Kinh nghiệm: Các Mẹ Chia Sẻ Biểu Hiện Sắp Sinh Đi Ạ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi tu_yen2011, 19/5/2016.

Tags:
  1. tu_yen2011

tu_yen2011 Thành viên rất tích cực

Em được hơn 35w rồi. Dạo nào hay đi tiểu lắm. Mà trước e có đi tiểu nhiều đâu. Mông trái của e thì đau. Làm e đi như người bị tật ý. Bụng e thì con hay gò lên cao và cứng lắm. Làm e rất khó chịu. Thỉnh thoảng e hay bị đau nhói nhói ở bộ phận tiểu. Dạo này nằm xuống cái là khó cử động lắm ạ. Quay người khó khăn lắm ạ. Các biểu hiện như vậy có phải e sắp gặp bé ko các mẹ. E lo quá. Mẹ nào trải qua rồi kể e nghe các biểu hiện trước sinh vài ngày đi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tu_yen2011
    Đang tải...

2. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Mình trước sinh không có biểu hiện gì khác hơn mọi ngày cả, bầu bí thì đi tiểu liên tục là chuyện thường. Cũng không biết có phải đi tiểu nhiều lần hơn là sắp gặp bé hay không, nhưng với trường hợp của cô em mình thì không phải thế.
    Em mình trong mấy tuần cuối cũng đi tiển liên tục hơn, đêm lục đục suốt, cũng đau lưng, bụng to làm gì cũng khó khăn, đứng lên ngồi xuống cũng gian nan lắm. Thế cơ mà đến ngày dự sinh rồi cũng chưa đau bụng, chưa có dấu hiệu chuyển dạ gì, cửa mình cũng chẳng mở phân nào (như mọi ng bình thường sẽ là đau bụng, ra dịch nhày, cổ tử cung mở phân ...), các bác sĩ phải theo dõi thêm mấy ngày, rồi làm cả phương pháp đặt bóng để kích thích chuyển dạ, mãi mới có dấu hiệu sinh. Mong ngóng mãi mới gặp con, hihi. Mong sao mẹ nó mọi quá trình đều thuận lợi dễ dàng nha :)

3. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Các biểu hiện đó bt thui ko phải lo e nhé. Chỉ phải luôn chú ý bé có cử động ko nha. Và khi thấy ra huyết đỏ là phải đi viện ngay vì đó kaf dấu hiệu đầu tiên khi sắp sinh.

4. Sam_Koligin

Sam_Koligin Thành viên chính thức

Từ tầm tuần 32,33 trở đi thì những dấu hiệu mẹ đang gặp thì phần lớn các mẹ bầu đều gặp mà, con lớn nhanh hơn nên con cử động đạp chân nhiều khi méo cả bụng đi ý chứ, chân tay dài hơn nên đôi khi khiến mẹ hơi khó chịu, hơi đau 1 chút khi con đạp nhiều, bụng to căng nên nằm xuống cũng khó khăn mà nằm rồi cử động cũng khó nữa

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mình đợt cuối cũng lo lắng mãi, nhưng lần sau có kinh nghiệm rồi khi nào thấy có máu báo là biết cổ tử cung sắp mở.

6. tu_yen2011

tu_yen2011 Thành viên rất tích cực

Nếu ra máu hồng là máu báo ak các mẹ. Nếu thấy hiện tượng đó chỉ là báo hiệu thôi. Còn chưa sinh ạ. Các mẹ trải qua nói kinh nghiệm để e bek. Ko e thấy ra tí máu lại ầm ầm kêu cả nhà đi đẻ thì khổ

7. june2016

june2016 Thành viên mới

M
    Mẹ này giống e

8. snow_rainbow

snow_rainbow

Triệu chứng sắp sinh là cổ tử cung mở rộng, âm đạo tiết chảy ra lượng chất nhiều hơn, màu trắng hoặc màu máu chính là triệu chứng sắp sinh con.

- Cơn đau co tử cung khi chuyển dạ tạo nên cường độ mạnh đến mức bạn không thể đi lại hay nói chuyện khi đó. Các cơn co chuyển dạ thường mạnh và liên tục, cách nhau từ 5 – 7 phút ít nhất trong một giờ.

loan157 thích bài này.
  9. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mn cứ bình tĩnh, khi nào Các cơn co chuyển dạ mạnh và liên tục, cách nhau từ 5 – 7 phút ít nhất trong một giờ hãy vào viện.

