Cần giúp: Mẹ Có Biết Đạm Chất Lượng (advanced Protein) Giúp Trẻ Phòng Ngừa Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tunglinh511, 27/5/2016.

1. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Những người nổi tiếng họ chăm con cũng chuẩn lắm các mẹ. Vì thế nên khi chọn sữa cho con, họ cũng phải tham khảo nhiều nguồn thông tin, thậm chí xin hẳn tư vấn của bác sĩ dinh dưỡng ý chứ.

Đang tải...

2. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Mẹ nào thấy con khỏe mạnh, nhanh nhẹn, thông minh cũng hạnh phúc. Nhiều khi mình đi làm có vất vả thế nào, cuộc sống có bộn bề thế nào nhưng nghĩ tới con là lại thấy khỏe ngay, nguồn động viên và liều thuốc tinh thần số 1 đấy nhỉ

3. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Mình đồng ý với các mẹ về quan điểm nuôi con muốn khỏe mạnh lâu dài là không bổ sung quá nhiều đạm. Các bé chỉ cần roi rói, nhanh nhẹn, hoạt bát là ổn chứ không cần mạp mạp, béo phì... nha các mẹ

4. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Mình thấy nhiều mẹ còn thắc mắc về vấn đề bổ sung lượng đạm hợp lý cho con ở giai đoạn 1-3 tuổi, mình xin note lại luôn ở đây nhé
    Trẻ từ 1-3 tuổi cần khoảng 28-30g đạm mỗi ngày. Chất đạm chỉ có thể phát huy hết tác dụng nếu như đưa vào cơ thể một lượng vừa phải và có sự phối hợp nhuần nhuyễn với các nhóm thực phẩm khác như chất bột đường, chất béo, chất xơ… Ăn đủ đạm chất lượng cao và cung cấp đủ năng lượng từ những nhóm chất dinh dưỡng khác thì đạm được sử dụng vào mục đích cấu trúc, nghĩa là tạo hình cho các cơ quan và sinh kháng thể bảo vệ cơ thể chống bệnh tật, tạo men để các hoạt động ở tế bào diễn ra tốt nhất.

5. shopten

shopten Thành viên tích cực

Thế tức là nếu ăn nhiều đạm, chỉ đơn thuần là đạm thôi, mà thiếu năng lượng từ các thực phẩm khác thì hoàn toàn không tốt phải không các mẹ?

huongvcbphan thích bài này.
  6. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Nếu ăn dư đạm mà thiếu năng lượng từ tinh bột, béo thì cơ thể sử dụng đạm vào việc tạo năng lượng, làm sản sinh nhiều chất thải chứa Nitrogen gây hại cho các cơ quan trong cơ thể và thận phải tăng làm việc để thải ra ngoài qua nước tiểu, do đó dễ suy giảm chức năng thận sớm khi trưởng thành đấy mẹ shopten ạ

thanhtam1 thích bài này.
  7. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Ôi trời, con còn bé mà ăn uống không khoa học dẫn tới ảnh hưởng chức năng của thận thì thật là nguy hiểm. Bản chất bệnh thận là một loại bệnh gây ảnh hưởng nhiều nhất tới sức khỏe, phải lưu ý nha các mẹ ơi

8. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Các mẹ phải hiểu là đạm chỉ có thể phát huy hết tác dụng nếu như đưa vào cơ thể một lượng vừa phải và có sự phối hợp nhuần nhuyễn với các nhóm thực phẩm khác như chất bột đường, chất béo, chất xơ… Không phải cứ đưa đạm vào cơ thể càng nhiều càng tốt đâu nha

9. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Vào diễn đàn mình học hỏi được nhiều từ các mẹ, không chỉ về việc chăm sóc gia đình mà quan trọng hơn cả là vấn đề nuôi con. Khi bầu bì thì cứ nghĩ bầu là mệt mỏi nhất, tới khi sinh con ra, lại thấy sinh đẻ sao mà khó khăn thế. Giờ tới nuôi con, chăm con thì thấy đúng là còn nhiều thứ phải học hỏi thật, hihi

10. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Làm mẹ là cả một quá trình bạn ạ. Khi mang bầu thì chú ý sức khỏe cho cả 2 mẹ con, ăn uống ngủ nghỉ điều độ và mong sinh con đủ ngày đủ tháng. Khi sinh bé thì chăm bẵm qua từng giai đoạn bú / ăn dặm/ bột/cháo/ sữa....
    Con lớn hơn 1 xíu là phải quan tâm đến chế độ dinh dưỡng để con có sức đề kháng tốt, rồi phát triển cả về thể chất lẫn tinh thần. Nuôi con không đơn giản chút nào bạn nhỉ.

