Cần giúp: Mẹ Có Biết Đạm Chất Lượng (advanced Protein) Giúp Trẻ Phòng Ngừa Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tunglinh511, 27/5/2016.

1. hungbg68

hungbg68 Thành viên mới

1 thung giá bao nhiêu hả mẹ ơi

Đang tải...

2. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Có vị hỡi nhận nhận chút thôi, nhưng mà mình thấy bên Nan họ cũng giải thích rõ rồi mà. Mình copy cho bạn nè:
    Đây là loại sữa NAN mới nên có vị đắng do thủy phân thành phần protein trong sữa giúp các bé hấp thụ tốt hơn và các bé bị dị ứng sữa bò có thể dùng được và có vị hơi đắng. NAN H.A dùng cho trẻ bị dị ứng và không thể dung nạp lượng đạm trong sữa. Còn NAN PRO (Probiotic) thì bổ sung đẩy đủ chất như sữa bình thường ,không có đặc trị vì vậy NAN HA có vị hơi đắng. Nan HA để giảm thiểu nguy cơ dị ứng nên dùng được cho mọi bé chứ ko phải chỉ dành riêng cho bé bị dị ứng.

3. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Một thùng 6 hộp mẹ nó ơi, giá dao động ~ 400k gì đó tùy từng địa điểm cũng như đại lý nữa nha.

4. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Nan này đúng là các bé dị ứng hay không đều có thể dùng được mà không ảnh hưởng gì cả, em thấy an toàn vì tốt cho hệ tiêu hóa nữa.

5. eric206

eric206 Thành viên tích cực

vậy là loại này nó sẽ có vị như vậy đúng không chị, chắc tối về em cũng thử kỹ lại xem thế nào, hì

6. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Nhà mình cũng hay cho con đi chơi, cuối tuần là cả nhà lại kéo nhau đi. Cho con thoải mái chơi mà không cấm hay sợ bẩn gì hết. Quan trọng mình tìm nơi an toàn là thả con chơi thôi, các bé nhà mình thích lắm. Chỉ mong ngóng cuối tuần thôi ý

7. pyhnly

pyhnly Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình chưa dùng loại này bao giờ, mẹ nào dùng cho con chưa? Cho mình lời khuyên với

8. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

bé nhà mình 3 tuổi và nặng hơn 20kg mẹ nó ơi, hic

9. haihip97

haihip97 Thành viên mới

Mình thấy các mẹ khen sữa Nan Optipro HA 3 đó mẹ nó ơi. Bé nhà mình lúc mới sinh được hơn 2 tháng cũng phải đi khám dinh dưỡng, vì ở nhà bà giữ quá nên con bị thiếu chất các mẹ ạ. Bác sĩ khuyên mẹ ăn uống đa dạng để con bú trọn vẹn trong 6 tháng đầu, nếu cần có thể bổ sung thêm sữa cung cấp Đạm chất lượng từ Nestlé cho trẻ

10. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Ai cũng khen sữa Nan tốt cho trẻ, không chỉ tốt cho hệ tiêu hóa mà còn giúp cho các bé phát triển toàn diện cả về trí não lẫn thể chất. Chọn được sữa an toàn như thế thì các mẹ yên tâm mà mua cho con dùng thôi, hihi

11. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Mình cũng sợ nhất cái cảnh giữ con ở nhà. Mình muốn cho con ra ngoài hít thở không khí, tắm nắng mà bà nội cứ không cho, bảo ngoài nhiều khói bụi, nhiều nguy cơ đe dọa, chưa kể còn có đợt có tin đồn cướp trẻ con ngay cả trên tay mẹ nên bà nhất quyết không cho cháu ra ngoài, hic hic

12. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Mẹ nó không nói rõ bé nhà mình là bé trai hay gái nhưng quả thực nếu là trai hay gái thì con nhà mẹ nó cũng thừa cân rồi đấy ạ
    Bé trai 3 tuổi chỉ tầm 14.3kg
    Bé gái 3 tuổi khoảng 13.9kg
    Mẹ nó cần điều chỉnh lại chế độ ăn cho con, để con giảm bớt cân nặng nhé

13. haihip97

haihip97 Thành viên mới

Nói thì bảo mất vệ sinh chứ nhiều khi con đi vệ sinh mà mẹ cứ nhìn chằm chằm vào chất thải ấy để xem nó có ổn không, có mềm không...

14. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Hic, đợt có thông tin không tốt đó tớ cũng hạn chế cho con ra ngoài nhưng bây giờ thì không sao rồi mà bạn. Với lại mình có cho ra ngoài chỉ là đi chơi quanh nơi ở thôi, chắc cũng không có vấn đề gì. Bạn phải động viên ông bà, cũng không nên quá lo lắng vì những tin tức chưa có cơ sở xác thực

15. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Hihi, chuẩn đấy mẹ nó. Con có tiêu hóa tốt thì mới dễ hấp thu và phát triển mà. Mình cũng quan tâm tới đoạn output của con lắm. Bản thân các bé mà hay bị táo bón cũng chậm lớn hơn các bạn khác đấy ạ

16. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Nhà mình dùng Nan Optipro HA 3 rồi nè. Con trộm vía phát triển đúng chuẩn, nhanh nhẹn, roi rói, mình yên tâm lắm

17. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Oa, thế là bé hơi mập rồi đó mẹ giangcoi-79 ơi. Mẹ nó nên xem lại chế độ dinh dưỡng cũng như loại sữa con đang dùng có thừa đạm không rồi điều chỉnh dần cho con đi nhé

18. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Mua cả thùng thường là lợi hơn mua lẻ, chưa kể có những thời điểm có chương trình tích lũy đổi quà chẳng hạn. Như bé nhà mình uống Nan, mình cứ thấy có chương trình nào đổi quà là mua liền mấy hộp đủ đổi quà cho con luôn :)
    Xác định đằng nào cũng uống mà, hihi

19. shopten

shopten Thành viên tích cực

Sợ nhất là ở nhà các ông các bà chiều cháu cứ cho cháu ăn bánh kẹo, vừa ngang dạ lại có nhiều đường, nhanh béo phì lắm ạ
    Còn các loại đồ ăn nhanh nữa chứ, trẻ con nhà mình đứa nào cũng thích gà rán, hic hic

20. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Sữa chỉ hơi hơi đắng một chút do thủy phân thành phần protein trong sữa giúp các bé hấp thụ tốt hơn và các bé bị dị ứng sữa bò có thể dùng được đấy mẹ nó ạ