10. snow_rainbow

snow_rainbow

11. innguyen

innguyen Thành viên tích cực

theo kinh nghiệm 2 lần sinh của mình thì: 1. đầu bé thúc xuống như buồn đi vệ sinh nhưng k tài nào đi được( mình khi 39w5d từ chiều đến đêm vào nhà vệ sinh 5-7 lần mà k thể đi được) 2. đau lâm râm (lúc mới sẽ chưa đau thành cơn ngay đâu ) 3. ra 1 chút dịch màu hồng. Từ lúc mình ra dịch hồng là sau 2 tiếng mình đã sinh xong.

june2016 thích bài này.
  12. sieunhankhi

sieunhankhi Mẹ MyBon

mình thì vẫn thấy bt nhé. Buổi chiều còn ngồi chặt thịt gà nấu ăn tối ko có biểu hiển gì. Ăn xong buôn đt chán chê rồi đi ngủ. Đến 4h sáng cựa mình nghe cái tạch 1 cái, nước ướt quần thì biết là vỡ ối. Đến bv khoảng 1h sau là sinh thôi.

june2016 thích bài này.
  13. june2016

june2016 Thành viên mới

Ôi.Em sắp sang tuần 40 rồi các mẹ ạ.Mong gặp con yêu quá.Dạo này e đau lưng nhiều lắm luôn,có lúc như sắp gãy,e cư' đi lại là thấy bụng tức,thỉnh thoảng lại tức ở cửa mình.Hi vọng e cũng vượt cạn nhẹ nhàng như mẹ "innguyen" và mẹ "sieunhankhi"

sieunhankhi thích bài này.
  14. sieunhankhi

sieunhankhi Mẹ MyBon

hihi, sắp được gặp con yêu rồi. mn cố lên nhé. Chúc mn mẹ tròn con vuông!

june2016 thích bài này.
  15. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

E đang ở tuần 37 đây nên cũng lo lắng quá, tập đầu nên chả có kinh nghiệm j, thấy sợ

16. innguyen

Mình đã sinh 2 lần mà giờ vẫn còn sợ nữa là mn chưa sinh lần nào :). nhưng rồi sẽ qua hết thôi mn ạ cố gắng thoải mái vui vẻ là con sẽ khỏe thôi

17. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

THÁNG cuói thai kỳ mẹ nó nên khám thai thường xuyên nhé

18. Kim's House

Kim's House Váy xinh cho mẹ bầu

Vụ này em nghiên cứu kỹ rồi nên rất bình tĩnh nhé.
    Em dự sinh ngày 11. Đến sáng 11 em giã nước lá tía tô uống mấy cốc nghe nói sẽ mau mở cửa mình. Chả bit có phải do nó ko (ko thì cũng chẳng hại gì), đến 4h em ra máu hồng. Mừng :rolleyes:
    Bắt đầu từ đó các cơn đau đến đều đặn ở mức chịu đựng được. Đúng quy trình. mừng tiếp :D
    Em kiểm tra lại đồ trước khi vào viện. Ăn uống tắm gội thoải mái (vẫn đau đều theo từng đợt)
    10h vào viện làm thủ tục xong đến 11h thì bắt đầu đau từng cơn không chịu nổi (khớp giờ dã man các mẹ ạ)
    Mở chậm nên em cứ vật vã như thế đến 9h sáng hôm sau mới đẻ. Nghĩ lại vẫn hãi, chỉ được cái đúng quy trình và rất bình tĩnh thôi các mẹ ạ :p

loan157haixu thích.
  19. Pe-iu

Pe-iu Thành viên mới

E thi sinh được 3 nhóc rồi. Cách nhau một năm rưỡi thôi nhưng bé nào cũng mập và khỏe cả, sinh thì rất dễ. Dấu hiệu sắp sinh rất rõ ràng tuy mỗi người là khác nhau. Đến ngày thì thấy đau tức liên tục vùng bụng dưới(cơn đau đay hơn+đau mạnh hơn thường),em thì không đau chỉ thấy buốt thôi(nếu c thấy buốt thì sinh nhanh và dễ hơn)..trước sinh vài ngày đi ngoài không có lí do, tự nhiên thấy sốt ruột muốn dọn dẹp nhà cửa...cũng là dấu hiệu bé iu muốn gặp bố mẹ eui. Nếu chị thấy ra máu hồng nhạt thì nhanh tay lên gọi cho ck/ bố mẹ vì có khi chỉ ít phút nữa bé yêu đã chào đời....đây là kinh nghiệm của e ak. Chúc chị mẹ tròn con vuông nhé!

20. innguyen

ờ mình ra máu hồng xong 1 tiếng sau là sinh xong. hic muốn sinh đứa thứ 3 nhưng thực sự vẫn còn hãi mà kinh tế cũng chưa vững. nuôi 1 đứa trẻ đâu có dễ.