Cần giúp: Có Mẹ Nào Bị Thai Lưu Mà Sau 7 Tháng Chưa Có Bầu Như Em Không?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi nevergiveup93, 24/5/2016.

1. maithanh92

maithanh92 Thành viên tập sự

2. surin_1988

surin_1988 Bắt đầu tích cực

Mình sau lưu lần 2 tới nay 9 tháng rồi mà chưa dám thả lại, hiện tại sk và tinh thần ổn rồi nhưng lo lắng khi có lại nên cố chờ dc 1 năm mới dám thả lại. Mn mới 7 tháng ko nóng vội làm gì, mình lần 2 bị lưu cũng do lần 1 kiêng dc 3 thang đã thả mà ckk ko đều nen lần 2 bị nữa mình sợ rồi. Minh khuyên nếu ckk ko đều bạn nên điều chỉnh ckk cho đều lại về 28-32 ngày là lý tưởng nhất. Mình làm đủ thứ xn rồi như: nội tiết, suy buồng trứng, amh, rh, abo, tinh dịch đồ, NST đồ 2vc, các bệnh viêm nhiễm, còn mỗi chụp tcvt là chưa làm thôi. Các mẹ cùng cố lên rồi con iu sẽ về mà

3. nevergiveup93

nevergiveup93 Thành viên chính thức

điểu chỉnh chu kỳ kinh nguyệt thế nào ak? lần trước mình bị thai lưu do k có tim thai mn ak. mn khám ở đâu vậy?

4. surin_1988

Mình làm tất cả xn ở viện C bởi làm ở đây khi bạn đi tới bs nào họ đều nhận, chứ các nơi khác mang đến bs tư ko ai nhận đâu và bắt làm lại tốn kém thêm. Mình cũng lưu chưa có tim thai, chán nản buồn tủi còn ko khóc nổi ý. Nhưng rồi việc gì đến cũng sẽ đến ngày qua ngày tới nay nhà cửa ổn định con cái thì chưa, buồn lắm chứ. Mình đang uống cao ích mẫu đề điều kinh,mn thử xem nhé, mình ko bán hay gì đâu minh uống dc mình chia sẻ thế thôi.

5. Vui louis

Vui louis Thành viên mới

Mình bị lưu lúc 9 tuần,không có tim thai mn ah! Lúc ý buồn lắm,cố đi các nơi khám thêm một tuần nữa nhưng không ăn thua,vẫn phải bỏ! Bây giờ hơn 1 năm rồi chưa có lại,bây giờ lại chiến dịch thả tự nhiên để có bầu!

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  6. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

UH thai chưa có tim là thai bị lỗi hoặc do tinh trùng hoặc do trứng thôi nó sẽ tự đào thải nếu ko phát triển bthuong mn ko nên buốn quá, bây giờ đi khám lại cả 2 vc đi nếu bthuong thì ăn uống đủ chất sinh hoạt đều và càn thiết thì uống thuốc bổ cho chồng là ok thôi, chúc bạn sớm có tin vui khoe lên đây nhé

7. Vui louis

Vui louis Thành viên mới

Cảm ơn mn nhé!! Hi vọng con yêu về sớm vs vc mình! Hì,nhiều khi 2 vc không bị sao,là do tâm lý không thoải mái nên chẳng có đc! Bây giờ thì cứ thoải mái thôi! Hì

8. galaxy2016

galaxy2016 Thành viên tập sự

thai phát triển chậm bạn ạ, mình đang định đi khám các mẹ biết địa chỉ nào chỉ mình với

9. Lê Phượng 90

Lê Phượng 90 học làm người phụ nữ của gia đình :)

Chị có biết chỗ nào khám cái này uy tín ko ạ? Em cảm ơn!

10. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Trước em mình cũng viêm âm đạo, em ấy khám và chữa tại Phụ sản Hà Nội thấy khỏi, tháng sau có bầu luôn, bạn đến đó hoặc vào Phụ sản Trung Ương đều được nhé

11. anhong0099

anhong0099 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nên bồi bổ cho khỏe hẳn, con cái là lộc trời cho, không vội được đâu ạ. Chúc mẹ mạnh khỏe, con yêu sẽ sớm về với mẹ thôi

12. bigbang1984

bigbang1984 Thành viên sắp chính thức

Chia sẻ nỗi niềm với bạn. Vợ mình thì không bị thai lưu mà là sảy sớm sau 4-5 tuần. Bác sỹ kêu hút buồng tử cung cho sạch. Nhưng mình kiên quyết không. Vì làm thế sợ sau này bị khó. Vợ chồng mình hiếm muộn 7 năm mới thụ tinh tự nhiên được nên rất chia sẻ với bạn. Âu cũng là gặp thầy gặp thuốc. Chúc bạn sớm có tin vui

13. shoptretho_badinh

shoptretho_badinh Thành viên đạt chuẩn

Khi đã chẩn đoán xác định là thai lưu thì phải cho thai ra bằng các phương pháp hút thai, nạo gắp thai, gây sẩy thai, gây chuyển dạ tùy theo tuổi thai. Đồng thời chú ý điều trị chống rối loạn đông máu, chống nhiễm trùng.

14. nevergiveup93

Mình bị thai lưu phải hút. nhưng mình băn khoăn là khi mình hút, bác sỹ đưa mình lên giường hút luôn ý. Mình thấy nhiều ng được uống thuốc để thai đẩy ra, khi thấy có máu chảy thì bác sỹ mới tiến hành hút. Vì vậy mình rất lo lắng sức khỏe sinh sản của mình bị ảnh hưởng

15. surin_1988

Sao lại hút lên giường hút luôn, mình cũng từng hút thai lưu, bs cho ngậm dưới lưới 2 hay 4v thuốc gì đó trườ 30p đến 1h mới làm thủ thuật, tuy nhiên ko khi ngậm thuốc ko được đi quá xa tránh tình trạng máu ra cấp cứu ko kịp, mình uống vào tầm 10p thì buồn nôn, tay chân run rẩy đó là hiện tượng của thuôc ngấm, sau đó thì đau bung và máu chảy, lúc lên bàn làm tt thì 1 bs siêu âm vùng bụng 1 bs làm tt, nghĩ lại mà sợ quá, nhưng uống thuốc thì nhau bong tróc và chỉ vào kéo túi ối ra chứ ko uống thuốc là nạo toàn tập luôn ý. Có những nơi bs chỉ cho uống thuốc thôi nếu thai còn bé ko pải hút đâu mn ah

Sửa lần cuối: 4/6/2016
  16. nevergiveup93

đúng r đấy b. bác sỹ k cho e uống thuốc mà hút luôn ý. thế nên e rất sợ biến chứng

17. Nước Mắm Khải Hoàn HN

Nước Mắm Khải Hoàn HN Nước mắm khải hoàn tại hà nội

chúc bạn sớm có tin vui

nevergiveup93 thích bài này.
  18. surin_1988

Ôi thế mn đi kiểm tra lại sau 2 tuần lam thủ thuật, và những tháng sau theo dõi niêm mạc, tủ cung xem thế nào nhé. Bs làm vậy tất trách quá

19. nevergiveup93

sau 1 tháng e có đi siêu âm lại k thấy có vấn đề gì cả mn ak. chắc mấy tháng nữa e sẽ đi khám vô sinh hiếm muộn thui

20. surin_1988

Vây là được rồi, ckk của mn thế nào? Cố gắng ăn uống tẩm bổ nhé. Bạn gia nhập vào group Hội các mẹ mang thai lại sau thai lưu ở đó các mẹ chia sẻ kinh nghiệm hay lắm