Cần giúp: Mẹ Có Biết Đạm Chất Lượng (advanced Protein) Giúp Trẻ Phòng Ngừa Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tunglinh511, 27/5/2016.

1. Sale online

Sale online Thành viên tích cực

Em có đăng kí trên mạng để tham gia hội thảo, nhưng sáng tổ chức hội thảo thì em có việc gấp nên không đến được. Em có đọc các bài chia sẻ của các chị mà cứ tiếc hùi hụi. Được các bác sĩ tư vấn dinh dưỡng cho bé thì đúng là dịp hiếm có. Ước gì nhãn hàng sẽ có nhiều hội thảo thế này để em cũng có cơ hội học hỏi kinh nghiệm nuôi con ạ.

Đang tải...

2. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Để tớ chia sẻ chút thông tin cho bạn nhé. Hội thảo nêu rõ quan điểm là: để các bé phát triển khỏe mạnh lâu dài thì phụ thuộc rất nhiều vào chế độ dinh dưỡng, nhất là giai đoạn 1000 ngày đầu đời. Và để trẻ khỏe mạnh phát triển tốt thì bố mẹ nên cung cấp lượng đạm hợp lý bạn ạ.

3. metrocmom

metrocmom Thành viên chính thức

Em không đc tham gia hội thảo nên cũng thấy tiếc quá ạ. Chị có thể nói rõ thế nào là lượng đạm hợp lý không ạ?
    Ngày thường nuôi con thì em cũng cho bé ăn các loại rau củ quả trái cây,thịt, cá đậu trứng, em bổ sung thêm sữa công thức, sữa chua, phô mai, ...nên em cũng ko rõ đạm hợp lý là như thế nào?

4. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Để tớ giải thích cho bạn nhé.
    Ví dụ bé nhà bạn uống sữa công thức. Trong sữa công thức thì chứa hàm lượng đạm, có sữa chứa đạm cao, có sữa chứa đạm thấp. Đạm hợp lý hay còn gọi là đạm chất lượng chính là lượng đạm cần thiết nhất cho nhu cầu phát triển của trẻ và trẻ dễ hấp thụ. Bé uống sữa nhiều đạm thì rất dễ béo phì đó bạn. Đạm chất lượng thì bé sẽ khỏe mạnh và phát triển đều nhé.

5. Mít Mật

Mít Mật Thành viên chính thức

Các chị ơi, đạm là vô cùng quan trọng với sự phát triển của trẻ đấy ạ. Trẻ thiếu đạm thì dễ còi xương, trẻ thừa đạm thì dễ béo phì. Do đó các chị em cần bổ sung lượng đạm hợp lý cho các con đấy ạ.

6. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Em nuôi bé hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu, sang tháng thứ 7 thì em bổ sung sữa công thức cho bé vì em phải đi làm, nhưng bé nhà em có vẻ không hợp sữa vì em uống xong hay bị dị ứng( mặt bé đỏ và nhìn có hạt li ti) khiến em lo lắng quá. Bé bị dị ứng có phải là do thành phần nào của sữa gây ra không ạ?

7. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

Em ơi, bé bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu là chuẩn rồi đấy vì sữa mẹ chứa hàm lượng đạm chuẩn cả về số lượng và chất lượng. Bé bị dị ứng sữa cũng là do thành phần đạm trong sữa công thức đấy. Em cần cho bé vận động để kích thích tăng trưởng các tế bào hệ miễn dịch và em nên sử dụng sữa cung cấp đạm chất lượng cho bé nhé.

8. ruoimatto

ruoimatto Thành viên chính thức

Đúng rồi bạn ạ, cung cấp lượng đạm hợp lý cho con thì con sẽ khỏe mạnh và phát triển. Tớ nuôi con không mong con bụ bẫm mà chỉ mong con lanh lợi, khỏe mạnh thôi. Do đó các mẹ cần chú ý bổ sung các chất để tăng sức đề kháng cho con nhé.

9. Sale online

Giờ em thì em hiểu rồi ạ. Nhưng mà làm thế nào để tính toán được hàm lượng đạm hợp lý cho các bé à chị?

10. giot_nag_ben_them

Khoa học tính toán được lượng đạm hợp lý dành cho bé nhé bạn. Lượng đạm phù hợp với nhu cầu phát triển của trẻ và trẻ dễ hấp thụ chính là 2.01g/100ml sữa đã pha. Với hàm lương đạm này bé sẽ khỏe mạnh và tránh thừa cân, béo phì nhé bạn.

