Kinh nghiệm: Nên Cho Bé Uống Sữa Dê Hay Sữa Bò

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi tanny.beo, 10/6/2016.

1. tanny.beo

tanny.beo Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ thông thái! Em vừa mới sinh bé được hơn 2 tháng. Nhưng em bị mất sữa các mẹ ạ. Hôm nào mà ăn móng giò hầm thì sữa về có chút thôi, không đủ cho con em dùng. Từ lúc mới sinh em đã cho con bổ sung thêm sữa Meiji, nhưng hôm trước, 1 số chị ở cùng cơ quan có đến thăm em và tư vấn em nên chuyển sữa cho bé, cho bé uống sữa dê DairyGoat sẽ tốt hơn sữa bò. Vì sữa dê tốt cho hệ tiêu hóa, chống táo bón, mát và uống không ngấy. Em tham khảo giá trên thị trường thì thấy sữa dê có giá cao hơn sữa bò. Giờ em băn khoăn không biết cho con uống sữa nào tốt các mẹ à, sữa dê hay sữa bò. Mà sữa dê DairyGoat em thấy cũng có nhiều loại quá: Goatlac 1, 2, 3, 4; Goatamil BA; GoatamilDigest, Goatsure. Con em mới hơn 2 tháng thì uống loại nào phù hợp nhất ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tanny.beo
    Đang tải...

2. tichnhin

tichnhin Thành viên chính thức

tanny.beo thích bài này.
  3. linhchip84

linhchip84 cung cấp sữa Hero Baby TBN

tanny.beo thích bài này.
  4. tanny.beo

Cảm ơn 2 mẹ đã chia sẻ, em đã đọc cả 2 bài viết của 2 mẹ @tichnhin@linhchip84 . Bài của mẹ tichnhin là bài viết quảng cáo cho DairyGoat nhưng em đọc còn thấy logic, chứ bài mẹ linhchip84 chia sẻ em thấy nó hơi bị lủng củng, mâu thuẫn. Đọc xong đầu óc càng bấn loạn hơn. :(
    Em vẫn đang ngóng kinh nghiệm của các mẹ, vì tương lai của con em chúng ta, nên các mẹ có kinh nghiệm gì hay và thật sự bổ ích thì chia sẻ em nữa nha. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chứ đừng quảng cáo sữa nha. :(

5. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Em có mấy đứa cháu, chúng nó cũng thích uống sữa dê hơn sữa bò, cá biệt có đứa còn thích sữa dê hơn sữa mẹ. Nhìn chung thì uống sữa dê tốt cho tiêu hóa, mấy bé uống sữa dê em thấy chúng cũng mập mạp và thông minh hơn. Tuy nhiên, sữa dê thì mắc hơn sữa bò đó mn. Nếu nuôi con hoàn toàn bằng sữa dê, mn xác định là khá tốn kém nha.

tanny.beo thích bài này.
  6. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình thấy nhiều mẹ bảo sữa dê tốt hơn...

tanny.beo thích bài này.
  7. pipidang

pipidang Thành viên tập sự

Hôm trước đứa cháu em bị táo bón, chị dâu em đưa cháu đi khám ở Viện dinh dưỡng, bác sĩ bảo nên đổi sữa cho cháu uống sữa dê, em nghĩ bác sĩ ở Viện dinh dưỡng khuyên thì chắc là chuẩn rồi.

tanny.beo thích bài này.
  8. maunang

maunang Thành viên chính thức

Bé nhà em chậm lớn, hôm trước đưa bé đi khám ở Viện dinh dưỡng, bác sĩ có kê đơn mua 6 hộp sữa Goatlac của DairyGoat. Em mua rồi mà ông xã không biết lại mua thêm, đâm ra bị thừa nhiều quá. Mn có nhu cầu mua em để lại 4 hộp nhé. Trộm vía, mới dùng hết 2 hộp nhưng bé nhà em tăng đc hơn gần 2kg rồi đó.

tanny.beo thích bài này.
  9. HiPP VietNam

HiPP VietNam Thành viên đạt chuẩn

Bé uống Meiji có gặp vấn đề gì không chị?
    Bé thích ăn, lên cân đều thì không cần phải đổi đâu. Mình hạn chế đổi sữa cho bé khi không cần thiết mẹ nhé.

