Kinh nghiệm: Kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng tự túc 4 ngày 3 đêm, mẹ nào cần thì tham khảo nè!!!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi spsuckhoedep, 12/6/2013.

1. Hatcatphuongxa

Hatcatphuongxa Thành viên mới

Cảm ơn bài viết rất chi tiết của bạn

Đang tải...

2. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Cảm ơn chủ top rất hay :)

3. VuaMobile

VuaMobile Thành viên mới

Híc. Em có dự định sẽ đi Đà Nẵng chơi 2 ngày. Đi hai người, nhưng thấy giá này thì chắc k đi được rồi. Chi phí của bọn e dự tính chỉ dưới 10 triệu thôi. Chắc đi chỗ khác ngoài Bắc cho rẻ vậy :(

4. Thuyanhnguyen

Thuyanhnguyen Thành viên chính thức

Khoảng 10 triệu là đi được chị ạ, Nếu chị đi cuối tháng tám thì lên tìm vé máy bay đi. Hôm qua em thấy có hãng hàng không khuyến mại vé 450k/người đấy cả thuế và phì sân bay thì là 780k nếu 2 người thì 780k*4 là vé khứu hồi của hai người. Nhưng vc em chỉ đi được đầu tháng tám nên không mua vé này được mà mất thêm 2 triệu.
    Tự đi chủ yếu là đặt được máy bay giá dẻ mà 10 triệu 2 người thì thỏa mái. NHư vc em mới đặt vé đi đầu tháng 8 xong mất toi hơn 5 triệu do không săn vé trước. Thê nên tỉnh tổng vc em cũng phải mất 13 triệu. Chứ đừng đi theo tour hết nhiểu tiền mà được đi ít lại chơi không thoải mái.

VuaMobile thích bài này.
  5. AloTrip

AloTrip Thành viên đạt chuẩn

Thanks mn chia sẻ thông tin nhé.

6. tieubangbang2001

tieubangbang2001 Thành viên tích cực

kinh nghiệm hay quá mình tháng 8 tới cũng đi cảm ơn bạn vì những chia sẽ của bạn. mình đang loay hoay vụ đặt phòng. chắc sẽ gọi điện trực tiếp ok hơn nhỉ?

7. batdongsanmuongthanh

batdongsanmuongthanh Bắt đầu tích cực

Hè rồi em đi chơi 5 ngày chơi đến độ ngày cuối cùng chẳng biết chơi gì nữa, nằm khách sạn chơi. Ăn chơi tẹt mà có 5tr à. cả vé thì khoảng 6tr gì đó thôi bác ạ

8. Khả Như

Khả Như Thành viên đạt chuẩn

ui, nghe mẹ kể mà mình muốn xách ba lô lên và đi quá, nhưng mỗi tội đi 1 mình thì k dám, mà tìm ra người đi chung lại càng khó, thôi đợi chừng nào tìm được ck rùi đi với ck luôn vậy :D

9. VuaMobile

VuaMobile Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cho hỏi nhà nghỉ trong đó có rẻ không ạ. Đi du lịch trong đó cần lưu ý gì không ạ.
    Thanks bạn nhiều

10. Ngocngoc56

Ngocngoc56 Bắt đầu tích cực

không đến mức kinh phí lớn vậy đâu bạn ơi, nếu bạn biết chi tiêu và sắp xếp lịch trình thì chi phí ít hơn nhiều đó bạn. Ví dụ thay vì đi tự túc (vì hay có nhiều khoản phát sinh) bạn có thể chọn các tour ghép vẫn đi du lịch được hết các địa điểm ấn tượng ở Đn và lại không mất thêm tiền ăn, hoặc chọn các tour trọn gói (bao ăn, ở, lịch đi chơi)...kinh phí tính ra rẻ hơn mà. Tuy nhiên đi tự túc sẽ thoải mái về thời gian hơn. Chúc bạn vui vẻ!

11. Ngocngoc56

hi bạn, phòng khách sạn tầm 500 - 700 bạn có thể tham khảo cherie, luxury, sông công, bắc cường, nếu rẻ hơn có thể tham khảo golden beach, monlight2.,,...

12. PinkC74

PinkC74 Thành viên rất tích cực

M
    mn có săn đc vé rẻ tầm cuối t7 này đi đà nẵng ko

13. Ngocngoc56

Òa kinh phí k tới mức ấy đâu mn ơi, nếy bao gồm cả vé máy bay có khi tới, còn ks 3 sao tầm 600-700k/đêm thôi, còn các điểm tham quan thì tour ghép kết hợp đi tự túc thì cũng rẻ thôi, mn cứ yên tâm mà vui chơi. :D

14. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

e cũng đi năm 2013, e bổ sung thêm bãi cát vàng ah, đi thuyền thường lên tận cửa sông ấy xong ra biển, bãi vắng, mới khai thác, cảm giác 1 nhóm đi thì 1 nhóm làm chủ cái bãi đó luôn, có thuyền kayak chèo free, bãi biển trong xanh nhưng hơi sâu, nchung ưng lắm

15. Như Quỳnh95

Như Quỳnh95 Thành viên tập sự

Hay quá, nhà mình sang tháng đi ĐN

16. Ngocngoc56

vậy chuẩn bị book phòng và tham khảo các tour ghép, các địa điểm tham quan dần đi mn nhé.

17. DatPhong365

DatPhong365 Thành viên tập sự

24 triệu cho 4 người 4 ngày cả vé máy bay tính ra 1 người 6tr cũng không phải là đắt. Nếu bạn có kế hoạch đi nghỉ thì nên lên kế hoạch sớm 1 chút để canh mua vé, đặt phòng sớm vừa được rẻ lại vừa có nhiều sự lựa chọn. Trong các chi phí của cả chuyến đi có thể sắp xếp lịch trình hợp lý để tiết kiệm chi phí di chuyển và tiết kiệm các bữa ăn, thay vì nhà hàng đặc sản thì ăn cơm bình thường cũng tiết kiệm được khá nhiều. Nếu chi phí ít có thể chọn các khách sạn lui vào trong thành phố thay vì các khách sạn sát biển vào mùa hè....
    Nói chung là tùy tình hình tài chính mỗi người mình cân nhắc cho phù hợp để có chuyến đi vui

18. Nhà ven biển cho thuê

Nhà ven biển cho thuê Thành viên tập sự

Nhà mình xây kiểu biệt thự sân vườn rất đẹp, phòng ngủ rộng rãi gần 30m2, nhà có 4 phòng, rất thoáng và yên tĩnh, cách biển An Bàng (TP Hội An) có 60m thôi, giá rất rẻ 600k/ phòng vì nhà mình mới nên đang muốn thu hút khách. Bạn quan tâm vui lòng truy cập trang này nhé: https://www.facebook.com/tomshousehoian
    Từ nhà mình đi Cù Lao Chàm mất 2km và đi vào phố cổ Hội An tầm hơn 3km. Các bạn có thể nấu nướng tại nhà mình nhé!

19. jumhousevn

jumhousevn Bắt đầu tích cực

Bài viết rất hữu ích, cám ơn bạn

20. number_one5555

number_one5555 Thành viên tập sự

Thanks chủ top