Thông tin: Lại Thêm Vụ Sock Về Cô Nuôi Dạy Hổ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi hangtokyo, 17/6/2016.

1. hangtokyo

hangtokyo Thành viên đạt chuẩn

Trên diễn đàn của một số hộ dân sống tại khu đô thị mới Tứ Hiệp, xã Tứ Hiệp, huyện Thanh Trì, Hà Nội đang xôn xao khi xem đoạn clip ghi lại cảnh cô giáo mầm non tát xối xả vào mặt một bé 3 tuổi.

Theo chủ nhân của video, anh là một cư dân của khu chung cư thuộc khu đô thị mới Tứ Hiệp, xã Tứ Hiệp, huyện Thanh Trì, Hà Nội. Được biết, chung cư này có nhóm lớp mầm non tư thục Tuổi hoa (địa chỉ Phòng 419- CT6), được nhiều phụ huynh học sinh gửi con theo học.

Tuy nhiên, vào ngày 15/6/2016, một phụ huynh đã ghi lại được đoạn video cô giáo Vân Anh đã có hành động bạo hành trẻ lúc đang ăn. Hành động được cho xảy ra tại chính lớp mầm non này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangtokyo
    Đang tải...

2. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

Mình ko bênh ai nhé, các mẹ ở đây có bao giờ mà con ko chịu ăn cơm có bao giờ ko đánh hay tát con chưa? kể thử xem, ở đây chỉ là gv mầm non , với số lượng lớn mà lương bèo bọt thì suy ra 1 chút tiêu cực cũng có,
    và đừng bao giờ nghĩ mình ko đánh con bao giờ là ko đúng nhé. Chỉ tại các mẹ ko nói đánh con thôi.

3. hangtokyo

Đây là hai vấn đề cũng như hai sự việc thực tế khác nhau mẹ nó ơi, mẹ nó thấy cho bé đó ăn rất nhanh và đánh không ạ, với lại môi trường sư phạm phải khác với ở nhà chứ ạ, nếu nghiệp vụ chưa đủ thì ko đủ tiêu chuẩn mở lớp mẹ nó ạ..Lý lẽ mẹ nó ra chỉ để cảm thông nhưng không thể bao che được ạ.

4. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

cái này sai rõ rồi lại còn, nghiệp vụ sư phạm với không nghiệp vụ sư phạm để làm gì, nếu như thế ai mà chẳng làm được giáo viên hà cơ chi. mình thấy bạn dodongcuongthinh nói vậy là ko được

5. hoa tam xuan

hoa tam xuan Thành viên tích cực

Nhìn "cô nuôi dạy hổ" đút lia lịa thế kia nuốt thế nào kịp, người lớn khéo còn sặc :(, trông trẻ mà không nhẫn nại thì không nên làm, tội nghiệp đứa bé

6. dodongcuongthinh

mình ko bênh nào , đứng trung lập. Còn đút nhanh hay ko mình ko để ý hết video, mình chỉ để ý video bị gv đánh tát và nói ra quan điểm riêng thôi, nhà hàng xóm mình đánh con lia lịa y như cô giáo và 1 người bên gia đình vợ cũng y chan, đánh toàn bằng dép, còn hở miệng ra gv này gv nọ, về nhà thì đánh còn ác hơn gv đánh nữa. Ra đường cứ nói vô mẫu giáo này nọ bị đánh đập.... nên mình chỉ nói thưc tế và thấy hàng xóm mình với phía bên vợ mình. Mình thấy mình nói chứ ko như kiểu phán mà ùa theo đám đông.
    Đút con ở đây mình ko bàn vì mình ko để ý.

Huy Lân thích bài này.
  7. dodongcuongthinh

bạn nói đúng khi mình đứng theo phía gv, nhưng mình chẳng theo ai nhé.Đọc cmt phía trên giúp mình nhé

8. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình ko cổ súy ng lớn đánh vào mặt trẻ em thế này. Trời đánh còn tránh miếng ăn, vậy mà...

