Cần giúp: Mẹ Có Biết Đạm Chất Lượng (advanced Protein) Giúp Trẻ Phòng Ngừa Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tunglinh511, 27/5/2016.

1. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Mỗi cuối tuần thì tớ đều đưa trẻ con ra ngoại thành chơi mẹ nó ạ. Các bé được hòa vào thiên nhiên nên thích lắm. Tớ được biết là khi trẻ vận động thì cơ thể bé sẽ kích thích mức độ tăng trưởng các tế bào hệ miễn dịch đấy. Bạn cũng thường xuyên khuyến khích bé vận động nhé.

Đang tải...

2. Mít Mật

Mít Mật Thành viên chính thức

Con khỏe mạnh là điều mẹ nào cũng mong, nhưng bạn cũng nên kiểm soát mức độ tăng cân của bé nhà mình và chú ý chế độ dinh dưỡng của bé nữa. Xem có thừa/ thiếu chất nào ko nhé.

3. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Nhiều mẹ tin dùng NAN nên em cũng hứng khởi quá. NAN đóng gói thế nào và giá là bao nhiêu tiền 1 lon thế các chị?

4. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

NAN OPTIPRO HA 3 là sản phẩm nhập khẩu hoàn toàn từ Đức (Châu Âu) em nhé. 1 lon là 800gram. Giá em mua ở siêu thị hoặc đại lý sẽ chênh nhau chút xíu nhá.

5. ruoimatto

ruoimatto Thành viên chính thức

Bé nhà mẹ giangcoi là bao tuổi và bao nhiu cân mà mẹ nó lo bé dư cân thế. Mẹ nó có thể dựa vào bảng chiều cao cân nặng của WHO để xem mức độ thừa thiếu của bé nhà mình để có sự điều chỉnh cho phù hợp nhé.

6. Sale online

Sale online Thành viên tích cực

Em cũng đồng ý với quan điểm của mẹ tinhyeunho. Con mũm mĩm thì cũng thích thật nhưng khi con đạt ngưỡng béo phì thì quả là đáng lo ngại. Vì thế các mẹ nên chú ý đến vấn đề cân bằng dinh dưỡng cho các bé nhà mình nhé.

7. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Mẹ nó sẽ hài lòng với sự lựa chọn của mình đấy. Bởi đạm chất lượng sẽ giúp bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt. Ngoài ra, kích thước đạm chất lượng được tách nhỏ ra gấp nhiều lần giúp trẻ dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và phòng ngừa nguy cơ dị ứng.
    Em chờ chia sẻ mới của mẹ nó nhé.

8. metrocmom

metrocmom Thành viên chính thức

Bé hợp sữa thì mẹ tha hồ yên tâm nhé. Bé sẽ ngoan khỏe, sức đề kháng tốt, nhanh nhẹn và khỏe mạnh, quan trọng là không lo béo phì bởi đạm trong sữa NAN là đạm chất lượng đấy.

9. tranminh099

tranminh099 Thành viên tập sự

Sữa nan chỉ dành cho các bé dưới 3 tuổi phải ko ah

10. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Nhà mình thì thường cho con đi ra công viên gần nhà chơi. Gọi là gần nhà nhưng cũng phải đi xe máy, nói chung cũng hơi lích kích nhưng vì con, bố mẹ nào cũng phải cố gắng hết sức mình nhỉ. Đi chơi con sẽ được khám phá mọi thứ xung quanh, đồng thời sẽ tăng sức đề kháng cũng như con sẽ mạnh dạn, tự tin hơn trước đám đông mẹ nó nhỉ

11. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Làm mẹ đúng là thật khó, không đơn giản chút nào nhưng ngắm các con yêu khôn lớn khỏe mạnh, thông minh thì đúng là niềm hạnh phúc không gì diễn tả được nên dù có khó, các mẹ nhà mình cũng sẽ vượt qua hết nhỉ, hihi

12. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Thường các bé trên 2 tuổi thì uống sữa nhanh vì cữ sữa mỗi lần thường từ 200ml trở lên, vì thế nhà sản xuất đóng hộp 800gr là đúng đấy mẹ nó nhỉ. Như nhà mình 2 đứa con uống sữa này nhanh lắm, thường phải mua luôn 1 thùng, đỡ phải mua lặt vặt :)

13. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Vào topic này mình mới hiểu khái niệm đạm chất lượng đấy. Mình hiểu được tầm quan trọng của đạm chất lượng ngoài việc giúp bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt còn giúp trẻ dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và phòng ngừa nguy cơ dị ứng vì kích thước đạm chất lượng được tách nhỏ ra gấp nhiều lần hơn các loại đạm khác nữa.

14. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Không bạn ơi, sữa Nan có các loại phù hợp với từng độ tuổi. Như các mẹ ở đây đang nói tới Nan Optipro HA 3 thì dành cho bé từ 2-6 tuổi đó.
    Ngoài ra sữa Nan còn có các loại dành cho bé dưới 2 tuổi nữa đó :)

15. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Lúc bé con mập mập nhìn yêu thật, chân tay ngân ngấn thịt, thơm thơm, mềm mại, nhưng đúng là nếu quá độ, con cứ tăng cân không ngừng thì sẽ làm ảnh hưởng tới sức khỏe của con, nhiều bệnh tật gắn liền với béo phì như tim mạch, tiểu đường... Lưu ý nhé các mẹ

16. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Mà các mẹ ơi, nhiều khi con không ăn được nhiều trong bữa chính nhưng uống được sữa vẫn có thể béo phì nếu loại sữa con uống bị dư đạm, đây là nguyên nhân béo phì mà không phải mẹ nào cũng để ý đâu

17. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Nhà mình thì 1 tháng con uống 2 hộp 800gr thôi. Hết tới đâu mình mới mua tới đó vì gần nhà có siêu thị to, sữa Nan Optipro HA 3 lúc nào cũng có để phục vụ, hihi

18. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Vụ này em cũng mới phổ biến cho mấy chị ở công ty, thấy chị nào cũng mắt tròn mắt dẹt vì chưa nghe điều này bao giờ. Nhiều khi các mẹ cứ đơn giản quá, tiện loại sữa nào mua cho con uống loại đó là rất nguy hiểm nha

19. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Cho các con vận động ngoài trời và khám phá mọi thứ xung quanh chính là cách để các con thích nghi với thế giới, nhờ đó mà sức đề kháng của các con sẽ ngày một tốt hơn đấy mẹ nó ạ. Bố mẹ bận gì thì bận, hãy dành thời gian cho con cái nhiều hơn.

20. Mít Mật

Mít Mật Thành viên chính thức

Làm mẹ là cả một quá trình học hỏi mẹ nó ạ. Ai cũng muốn nuôi con ngoan khỏe mà.
    Mà mẹ nó có tham gia fanpage của NAN ko, ở đấy các chị em tha hồ học hỏi kinh nghiệm nuôi dạy con và có thu được nhiều thông tin hữu ích lắm.