11. mecubiz

mecubiz Buồn quá

12. metrocmom

metrocmom Thành viên chính thức

Em thấy các bé ở nông thôn thì sức đề kháng có vẻ tốt hơn thành phố bởi không khí trong lành và đc vận động nhiều. Tuy nhiên ở thành phố cũng có nhiều nơi cho trẻ vận động mà các chị. Cuối tuần em thường đưa bé đi công viên( đi bộ, đi xe đạp) hoặc để bé tự do vui chơi và khám phá hoặc tới các trung tâm vui chơi với các trò vận động chân tay. Trộm vía là sức đề kháng của trẻ nhà em ok lắm ạ.

13. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Càng giữ con thì con càng yếu về thể chất và tinh thần mẹ nó ạ. Bố mẹ nên tạo điều kiện để các bé tự do vui chơi và khám phá mọi thứ quanh mình( tất nhiên là bố mẹ vẫn nên để mắt tới con). Có vậy thì tinh thần các bé mới thoải mái, bé mới lớn và phát triển được. Quan điểm của tớ là để các bé 'tự do" trong khuôn khổ.

14. Mít Mật

Mít Mật Thành viên chính thức

Chuẩn quá mẹ nó ạ, bởi con cái luôn là ưu tiên hàng đầu của các ông bộ bà mẹ và họ sẵng sàng làm những gì tốt nhất cho các bé mà. Con vui khỏe là chị em mình mừng lắm ấy.

15. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Em có đọc bài viết trên fanpage thì được biết HH Hương Giang đã chia sẻ rằng sữa Nan Optipro là sản phẩm có uy tín và thương hiệu. Bé nhà Hương Giang uống sữa không bị dị ứng, bé phát triển khỏe mạnh và không bị béo phì đấy ạ.
    Em nghĩ là chị em mình cũng nên học hỏi HH HG đấy ạ.

16. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

Mẹ thuan2013 ơi, nếu bạn muốn tham gia hội thảo của nhãn hàng hoặc muốn học hỏi kinh nghiệm nuôi dạy con hoặc những bài chia sẻ hữu ích thì hãy like fanpage của NAN nhé.

17. ruoimatto

ruoimatto Thành viên chính thức

Tớ có tham gia hội thảo của NAN hồi giữa tháng 4. Các chuyên gia có tư vấn thế này bạn ạ: đạm trong sữa mẹ là chuẩn về số lượng và chất lượng. Bé bú sữa mẹ thì tiêu hóa tốt, hấp thụ tốt, sức đề kháng tốt. Đạm trong sữa NAN chính là đạm chất lượng và gần đạm trong sữa mẹ nhất. Bé uống Nan thì ko lo béo phì nhé.
    Đây cũng là lý do tại sao tớ chọn NAN cho bé nhà mình.

18. Sale online

Sale online Thành viên tích cực

Tớ sợ nhất là mỗi khi bé ốm mẹ nó ạ. Do đó tớ rất chú ý đến sức đề kháng/ sức miễn dịch của bé. Các mẹ giống tớ là cho bé ăn nhiều rau và trái cây để bổ sung vitamin C, vitamin A, các chất khoáng; cho bé vận động tăng cường vận động, hoạt động ngoài trời nữa. Bé vui khỏe và tớ cũng vui.

19. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Em thấy là các bậc cha mẹ luôn lựa chọn những gì tốt nhất cho các bé và quyết định cho bé uống NAN là hoàn toàn chính xác các chị ạ. Đây là sản phẩm có uy tín và thương hiệu, đc rất mom tin dùng cho các bé bởi đạm trong sữa là đạm chất lương và bé dễ hấp thụ đấy ạ.

20. metrocmom

metrocmom Thành viên chính thức

Đạm quan trọng thế nào với sự phát triển của bé là như thế nào- thì các mẹ đều biết rồi đấy. Thiếu hay thừa đều không tốt chút nào cả. Các mẹ nên nhớ là bổ sung chất đạm cho bé là phải hợp lý, khoa học nhé.