1 page, :), xin lỗi các mẹ em trả lời muộn quá, do mấy nay ko có thời gian vào diễn đàn, em hứa sẽ viết tiếp trong tuần sau, :).

18. Hàn Vỹ Baby

Chị cho em hỏi là chị tự làm nơ bờm handmade 1 mình ạ, với dự tính năng suất lao động của mình thì 1 ngày làm bao nhiêu, khi mình dự tính phát triển kd, là sẽ tính đến việc khi có kh với lượng đơn hàng lớn, phải đảm bảo đủ công suất, và sản xuất đủ sp để cung cấp cho kh, thì khi đó, với năng suất 1 ng sẽ ko đủ, và còn nữa là cp cho quảng cáo để mọi người biết đến mình cũng ko phải là nhỏ, với thị trường facebook đang lớn mạnh hiện nay, ai cũng đổ tiền cực lớn vào quảng cáo, thì việc sp mình đẹp, giá rẻ, nhưng kh lại ko thể tìm được, cũng như ko được tiếp cận đến với sp của mình chị ạ.

19. Hàn Vỹ Baby

Đầu tiên e cũng ko có nhiều đơn như thế đâu c ah, phải sau 1 năm mới bắt đầu đó c ah, và số đơn hàng đó ko từ 1 page, mà từ nhiều pages bổ trợ, tất nhiên bán cùng 1 loại mặt hàng hỗ trợ c nhé, :), khi nào có thời gian, e sẽ viết chi tiết hơn nữa, ở trong topic này ạ, :).

20. Hàn Vỹ Baby

:), bác ko tin cũng đúng thôi ạ, vì thứ 1, số lượng đơn 100 đơn/ngày là khoảng 3 tháng gần đây bác nhé, còn đợt trước là chỉ tầm 20-30-40, rồi lên dần dần thôi, và thứ 2, em trả chi phí khá lớn, ở rất nhiều khâu: quảng cáo, set up hệ thống phân bổ dần hàng tháng, chi phí thuê nhân viên, thuê nhà, ..., nữa là chắc e viết ko rõ nên gây hiểu nhầm, lợi nhuận e trừ cả cp cơ hội mà e có nói ở topic, gồm cả lương, cũng như những khoản đầu tư đáng lý sẽ phát sinh nếu e ko đầu tư vào kd, mà chỉ đơn thuần để tiền gửi tk, ..., trong tuần sau em sẽ post chi tiết hơn ở topic này nhé, :).