11. metrocmom

Đây là hàm lượng đạm tối ưu dành cho bé đấy à mẹ nó, hàm lượng này có trong sữa công thức NAN OPTIPRO HA 3 đúng không?

12. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Tớ thấy có nhiều gia đình quan niệm là bé béo/ bụ bẫm thì mới khỏe mạnh nên nhồi nhét hoặc ép các bé ăn suốt ngày, ăn như vậy dễ dẫn đến thừa chất này thiếu chất kia, hoặc bổ sung quá nhiều đạm khiến bé béo phì. Nuôi con khoa học đâu dễ các chị em nhỉ.

13. Mít Mật

Mít Mật Thành viên chính thức

Làm bà mẹ thông thái không đơn giản tí nào các mẹ ơi. Nuôi con thì ai cũng mong muốn con khỏe mạnh và phát triển toàn diện đúng ko ạ. Tớ nuôi con chỉ mong con khỏe nên cũng chăm sóc các bé cẩn thận, cũng chú ý đến chế độ dinh dưỡng hàng ngày cho, khuyến khích các bé vận động vui chơi,hoạt động thể thao và làm việc nhà, tớ không quá coi trọng cân nặng của các bé. Các con khỏe là vui rồi.

14. thangdinh89

thangdinh89 Thành viên mới

Mình cũng cùng quan điểm với mẹ, miễn sao con khỏe mạnh chứ nặng cân 1 chút cũng không sao

15. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Em có nghe các mẹ chia sẻ là NAN OPTIPRO HA 3 giúp bé dễ hấp thụ bởi đạm ở đây là đạm chất lượng gần với sữa mẹ, giúp bé bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt đúng không các chị?

16. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

Em ơi, muốn cho bé tăng cân và phát triển khỏe mạnh thì các mẹ phải chú trọng xây dựng sức khỏe lâu dài cho các con bằng chế dinh dưỡng ngay từ khi mang thai và trong những năm đầu đời đấy. Cụ thể thì ngay từ khi mang thai thì người mẹ nên chú ý đến mức tăng cân của mình (trung bình từ 10-14 kg), căn cứ biểu đồ cân năng- chiều cao theo WHO để xem bé có tăng cân khỏe mạnh hay không. Bên cạnh đó chính thì bé cần được bổ sung các nhóm dưỡng chất khác nhau và chọn sữa cung cấp đạm chất lượng để bé có thể phát triển đấy.

17. ruoimatto

ruoimatto Thành viên chính thức

Mẹ nó có biết không, đạm cực kỳ quan trọng đối với việc phát triển của bé. Tớ đơn cử là, trẻ thiếu đạm dễ suy dinh dưỡng và mệt mỏi, phát triển cơ không tốt dẫn tới chậm vận động(đi đứng chậm, yếu so với tuổi). Bé sẽ dễ mắc bệnh do không tạo được đầy đủ kháng thể bảo vệ cơ thể, dễ thiếu máu, phát triển ko toàn diện…
    Còn trẻ thừa đạm thì tăng gánh nặng cho gan và thận, bé khó tiêu hóa, bị táo bón, chán ăn, hậu quả lâu dài là gây ra tích lũy mỡ trong cơ thể, tăng cân nhanh dẫn đến thừa cân, béo phì, tăng nguy cơ mắc các bệnh mạn tính không lây khi trưởng thành như cao huyết áp, tăng mỡ máu, tiểu đường, bệnh tim mạch, xơ vữa động mạch, hội chứng chuyển hóa, hen suyễn đấy.

18. Sale online

Em cũng đã tìm hiểu về lượng đạm hợp lý/ khoa học dành cho bé. Bé từ 1-3 tuổi cần khoảng 28-30g đạm mỗi ngày đấy các chị ạ. Chất đạm chỉ có thể phát huy hết tác dụng nếu như đưa vào cơ thể một lượng vừa phải và có sự phối hợp nhuần nhuyễn với các nhóm thực phẩm khác như chất bột đường, chất béo, chất xơ…. Thiếu đạm hay thừa đạm dẫn tới hậu quả thế nào thì mẹ ruoimato đã chia sẻ rồi đấy ạ.

19. giot_nag_ben_them

Vậy nếu như bé uống sữa có đạm chất lượng thì các mẹ sẽ yên tâm vì ko lo con béo phì hay còi xương mà bé sẽ khỏe mạnh và phát triển đúng ko các chị?

20. metrocmom

Để bé khỏe mạnh và phát triển thì sức đề kháng của bé phải tốt mẹ nó ạ. Các mẹ chú ý tăng sức đề kháng cho các con nè.