Cần giúp: Ra Máu Ở Chỗ Ý Nhưng Chỉ Một Chút Ít Thôi Là Làm Sao Hả Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi bongkidsshop, 17/6/2016.

1. bongkidsshop

bongkidsshop Thành viên mới

Các mẹ ơi e đang gặp phải vấn đề này, giúp e với!
    E đã có chồng và 1 bé gần 3 tuổi. Bình thường kinh nguyệt của e rất chi là không đều (và chu kỳ từ 45-60 ngày). Sáng hôm qua e thấy tự nhiên có chút máu hồng hồng thôi e tưởng là có kinh (mặc dù chưa đến 1 tháng). Nhưng đến cuối ngày thì thấy hình như ko phải vì ra rất chi là ít (cả ngày chỉ vài giọt hồng), đến tối tắm xong e ko dùng băng hàng ngày thì cả đêm cũng ko một chút nào luôn. Đến sang nay thì em lại thấy tình trạng như hôm qua (vài giọt hồng hồng). Không có cảm giác khó chịu hay đau đớn gì hết

Nói thật là e cũng đang thả để làm tập 2, chưa đến chu kỳ nên e chưa thử que. E nghe mọi người nói là người có thai hay có máu báo gì đó (tập 1 của e có máu báo khi e bầu 2 tháng rồi cơ). Không biết có khi nào máu báo sớm ko các mẹ? Các mẹ cho e tý kinh nghiệm với, e gà mờ lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bongkidsshop
    Đang tải...

2. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

thé thì mn nên cẩn thận đấy, sợ có bầu ko biết lại bị động giống mình hồi trước

3. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Mẹ nó thử que chưa? Nên cẩn thận với việc ra máu mà không rõ nguyên nhân nhé, nhất là tình trạng kéo dài. Có thể do động thai, có thể là có thai ngoài tử cung, co thể là nhiễm trùng tử cung, âm đạo ... rất nhiều nguyên nhân. Mẹ nó nên đi khám để biết rõ tình hình, đảm bảo an toàn sức khỏe cho bản thân nhé!

4. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng từng ra máu báo thì chỉ thấy ra 1 chút thôi sau đó thì hết luôn chứ không kéo dài mn ạ! Mà ra máu hồng cái mình thử que là lên 2 vạch luôn.

5. ngatn.mecaphe

ngatn.mecaphe Bắt đầu tích cực

Những trường hợp rối loạn kinh nguyệt hoặc kinh nguyệt không đều thường rất dễ nhầm lẫn nhiều hiện tượng như: Mang thai với chu kỳ kinh nguyệt....
    Vì vậy trong trường hợp này của bạn trước tiên nên mua que thử về để thử kiểm tra. Nếu 2 vạch đó là dấu hiệu cho biết bạn đã thụ thai, nếu không có thể là kinh nguyệt. Tuy nhiên để chắc chắn mọi thứ bạn nên tới gặp bác sĩ chuyên về sản phụ khoa để thăm khám.
    Các trường hợp ra máu bất thường kèm theo các dấu hiệu như đau bụng dưới, ... cần tới bác sĩ để kiểm tra tử cung sớm vì có thể là dấu hiêu chửa ngoài dạ con, hoặc liên quan tới ung thư cổ tử cung.

6. huongthom90

huongthom90 Thành viên chính thức

Mn để ý xem liệu có phải bị táo bón không, ngày trước e táo bón cũng chảy máu như vậy lại cứ tưởng là có kinh.

7. Khánh Phương Hoàng

Khánh Phương Hoàng Thành viên tập sự

đi kiểm tra bác sĩ cho chắc đi mẹ

8. Phương khúc

Phương khúc Thành viên sắp chính thức

mn thử quick đi cho chắc, và con biêt để đi khám bsi

9. uyen1992

uyen1992 Thành viên đạt chuẩn

Có thể bạn bị động thai đó ngày xưa mình cũng từng bị như bạn nên bạn nên hạn chế hoạt động mạnh vào thời gian này