Thông tin: Tặng Các Mẹ Địa Chỉ Hay Khi Con Bị Viêm Tai Mà Không Dùng Kháng Sinh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Phuchuy1742015, 2/6/2016.

1. Phuchuy1742015

Phuchuy1742015 Thành viên tích cực

có mẹ nào đoảng như em chưa ? con bị chảy nước ở tai có mủ khóc quấy sốt 39 độ 2 hai hôm liền mới phát hiện ra , thì cũng thấy con mọc răng tưởng sốt mọc răng nữa , khi con ngủ áp tai vào bụng em em mới tá hỏa tai con bị chảy nước công thêm do mới cho cháu đi nhà trẻ nên nó khóc nhiều đâm ra hơi ho và sổ mũi tí tẹo
    lúc em phát hiện thì chỉ có 1 tai chảy nước và ra mủ thôi , ngay hôm sau 2vc em đi khám bs Nghĩa chuyên khoa nhi tai mũi họng viện 103 thì tai thứ hai bắt đầu có tí nước nhưng chưa có mủ
    dạ em k dám kể xấu bs nhưng bs này chảnh kinh khủng
    đến đến nơi bs chốt câu xanh rờn con chúng mày bị thối tai rồi nào là tao k muốn khám nọ kia , ai cho chúng mày địa chỉ đến nhà tao rồi tất cả tại con mẹ mày ở bẩn, tao ghét nhất loại phụ nữ nào để con bị thối tai vv....ca thán nọ kia kiểu bố đời bực ghê
    xong rồi nào là yên tâm đến đây là khỏi với chả tao làm lương tâm k quan trọng tiền bạc
    cuối cùng các mẹ biết như nào k ạ?
    cho mấy gói kháng sinh , kháng viêm , và 2 vỉ gì e k rõ và 1 lọ prospan tổng tính 490k tiền thuốc , mà e thấy lọ prospan e mua ngoài co 5-60k nhưng bs tính 120k thì phải thấy ghi toàn hơn trăm nhìn xót cả ruột. xong thu 1 triệu kêu mai đến rửa tai , e k biết bác giỏi và chuyên đến đâu nhưng nhỏ cái thuốc gì vào tai con e ý , xong lấy tăm bông ng lớn ngoáy lấy ngoáy để nhanh kinh khủng lần nào con cũng khóc thét lên , nhìn mà xót lòng bs lại động viên tao k làm đau con chúng mày đâu , tại chúng mày đè con ra nên nó sợ, 2 vc lần nào ôm con để bs rửa nó khóc cũng bị chửi là tại bố mẹ rồi con mày khó tính , về uống ngày 3 lần kháng sinh và đống thuốc mất 3 ngày chả đỡ lại quá ra , cái tai mà e bảo hôm sau nó mới có tí nước ý nó quá ra , vậy là cả 2 tai vừa ra nhiều nước hơn vừa nhiều mủ khiến 2vc phát hoảng , e ở nhà thấm tai cho con thấy phát hiện con bị chày xước ở tai đỏ lên xong con sổ mũi quá ra . ho nhiều k dứt cơn , ngày ăn 3 lần nôn cả 3 nhìn nó yếu ớt , e về bảo ck hoãn ngay k cho khám ở đó nữa
    nghe mọi ng nói cho dùng ks nhiều nhờn thuốc nó k những k khỏi còn quá ra ý
    e đành nói khéo bs là cho về bà nội đưa đi khám thì bs lại đòi hơn 200k tiền nữa , thế là vc em vừa mất oan hơn triệu vừa làm bệnh con quá ra , lại tổn thương thêm tai
    chị gái em biết chuyện và chỉ cho địa chỉ ông thầy quế sử dụng thảo dược thuốc gia truyền
    e k pr nhé vì e chả quen biets gì ông ấy nhưng e cho con khám từ tối hôm kia thì từ tối hôm kia đến hôm nay là chưa đầy 2 ngày tai con khô rong. e nhìn còn giật mình luôn vì soi tai con bị bít kín mủ mà hnay thông thoáng em cũng hơi giật mình , mừng quá đăng lên lcm để khoe luôn :D
    NHƯNG NÓI GÌ ĐI NỮA EM vẫn phải dùng duy trì k thì sợ cháu tái phát lắm , nói thêm là ông đưa 5 lọ em dùng mới hết nửa lọ , k biết tính sao với 4 lọ kia vì nửa lọ còn lại e tính nhỏ tai duy trì ,
    lọ bé xíu như ngón tay í các mẹ ạ mà hơn 100k ngửi toàn mùi rượu nhưng nước vàng vàng . chắc có thuốc tiên trong đó "D
    NHÀ ông gần đền 2 bà trưng bên mê linh ck e lại mang điện thoại đi làm nên e k có sô , e sẽ update cho các mẹ sau nhé , e mừng quá vì con e k phải dùng ks mà vẫn khỏi
    à nói thêm là nhỏ tai hơi sót , ông có thuốc nhỏ mũi nữa còn cái ho của con em thì e cứ lấy cao dán salonpass ý , cắt nhỏ dán vào gan bàn chân và đi tất cho con thế là đêm thấy đỡ , đến giờ vẫn chảy mũi và hơi ho 1 xíu nhưng cái tai đữ 70% em mừng rồi, nhưng ông ấy hơi đoảng là cái thuốc nhỏ mũi ông đưa em ý , đi 50km để mua mà cuối cùng về đến nhà ông ấy alo cho cuộc là đưa nhầm lọ ng lớn , bực ghê cơ , thế là con em chưa nhỏ đc nên mũi chưa khỏi , ck em hay lại lóc cóc đi sang đó để đổi ,và các mẹ k cần cho con đến , cứ qua ông đưa thuốc thôi , thấy bảo nào là hòa bình , hải phòng , thái bình , nha trang rồi hn nhiều nơi về ông chữa lắm , ông bảo k khỏi ông hoàn tiền nhưng chưa thấy ai kêu k khỏi cả, và con khỏi hay ntn cũng call báo ông để ông biết mà giải q
    hỏi ông con cháu nặng như này thì dùng lâu k , ông bảo ông tin là 5 lọ này là khỏi ai dè 1/2 lọ đã khô rồi :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phuchuy1742015
    Đang tải...

2. vandung0306

vandung0306 Thành viên chính thức

Bạn có địa chị hay số điện thoại ko? Bé nhà mình thỉnh thoảng kêu đau tai, cũng 2 lần bị viêm tai nhẹ rồi, xin để xem lúc cần còn dùng.

3. ngoccun2006

ngoccun2006 Thành viên chính thức

4. bluerose4806

bluerose4806 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng hóng cùng phòng.

5. sentrang

sentrang Chào một ngày mới

Nếu thuốc nhỏ tai bạn đang dùng ổn, thì phải đảm bảo không tái phát sau thời gian dài. Còn nếu nhanh khỏi nhưng nhanh tái phát thì phải cảnh giác.
    Vì rất có thể người ta dùng thành phần corticosteroid cho con bạn, đây là một loại kháng viêm tốt nhưng không tốt cho trẻ chút nào, vì làm mất đề kháng và gây nhiều bệnh nguy hiểm. Các nước phát triển không còn dùng nhưng hiện Việt Nam đang lạm dụng, nhiều bác sĩ rất hay cho bệnh nhân dùng vì nhanh khỏi bệnh. Nhưng sau đó bệnh sẽ mau trở lại.

6. Mẹ Sơn ca

Mẹ Sơn ca Thành viên chính thức

Mình hóng với!