Cần giúp: Chữa Rụng Tóc Bằng Tinh Chất Có Mẹ Nào Biết Chưa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi phuong2114, 5/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Quan trọng là chăm sóc tóc phải từ chân tóc, phải sử dụng tinh chất bổ sung dưỡng chất trực tiếp từ gốc cho tóc, vì đó là cách tối ưu hiệu quả để ngăn ngừa rụng tóc đấy chimsedibo

Đang tải...

2. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Cái khái niệm tinh chất thấy chung chung quá cả nhà ơi. Có mẹ nào thông thái giải thích dùm em với nào. Tinh chất thường nghe tinh chất dành cho da, chứ tinh chất dành cho tóc, là lạ ý nhỉ

chimsedibobimaca thích.
  3. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Tinh chất là hợp chất được chiết xuất từ các nguyên liệu quý có từ thiên nhiên, hàm lượng dưỡng chất cao, có ưu điểm là thẩm thấu nhanh qua da, bổ sung trực tiếp dưỡng chất cần thiết đấy mẹ nó ơi

4. Hương Quê_88

Hương Quê_88 Thành viên chính thức

Em thấy bây giờ những sản phẩm thường quảng cáo có nhiều lợi ích như ngăn rụng tóc, tóc mượt rồi giúp phục hồi tóc nọ kia... nhưng thường không có tác dụng tốt vì ôm nhiều hoạt chất bên trong nên không tác dụng thực tế nào hết. Tóc có thể nhìn mượt ngay lúc đó nhưng sau thì sẽ khô và xơ nhiều hơn, hic.

5. Ngọc Anh Lizzy

Ngọc Anh Lizzy Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, em dùng dầu gội Megumi ngăn ngừa rụng tóc thấy thích lắm. Dầu gội Megumi chứa thảo mộc thiên nhiên nên có tác dụng tối đa để ngăn rụng tóc và giúp tóc sạch tạo tiền đề cho việc dùng tinh chất giúp kích thích tái tạo tóc con đấy.

Thuypandalinhmeo_88 thích.
  6. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Dạ chuẩn nè mẹ Quê Hương, mẹ Ngọc Anh Lizzy ơi. Dầu gội thường chứa các chất Silicone và Sulfate giúp tóc có độ bóng và mướt, tuy nhiên những chất này khiến tóc bị rụng và khô sau khi dùng, còn Megumi không chưa các chất này nên không gây khô hay rụng tóc các mẹ ạ. Em cũng tìm hiểu thông tin rất kỹ bên FB chị Thuý Hạnh mà, hì

Thuypanda thích bài này.
  7. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Muốn tóc mọc dày thì các mẹ nên ngăn rụng tóc trước nhé, vì tóc có mọc nhiều cỡ nào mà vẫn rụng liên tục thì đâu lại hoàn đấy thôi. Mình dùng dầu gội và xả ngăn ngừa rụng tóc, sau khi hết rụng thì mình mới dùng tinh chất để kích thích tóc mọc thêm. Em thấy các chuyên gia thường khuyên dùng cả bộ sản phẩm thì sẽ mang lại hiệu quả cao hơn là dùng mỗi loại 1 hãng đấy ạ:)

Thuypanda thích bài này.
  8. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Mình cũng mới nghe các mẹ khuyên nên dùng Megumi, thấy tóc bóng khoẻ, mềm mượt và đặc biệt sau khi gội xả thì mùi thơm dễ chịu thích lắm ý. Về ông xã cứ hít hà tóc vợ, sướng hết cả người, ha ha ha. Mình mới dùng nên cũng không biết hiệu quả có đúng như các mẹ chia sẻ không, hiện tại thì ưng cái mùi của bộ gội xả này rồi, he he.

Thuypanda thích bài này.
  9. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Có phải các mẹ đang dùng bộ sản phẩm ngăn rụng tóc này không? Mình đọc báo thấy Trịnh Kim Chi dùng, chắc cũng thích nên chị Chi khen lắm nè

10. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Đúng rồi đó mẹ nó, mình dùng và thấy cũng thích nè, he he. Mấy loại quảng cáo rầm rộ ngoài kia, mình dùng không hợp nên tóc rụng nhiều quá. Sợ có chưa nhiều hoá chất, đợt vừa rồi báo đài cũng nói mấy loại quen thuộc không đạt chuẩn gì đó mà hãi. Megumi kết hợp công nghệ tiên tiến từ Nhật Bản, thấy cũng yên tâm hơn các mẹ ạ.