9. sunny253

sunny253 Thành viên chính thức

Giáo viên có quyền đánh các bé khi các bé hư nhưng nếu cô giáo đánh vào tay hoặc mông của bé thì sẽ chẳng có ai lên tiếng đâu. ở nhà cũng thế. bất kỳ bố mẹ nào cũng ko nên tát vào mặt trẻ hay đánh vào đầu bé. Các bé còn rất nhỏ ko tránh khỏi việc ương ngạnh, khó bảo nhưng sẽ tốt hơn nếu đánh đúng chỗ

10. caotranhoang

caotranhoang Thành viên chính thức

vấn nạn nhức nhối về giáo viên mầm non chưa bao giờ nguội,các cô là người được học được giáo dục trường lớp mà hành động kinh quá!!! Trẻ em như búp trên cành/Biết ăn,biết ngủ,biết học hành là ngoan!!!

11. suanutrenjunior

suanutrenjunior Thành viên mới

chả lẽ lại đến đập chết nó

12. hangtokyo

THực ra quan niệm thương cho roi cho vọt là quan niệm chưa thực sự chuẩn, nếu như gia đình bạn đưa ra ví dụ thì là vi phạm luật pháp đó. Còn việc đánh (tất nhiên đánh theo nghĩa dạy thôi) và ko đánh vẫn có tranh luận ở nhiều nước tiên tiến, tuy nhiên đánh theo hướng bạo hành thì không chấp nhận được, còn đây mà môi trường giáo dục nó sẽ khác bạn ạ.

13. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Giao con cho cô giáo thế này thì yên tâm đi làm thế nào được

14. Hòa Nguyenngoc

Hòa Nguyenngoc Thành viên tập sự

Pháp luật cần có hình thức xử phạt thích đáng. Đây là lần thứ n rồi. Tại sao tình trạng này mãi không chấm dứt?

15. hangtokyo

Đây còn là nơi có điều kiện có camera nếu ở các vùng nông thôn thì chẳng biết ntn nhỉ ?

16. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

em không dám xem clip này vì cũng có con nhỏ, sợ ám ảnh! thương các bé quá!

17. hangtokyo

Hức, cơ bản phải chú ý tới con thôi mẹ nó ạ.

18. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Thử đút cho bạn ăn như thế bạn có ăn đc không? Đút cái thìa to lại đút liên tục. Khiếp.
    CÒn tớ, tớ chưa bao giờ đánh bé nếu bé không ăn.

19. dodongcuongthinh

tùy suy nghĩ mỗi người, nhìn trực diện vào thực tế, kèm theo những gì xảy ra với 1gv như thế.
    Hùa theo đám đông chẳng có gì là hay và nên hiểu về tâm lý tại sao như vậy ? do đâu? vì đâu? tình trạng xảy ra thế? Chứ ai mà cứ đâm đâm vô soi mói những điều đó.
    Mình là người có học thì phán đoán, suy nghĩ tại sao? Mình nói như vậy bạn có thể ngồi suy nghĩ lý do tại sao cô giáo hiện nay xảy ra tình trạng này liên tục.
    Hồi xưa cũng ko phải ko có vì hồi đó đâu có camera , mà xem bị ngược đãi vậy.
    Con mình cũng định cho vô mẫu giáo rồi nhưng cũng sợ như các mẹ khác nên mình để bé 3 tuổi mới cho đi.
    Nên mình hiểu cảm giác các bạn thấy gv như thế, mình cũng vậy rất khó chịu. Nhưng bạn hãy suy nghĩ thực tế do đâu mà những vấn đề này xảy ra, gv đều có lương tâm hết, như quá vượt sức, với những thứ rất bèo bọt hiện nay...
    Mình đã giải bày quan điểm xem xét nhiều khía cạnh, nên các bạn muốn nói sao cũng được tùy quan điểm mỗi người. Sau cmt này mình cũng ko bình luận nữa . Hết

Huy Lân thích bài này.
  20. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

K biết nông thôn mn như thế nào, nhưng ở quê e k có tình trạng như vậy. Vì ở nông thôn người nọ quen biết, họ hang với người kia. Toàn người trong xóm với nhau muốn đánh cũng phải nhìn người nọ ngó người kia. Với lại trẻ giờ cũng thông minh lắm, đi lớp có gì về cũng kể luôn, nên các cô có thế nào thì hôm sau mình ra góp ý nhẹ nhàng

hangtokyo thích bài này.