tanny.beo thích bài này.
  10. haihip123

haihip123 Thành viên chính thức

Em mua rồi mà ông xã không biết lại mua thêm, đâm ra bị thừa nhiều quá. Mn có nhu cầu mua em để lại 4 hộp nhé. Trộm vía, mới dùng hết 2 hộp nhưng bé nhà em tăng đc hơn gần 2kg rồi đó.

tanny.beo thích bài này.
  11. tanny.beo

Dạ, vấn đề kinh tế thì em không lo. Biết rằng sữa mẹ tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, nhưng em lại bị mất sữa, nên giờ cố gắng bù đắp cho con bằng loại sữa nào tốt nhất đây ạ.

12. tanny.beo

Dạ vậy ạ, em thì thấy người bảo sữa bò tốt, người bảo sữa dê tốt nên băn khoăn đăng đàn hỏi các mẹ kinh nghiệm ạ.

13. tanny.beo

14. tanny.beo

Cân nặng của con thì vẫn tăng đúng tiêu chuẩn mn ạ, nhưng thỉnh thoảng con lại có biểu hiện như bị táo bón, tức 2 - 3 ngày con mới đi nặng, mà phân lại rắn dạng viên nên em đang hơi lo, không biết là do vấn đề ăn uống của mẹ, không được bú đủ sữa mẹ hay do sữa ngoài nữa.

15. Thanh Đan

Thanh Đan Thành viên sắp chính thức

tùy hệ tiêu hóa của bé thích hợp với loại sữa nào thôi ạ

16. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Goatlac là dòng growing up dành cho trẻ, có các loại Goatlac từ 1-4 cho các lứa tuổi mn ạ. Bé nhà mn mới đc 2 tháng tuổi thì uống Goatlac 1 nhé, đây là loại dành cho trẻ từ 0 – 6 month.

Goatamil Digest thì có công dụng đặc trị cho trẻ táo bón. Goatamil BA thì chủ yếu cho bé biếng ăn, bị khó tiêu hóa ấy.

tanny.beo thích bài này.
  17. tanny.beo

Vậy ạ? Cảm ơn mẹ đã thông não giúp em. Hì, vậy là em mua Goatlac 1 cho bé dùng ok phải k ạ

18. nguyenmoon

nguyenmoon Thành viên mới

Trong một công văn gửi cơ quan chức năng Việt Nam mới đây, Công ty sữa Meiji của Nhật bày tỏ mong muốn chỉ định một nhà nhập khẩu duy nhất tại Hà Nội, được uỷ quyền nhập và bán các dòng sản phẩm của họ ở Việt Nam.

Theo đó, hãng này thừa nhận sữa Meiji nội địa Nhật Bản (sản phẩm sản xuất hướng đến thị trường Nhật và đang được lưu thông tại nước này) không đúng với chuẩn ở Việt Nam. Cụ thể là thành phần biotin, choline, mangan i-ốt trong sữa bột công thức Meiji nhãn hiệu Hohoemi (số 0 - cho trẻ dưới 12 tháng) và thành phần biotin, kẽm, i-ốt trong sữa Meiji nhãn hiệu Step (số 9 - cho trẻ từ 1-3 tuổi) đáp ứng các quy định của Nhật nhưng lại không hợp chuẩn của Việt Nam.

"Điều này là do sự khác biệt trong tiêu chuẩn về thành phần dinh dưỡng và nhu cầu các chất khác nhau giữa người Nhật và người Việt", hãng Meiji giải thích.

http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-...m=box_kinhdoanh_home&utm_campaign=boxtracking

Trước mình cũng hay cho bé uống Meiji nhưng giờ thì không, đổi cho bé uống sữa dê cho mát mà lại lợi tiêu hóa.

19. lehuong1988

lehuong1988 Thành viên chính thức

Sữa bò phổ thông và dễ uống hơn mẹ nó à

20. tanny.beo

@nguyenmoon Trời, chuyện gì vậy mn ơi, em đang cho con uống sữa không đạt chuẩn ạ mn. Không đạt chuẩn như này uống có ảnh hưởng gì nhiều không mn nhỉ, bài báo này mới viết hôm qua phải không mn ơi, trời, em hoang mang quá mn ơi.