Thuypandagiangcoi-79 thích.
  11. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

Sau khi dùng bộ gội xả để làm giảm tóc gãy rụng thì mới dùng tới tinh chất phải không các mẹ? Mình muốn mua tinh chất Megumi thì mua ở đâu nhỉ, nghe các mẹ chia sẻ thấy thích quá. Muốn dùng thử để lấy lại mãi tóc tuổi thanh xuân, he he. Dùng khoảng bao lâu thì tóc mới sẽ mọc vậy các mẹ, hóng quá!

12. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Em dùng tinh chất Megumi thì khoảng 2 tháng là thấy tóc con mọc ra rồi nhé, chị cũng có 1 đợt làm việc đêm nhiều nên rụng tóc và dùng thử thấy okie lắm. Chị thích nhất Megumi vì được chiết xuất từ thảo mộc kết hợp với khoa học Nhật Bản, mà sản phẩm của Rhoto thì toàn loại tốt thôi. Chắc em cũng nghe tên thấy quen đúng không, hiihhi. Chúc em sớm lấy lại mái tóc tuổi thanh xuân nhé :D
    3D3%005

Thuypanda thích bài này.
  13. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Thông tin hữu ích cho các mẹ đang ngâm cứu Megumi để ngăn ngừa rụng tóc nè, mình cũng tìm hiểu và hoàn toàn yên tâm vì sản phẩm được chiết xuất thảo mộc, hoàn toàn thiên nhiên không lo có những hoá chất gây hại cho tóc. Cùng tham khảo với mình nhé:

Dầu gội Megumi: không chứa sulfate & silicone (2 chất tạo bóng nhưng khiến tóc dễ gãy rụng), với hệ thảo mộc quý rất an toàn và dịu nhẹ choda đầu. Kết hợp dầu gội với tinh chất giúp phát huy tối đa hiệu quả ngăn rụngtóc và dưỡng tóc mọc dày.

Dầu xả Megumi: hệ dầu dưỡng thiên nhiên (Olive, Jojoba, Aloe Vera) hiệu quả trong việc giữ ẩm và phục hồi tóc yếu, mang lại vẻ mượt mà cho tóc.

Sau 4 tuần sử dụng, 95% người dùng khẳng định Megumi hiệu quả trong việc ngăn rụng tóc.

14. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Người nổi tiếng họ cũng cẩn trọng trong việc lựa chọn các sản phẩm chăm sóc lắm nên chị Chi đã có phản hồi tốt thì mình tin là Megumi đáng được tin dùng đó các mẹ

15. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Khái niệm “tinh chất dành cho tóc” dường như còn khá mới lạ đối với nhiều người, đặc biệt là khi tinh chất hiểu rằng chỉ dành cho mặt. Tuy nhiên, tinh chất còn có tác dụng da đầu, đặc biệt là dành cho tóc đang ở trong tình trạng rụng nhiều, tinh chất là biện pháp tối ưu để cung cấp dưỡng chất trực tiếp cho "gốc" tóc. Hiểu đúng thì sẽ có cách để khắc phục tích cực tình trạng rụng tóc các mẹ nhé

16. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Mình cũng nghĩ giống mẹ nó, sản phẩm Megumi mình thấy có nhiêu celeb dùng lắm chứ không phải riêng chị chị đâu. Có cả mẹ ốc Thanh Vân, MC Diệp Chi nữa nè, hiihih

17. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

tinh dầu bưởi dùng lâu lắm, ba mình trước bị rụng cũng nghe mọi người khuyên nên về cứ bóp vỏ bưởi vô đầu ý. Nhìn tóc bết bệt nhanh bẩn mà chẳng mọc lên được bao nhiêu. Rất mất thời gian mà hiệu quả lại không cao đâu ạ, hic

18. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Tinh dầu bưởi bôi lên tóc, tóc cũng mềm nhưng bết cực kỳ. Mà cái kiểu tóc đã mỏng mà lại bết vào da đầu nhìn càng thưa, trông kém thẩm mỹ cực kỳ luôn :(

19. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Nếu sử dụng Megumi thì phải dùng cả bộ mới tốt mẹ nó nhỉ. Biết là tinh chất quan trọng nhưng nếu chỉ dùng tinh chất không thôi thì chưa hoàn toàn hiệu quả, mình nghĩ nếu mua và sử dụng thì phải dùng cả bộ mới đảm bảo khắc phục được tình trạng rụng tóc đúng không ạ

20. linhxu0508

linhxu0508 Thành viên tập sự

mẹ nó ạ. em cũng rụng tóc ghê lắm. mà xơ nữa. Không biết gội cái này có đỡ xơ k nhỉ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.