Khác: Em Bị Rau Bám Thấp Có Nguy Hiểm K Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi shop_cuncon, 6/7/2016.

1. shop_cuncon

shop_cuncon

Các mẹ ơi,
    Em đi siêu âm ở tuần 23 thì bác sĩ chẩn đoán rau bám thấp, bảo phải theo dõi. Nếu sau 28 tuần k thay đổi gì thì cho tiêm mũi phát triển phổi sớm. Ngoài ra bảo là khó sinh thường đc nên xác định sinh mổ. Tuần vừa rồi 25 tuần em đi siêu âm cũng vẫn vậy, em cũng lo. Rau bám thấp có nguy cơ sinh non đúng k các mẹ? Liệu có làm gì để thay đổi đc k ạ? Em cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shop_cuncon
    Đang tải...

2. kumyeu

kumyeu https://www.facebook.com/teamthichtocden

mình nghe nói rau bám thấp thì nên đi lại ít và dễ sinh non hơn cm khác

3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bám thấp có nguy cơ sinh non đúng k các mẹ?
    - đúng là có thể sinh non...và nên hạn chế đừng để xương chậu mệt mỏi, hạn chế quan hế,,,,
    - Liệu có làm gì để thay đổi đc k ạ?
    ko thể tác động đc...thông thường đến khoảng 3 tháng cuối rau thai sẽ tự xuống....nếu ko bạn chờ sau khi bác sĩ tiêm, và như bác sĩ nói...chuẩn bị cho tâm lý đẻ mổ...
    nhưng có lời khuyên cho mẹ nó....cứ thoải mái tâm lý, đừng nghĩ đến nó,,,,hãy nghĩ con đang hahj phúc,,,,hãy truyền hạnh phúc và tình yêu của mình...chúng ta sẽ vượt qua....bạn mình còn phải nằm suốt 6 tháng đầu thai kỳ...tiêm nát hết 2 bên mông để giữ thai, mà đến tháng 7, bác sĩ bảo sợ ko giữ đc...nó kiên quyết xin bác sĩ cứ tiếp tục tiêm...vậy mà nó cố đến tháng 8,,,bác sĩ mổ....3 năm rồi....con gái rất đáng yêu....ko gì bằng tình yêu mẹ dành cho con...cố lên nhé....vui lên...hãy là điểm tựa sức mạnh cho con...:h::h::h:

4. shop_cuncon

shop_cuncon

Vâng, em cảm ơn mẹ nó ạ. Em cũng vẫn đi lại, đi làm bình thường. Em cũng k phải làm việc gì nặng cả, tâm lý cũng bình thường chị ạ. 2 bé đầu sinh thường k sao mà đến bạn này lại có vấn đề. Em cũng mong sinh đủ ngày tháng cho con khỏe dễ nuôi.

nguoikhiemthi thích bài này.